Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

เรื่องของดราก้อน

หน้า: << < (3/9) > >>

ericky:

*attack* เชียร์ให้เป็นโซออน แปลงร่างเป็นมังกร เหมือน dragon knight *dead*

Monkey D Sunny:

เหอๆ ไม่ใช่พลังหรอกแต่จ้างเวทเทอเรียมาปล่อยพายุ ...
 *dontknow*

Augustz:

อย่าพาออกทะเลดิ๊

SouthSide:

--- อ้างจาก: Augustz ที่ ศ. 24 ก.พ. 2012 เวลา 18:00:46 ---จากที่หลายๆคนบอกมา บ้างก้ว่า ดราก้อน โรเกีย โซออน พารามีเซีย
ถ้าคิดๆดู
1.พารามีเซียควบคุมลมได้ คงไม่มี เพราะตั้งแต่เจอพารามีเซียมา ยังไม่เห็นพารามีเซียคนไหนควบคุมสสารที่เป็นธรรมชาติได้

แล้วพวกคุณล่ะ คิดยังไงกันบ้าง

--- End quote ---
ข้อนี่มีนะคับ

ในเมะผมเห็นตอนนึง ตอนก่อนเข้าแกรนไลน์ ที่เจอมังกรอ่ะ
มีคนที่ใช้ผลปีศาจ เกี่ยวกับลมนี่แหละ เป็นพารามีเซีย ที่ใช้ลมออกมาเพื่อฟันลูฟี่

เพราะงั้นมีคนใช้ผลลม(มั้ง) ที่เป็นพารามีเซียแล้ว
ดราก้อนคงจะ เป็นสายอื่น ที่เหนือกว่า แน่นอน  *great*

Augustz:

นั่นพารามีเซีย ผลกามะ กามะ
สร้างลมให้เป็นใบมีดที่เรียกว่าคาไมตาจิ(มั้ง) ก้น่าจะเป็นไปได้นะ ว่าสร้างลมไม่ได้มีรูปแบบเดียว

แต่ที่ผมหมายถึง ก้หมายถึงควบคุม ไม่รุ้ว่าโรเกียจะควบคุมได้ป่าวนะ
แต่เอสอ่ะ ตอนที่สู้ก่าหนวดดำในเมะที่ผมดูนะ ตอนหนวดดำมันโดนไฟเผาทีแรก มันลงไปนอนดิ้น
ละเอสก้เดินเข้าไปใกล้ๆ แล้วไฟที่ไหม้อยุ่รอบๆก่ะหายไป ไม่รุ้ว่าควบคุมได้หรือป่าว
ที่พูดไปก้คือความเห็นส่วนตัว

หน้า: << < (3/9) > >>

Go to full version