Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

เรื่องของดราก้อน

หน้า: << < (8/9) > >>

[email protected]:

ผมก้อคิดว่าน่าจะเป็นผลพายุนะครับ เพราะวันนั้นมีทั้งลม ฝนและฟ้าผ่า จำได้ไหมไม่รุ้ว่าใครพุดตอนที่ฟ้าผ่า มาช่วยลูฟี่อะ มีคนพูดว่าในวันนั้ที่โรเจอ โดนประหารก้อมีฟ้าผ่าแบบนี้ แล้วเขาก้อเอาลมมาช่วยลูฟี่จาก สโม๊คเกอ เพราะสโม๊คเกอแพ้ลมอยุ่แล้วเพราะมันเป้นควัน ถ้าฝ้าผ่าหรือ ฝนตกใส่ของไม่มีผลต่อมัน ผมคิดว่าน่าจะเป็นผลพายุ เพราะ รัดทะบาลโลกต่างกัวดราก้อนทั้งนั้น ถ้าเป็นผลลมอย่างเดียว ดูจะทำมะดาไปหน่อยสำหรับท่าทางการกัวที่ได้ยินชื่อ ดร้าก้อน นะผมว่า ผมวิเคราะมาตั้งแต่ แรกๆๆว่าน่าจะเป้นผลพายุ แต่ ความคิดเห็นส่วนตัวคับ อิอิ อยากเล่าสุ่การฟัง

Augustz:

--- อ้างจาก: [email protected] ที่ ส. 25 ก.พ. 2012 เวลา 18:39:02 ---ผมก้อคิดว่าน่าจะเป็นผลพายุนะครับ เพราะวันนั้นมีทั้งลม ฝนและฟ้าผ่า จำได้ไหมไม่รุ้ว่าใครพุดตอนที่ฟ้าผ่า มาช่วยลูฟี่อะ มีคนพูดว่าในวันนั้ที่โรเจอ โดนประหารก้อมีฟ้าผ่าแบบนี้ แล้วเขาก้อเอาลมมาช่วยลูฟี่จาก สโม๊คเกอ เพราะสโม๊คเกอแพ้ลมอยุ่แล้วเพราะมันเป้นควัน ถ้าฝ้าผ่าหรือ ฝนตกใส่ของไม่มีผลต่อมัน ผมคิดว่าน่าจะเป็นผลพายุ เพราะ รัดทะบาลโลกต่างกัวดราก้อนทั้งนั้น ถ้าเป็นผลลมอย่างเดียว ดูจะทำมะดาไปหน่อยสำหรับท่าทางการกัวที่ได้ยินชื่อ ดร้าก้อน นะผมว่า ผมวิเคราะมาตั้งแต่ แรกๆๆว่าน่าจะเป้นผลพายุ แต่ ความคิดเห็นส่วนตัวคับ อิอิ อยากเล่าสุ่การฟัง

--- End quote ---
เรื่องคนที่พูด คือสโมกเกอร์ฮะ
เอามาเล่าสู่กันฟังน่ะดีแล้วคับ ผมรับฟังความเห็นของทุกคน

--- อ้างจาก: prince_fenris ที่ ส. 25 ก.พ. 2012 เวลา 16:03:06 ---
--- อ้างจาก: Augustz ที่ ศ. 24 ก.พ. 2012 เวลา 23:20:32 ---นั่นพารามีเซีย ผลกามะ กามะ
สร้างลมให้เป็นใบมีดที่เรียกว่าคาไมตาจิ(มั้ง) ก้น่าจะเป็นไปได้นะ ว่าสร้างลมไม่ได้มีรูปแบบเดียว

แต่ที่ผมหมายถึง ก้หมายถึงควบคุม ไม่รุ้ว่าโรเกียจะควบคุมได้ป่าวนะ
แต่เอสอ่ะ ตอนที่สู้ก่าหนวดดำในเมะที่ผมดูนะ ตอนหนวดดำมันโดนไฟเผาทีแรก มันลงไปนอนดิ้น
ละเอสก้เดินเข้าไปใกล้ๆ แล้วไฟที่ไหม้อยุ่รอบๆก่ะหายไป ไม่รุ้ว่าควบคุมได้หรือป่าว
ที่พูดไปก้คือความเห็นส่วนตัว

ถ้าจำไม่ผิด ตอนนั้นมันไม่ได้สร้างลมนะ มันควบคุมลมหายใจตัวเอง และทำให้มันคมจนสามารถตัดสิ่งต่างๆได้ ถ้าจำพลาดก็เอามาแปะให้ดูด้วยละกาน จะได้เข้าใจถูก

ผมแปะรูปไม่เป็นฮะ แล้วก้ไม่รุ้ทำยังไงด้วย บ้านนอกเนอะ ^^'
ถ้าผมจำไม่ผิด เอริคมันไม่ได้ควบคุมลมหายใจ มันสร้างลมให้คมเป็นใบมีด หรือที่ญี่ปุ่นเรียกว่า กาไมตาจิ(น่าจะใช่นะ)
อย่างที่ท่าไม้ตายของเทมาริในนารูโตะอ่ะคับ เคียวสายลมอ่ะ แบบนั้นเลย

Augustz:

--- อ้างจาก: Vin D Sel ที่ ส. 25 ก.พ. 2012 เวลา 13:17:00 ---ไม่จำเป็นว่าชื่อดราก้อนแล้วต้องกินผลมังกรหรอก
ไม่งั้น เก็กโค โมเรีย ก็ต้องกินผลตุ๊กแกดิ(เก็กโค แปลว่า ตุ๊กแก)
โดฟลามิงโก ต้องกินผลนกฟลามิงโกสิ
หรือพวกในทัพเรืออย่างโดเบอร์แมน กินผลหมา โมเดลโดเบอร์แมนงั้นหรอ
หรือสตอว์เบอร์รี่ กินผลสตอว์เบอร์รี่เนี่ยนะ(ภาคเหนือเต็มเลย ฮ่าๆๆๆๆ)

เรื่องชื่อของ7เทพโจรสลัดผมว่าอาจาร์ยแกคงจะสื่อถึงธีมของตัวละครน่ะคับ
มิฮอก ก้ เหยี่ยว(Hawk=เหยี่ยว)
คุมะ ก้ หมี(ญี่ปุ่น คุมะแปลว่าหมีตรงตัว)
ฟลามิงโก้ ก้ นกฟลามิงโก้ ตรงๆชื่อฮะ
แฮนค๊อก ก้ งูเหลือม(BOA=งูเหลือม)
ไอ่เข้ นี่ไม่ต้องบอกก่ะรุ้ ชื่อมันตรงที่สุดละ
โมเรีย ผมไม่รุ้ว่าเก๊กโคแปลว่าตุ๊กแกจิงรึป่าว คนนี้ขอไม่ตอบ
จินเบ เปนมนุษย์เงือก'ฉลามวาฬ'อยุ่แล้ว คงไม่ต้องแปล

ก้รุ้แค่นี้ล่ะคับ เรื่องของ7เทพ

ส่วนเรื่องชื่อของตัวละครกับผลปีศาจ ก้มีนะคับ ที่ชื่อคือพลังของผลปีศาจ
ไดม่อน โจส  Diamond ก้แปลว่าเพชร ผลปีศาจก้เพชร
ฟินิกส์ มัลโก้ ไม่ต้องอธิบายฮะคนนี้

ที่นึกออกก้มีแค่นี้ล่ะคับท่าน ไว้มีอีกจะเอามาบอกอีกน่ะ

ปล.ผมอธิบายมากไปหรือป่าว ใครไม่พอใจก้ใจเยนๆไว้เน้อ

slinger18:

Dragon มันไม่น่ามีพลังของลมหรือสร้างลมหรอกผมว่า  ที่ลูฟี่เจอฝนตกลมแรงฟ้าผ่า โอดะเค๊าทำให้มันเห็นว่า ลูฟี่มีท่าทางเหมือนเจ้าแห่งโจรสลัด เลยทำให้มันแลน่าตกตลึง เพราะยังไง ก็เป็นพระเอกนี่นะ

slinger18:

Dragon มันไม่น่ามีพลังของลมหรือสร้างลมหรอกผมว่า  ที่ลูฟี่เจอฝนตกลมแรงฟ้าผ่า โอดะเค๊าทำให้มันเห็นว่า ลูฟี่มีท่าทางเหมือนเจ้าแห่งโจรสลัด เลยทำให้มันแลน่าตกตลึง เพราะยังไง ก็เป็นพระเอกนี่นะ

หน้า: << < (8/9) > >>

Go to full version