Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

ที่ไหล่ของ "แฟรงกี้" ทำไมต้อง BF-37 มันมีความหมายว่ายังไง....

หน้า: (1/5) > >>

เดามั่วมั่ง:

ที่ไหล่ของ "แฟรงกี้" ทำไมต้อง BF-37 มันมีความหมายว่ายังไง.... หรือมีที่มายังไง

ท่านใดมีข้อมูล....หรือ  เดาๆช่วยกันหน่อย ครับ....

*้ัdoubt*

OffeSpiN:

หมายถึงนักศึกษา Broad Film รุ่นที่ 37 ครับ.. ถุย! ใช่ซะที่ไหนเล่าไอ่บ้า
ถ้าจำไม่ผิด BF มันย่อมาจาก Battle Franky ส่วน 37 ก็คือลำดับน่ะ  *้ั์drinktea*

pujee:

ใช่ป่าว จริงๆแล้วแฟรงกี้ไม่ใช่ผู้ชาย แต่เป็นชะนีสาวเพื่อนโรบิน ถ้าแฟรงกี้ได้กินตับชายใดก็จะสักไว้ตามจำนวน

BF 37 ก็คือ Boy Friend ลำดับที่ 37 ไงละครับ ข้อนี้ละถูกเชื่อผม

Fusejer:

--- อ้างจาก: pujee ที่ พ. 22 ก.พ. 2012 เวลา 18:23:02 ---ใช่ป่าว จริงๆแล้วแฟรงกี้ไม่ใช่ผู้ชาย แต่เป็นชะนีสาวเพื่อนโรบิน ถ้าแฟรงกี้ได้กินตับชายใดก็จะสักไว้ตามจำนวน

BF 37 ก็คือ Boy Friend ลำดับที่ 37 ไงละครับ ข้อนี้ละถูกเชื่อผม

--- End quote ---

*haha* *haha* *haha*

--- อ้างจาก: OffeSpiN ที่ พ. 22 ก.พ. 2012 เวลา 17:57:56 ---หมายถึงนักศึกษา Broad Film รุ่นที่ 37 ครับ.. ถุย! ใช่ซะที่ไหนเล่าไอ่บ้า
ถ้าจำไม่ผิด BF มันย่อมาจาก Battle Franky ส่วน 37 ก็คือลำดับน่ะ  *้ั์drinktea*

ก็คงตามนี้ล่ะครับ *number1*

ส่วนตัวไม่มีข้อมูลแปะๆเลย    แค่คิดว่าน่าจะเป็นรูปแบบอาวุธสุดท้ายของแฟรงกี้มั้ง *shock*

เดามั่วมั่ง:

--- อ้างจาก: pujee ที่ พ. 22 ก.พ. 2012 เวลา 18:23:02 ---ใช่ป่าว จริงๆแล้วแฟรงกี้ไม่ใช่ผู้ชาย แต่เป็นชะนีสาวเพื่อนโรบิน ถ้าแฟรงกี้ได้กินตับชายใดก็จะสักไว้ตามจำนวน

น่าสงสาร....ซันจินะครับ
2 ปีนี่ก็เจอนรกอยู่แล้ว
ขึ้นเรือแล้วยังมาเจอ แฟรงกี้(BF = Boy Friend) กับ โรบิ้น(2ปีที่เปลี่ยนไป พกดุ้น)  อีก....

อย่างน้อยก็มี นามิอยู่ สู้เขานะ.....ซันจิ    *rip*

หน้า: (1/5) > >>

Go to full version