หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ตอนนี้ลู่ฟี่ใช้เกียร์3 แล้วตัวไม่เล็กลงใช้ไมครับ  (อ่าน 17116 ครั้ง)

arsenalmos

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
*love*เพราะเห็นตอนต่อยคราเค่น

panndora

• บุคคลทั่วไป
เท่าที่อ่านเห็นคิดเหมือนกันคะ เกียร์ 2 ก็เลือกใช้เฉพาะจุดได้แล้ว เกียร์ 3 ก็ไม่มีผลกระทบแล้ว *number1*

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
เลือกใช้ได้เฉพาะจุด ผมดูอนิเมะตอนเจอแปซิฟิสต้าหลัง2ปี
ควันท่วมตัว ยั้งไฟไหม้
*haha*

OffeSpiN

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
เกียร์ 2 มันใช้เพิ่มความเร็ว
เกียร์ 3 ใช้ขยายส่วน
แล้วเกียร์ 1 ไปไหน?  *้ั์drinktea*
แล้งต่อไปจะมีเกียร์ 3 เกียร์ 4 เกียร์ออโต้อีกไม๊เนี่ย ?
ทุกสิ่งที่มนุษย์สามารถจินตนาการได้ คือความเป็นจริงที่มีแนวโน้มจะเกิดขึ้น (วิลลี่ แกรอน นักฟิสิกส์)

วิธีโพสรูป / ใส่รูปประจำตัว / ใส่รูปในลายเซ็นต์

Augustz

• *
เกียร์4ก้คงเพิ่มความเร็วแล้วใช้หมัดยักษ์ต่อยอ่ะคับ
ส่วนเกียร์ถอยหลังก้คงทำให้กลับเปนเหมือนเดิม *haha*

bellben01

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
แล้วเกียร์ 1 ไปไหน?  *้ั์drinktea*
แล้งต่อไปจะมีเกียร์ 3 เกียร์ 4 เกียร์ออโต้อีกไม๊เนี่ย ?

ใช้ให้พังเปนเกียๆไปครับจะได้ไม่เปลือง *haha* *hoho* *rip*

panndora

• บุคคลทั่วไป
เลือกใช้ได้เฉพาะจุด ผมดูอนิเมะตอนเจอแปซิฟิสต้าหลัง2ปี
ควันท่วมตัว ยั้งไฟไหม้
*haha*
ตัวมันแดงแหละ แต่เราว่าควันมันออกแค่ส่วนที่จะใช้นะคะ ดูเหมือนควันมันออกน้อยลง
แบบเวลาจะพุ่งตัวควันก็ไปออกขา พอจะต่อยควันก็ออกแขน แต่เกียร์ 2 ตอนก่อนไปฝึกควันมันแบบขโมงทั้งตัวเลยอะคะ
อันนี้ก่อนฝึกเกียร์ 2 เวอร์ชั้นควันขโมงโฉงเฉง!!

อันนี้หลังไปฝึกเวอร์ชั่นควันออกเล็กน้อยพอให้เท่ห์!!

แต่ก็นะ แต่ละคนตาเห็นไม่เหมือนกัน ฮี่ๆ

Augustz

• *
ที่ผมพูดน่ะหมายถึงตอนนี้  นาทีที่6.18
One Piece 521 2/2

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
เล่นอัพเกรดจาก หัวรถจักรไอน้ำเป็นเครื่องไฟฟ้า ควันเลยลดลง -.-

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

pujee

• *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน

เกียร์ 1 ใช้ไปหน้าเหมือนเดิมครับ

แต่ผมว่าแค่เกียร์ 3 ก็พอแล้ว อยากเห็นอะไรใหม่ๆ ที่แจ่มๆกว่าเดิมฝึกมาตั้ง 2 ปีถ้าแค่เกียร์ 3 แล้วตัวไม่หดก็น่าเสียดาย
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

OffeSpiN

• *
สงสัยเกียร์ 4 จะปล่อยพลังคลื่นเต่า!!  *้ั์drinktea*
ทุกสิ่งที่มนุษย์สามารถจินตนาการได้ คือความเป็นจริงที่มีแนวโน้มจะเกิดขึ้น (วิลลี่ แกรอน นักฟิสิกส์)

วิธีโพสรูป / ใส่รูปประจำตัว / ใส่รูปในลายเซ็นต์

nu-dawan

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
มานั่งดูการถอนสมอของท่านทั้งหลาย เริ่มทะยอยถอนไปหลายคนล่ะ  *haha* *haha*
ไม่นิยมออกทะเล แต่ฮาเฮอยู่นอกฝั่ง ^___^

Fusejer

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *

แล้วเกียร์ 1 ไปไหน?

คิดว่าคงเป็นร่างยางธรรมดาแหละ

ส่วนที่อยากรู้คือว่า  ยางมันทำให้เกิดไฟได้ไงครับ  ตอนชกโฮดี้อะ *้ัdoubt*

Augustz

• *
ตอนที่ลูฟี่ต่อยโฮดี้มันใช้เกียร์2ใช่มะ
แรงเสียดสีของความเร็วจากเกียร์2กับอากาศแล้วปะทะกับร่างโฮดี้
เลยทำให้เกิดไฟมั้งคับ

bowbig

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
  • เจ้าหญิงแห่งท้องทะเล ราเซลเดียว!! (พันเซลเยอะเกิน)
    • -
ต่อไปจะมีเกียร์ซูเปอร์ไซย่ามั้ยเนี่ย.. ผมเหลือง ตาทองๆ กล้ามโตๆ อ่ะ

(กรุออกนอกทะเลใช่มั้ยเนี่ย...)
ข้าคือราพันเซล!!! ข้านี้แหละ จะเป็นเจ้าหญิงแห่งท้องทะเล

และคืนพรุ่งนี้ จะมีแสงล่องลอย
อย่างที่เฝ้าคอย ทุกวันเกิดฉันนั่นไง
กลางแสงวับวาม จะงามสักเท่าใด
วันนี้แหละแม่คง ยอมให้เราไปเห็นกับตา...