หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ลำดับยศของทหารเรือ  (อ่าน 9537 ครั้ง)

LM

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
ลำดับยศของทหารเรือ
« เมื่อ: พ. 22 ก.พ. 2012 เวลา 01:58:05 »
มันเรียกลำดับ ยศความยิ่งใหญ่ ยังไงอะ

เอาตั้งแต่ พลเอกขึ้นไป ไครรู้บอกหน่อยสิ

เดามั่วมั่ง

• *
  • บุรุษ ที่เต็มไปด้วยปริศนา...?
Re: ลำดับยศของทหารเรือ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พ. 22 ก.พ. 2012 เวลา 02:04:05 »
ท่าน W มาเคลียร์หน่อย ครับ....
เรื่อง ดาบ  อาวุธ เรื่องทหาร ต้องให้ ท่าน W เขาล่ะ   *great*

OffeSpiN

• *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พ. 22 ก.พ. 2012 เวลา 02:10:04 »
ทหารเรือยศใหญ่กว่าพลเอกขึ้นไปก็มีแค่จอมพลคนเดียวนิ่ท่าน  *้ั์drinktea*
ทุกสิ่งที่มนุษย์สามารถจินตนาการได้ คือความเป็นจริงที่มีแนวโน้มจะเกิดขึ้น (วิลลี่ แกรอน นักฟิสิกส์)

วิธีโพสรูป / ใส่รูปประจำตัว / ใส่รูปในลายเซ็นต์

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พ. 22 ก.พ. 2012 เวลา 02:17:26 »
สูงกว่าพลเอกก็ จอมพล ครับ สูงสุดแล้ว ไม่มีสูงกว่าจอมพลแล้วนะครับ

แต่ กองทัพเรือก็จะต้องขึ้นตรงกับ รัฐบาลโลก ซึ่งเป็นหน่วยงานที่เหนือกว่าครับ

นี่ จากสูงสุดไปตำสุด(เอาแบบฉบับในเรื่อง op ละกันเนาะ)

จอมพล

พลเอก

พลโท

พลตรี

พลจัตวา

พันเอก

พันโท

พันตรี

ร้อยเอก

ร้อยโท

ร้อยตรี

จ่าสิบเอก(พันจ่าเอก)

จ่าสิบโท(พันจ่าโท่)

จ่าสิบตรี(พันจ่าตรี)

สิบเอก(จ่าเอก)

สิบโท(จ่าโท)

สิบตรี(จ่าตรี)

พลทหาร

ส่วนในเรื่อง ผมจำไม่ได้ว่ามีพวกยศ ต่ำกว่าจ่า(พันจ่า)ลงมารึเปล่านะ ไม่แน่ใจ

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

pujee

• *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พ. 22 ก.พ. 2012 เวลา 03:36:21 »
ใหญ่กว่าจอมพลคือ จอมพลชุบแป้งทอดครับ ^^
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

นิชหนิง วงอีหยังกะบ่อรู้

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พ. 22 ก.พ. 2012 เวลา 05:15:11 »
จอมพลหมายถึงพวกทหารในวันพีชหรือป่าว
ถ้าใช้ก็ คองไงครับ ผู้บัญชาการทะหารบกใหญ่สุดในทหารเรี่องวันพีช

คองรองจากห้าไอ้แก่นั้น
 *rip* *rip* *rip* *rip*

เดามั่วมั่ง

• *
  • บุรุษ ที่เต็มไปด้วยปริศนา...?
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พ. 22 ก.พ. 2012 เวลา 05:42:52 »
จอมพลหมายถึงพวกทหารในวันพีชหรือป่าว
ถ้าใช้ก็ คองไงครับ ผู้บัญชาการทะหารบกใหญ่สุดในทหารเรี่องวันพีช

คองรองจากห้าไอ้แก่นั้น
 *rip* *rip* *rip* *rip*

*้ัdoubt* *้ัdoubt* *้ัdoubt*

เดามั่วมั่ง

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พ. 22 ก.พ. 2012 เวลา 05:47:33 »
ใหญ่กว่าจอมพลคือ จอมพลชุบแป้งทอดครับ ^^

ใหญ่กว่า จอมพลชุบแป้งทอดคือ กระทะทอดจอมพล ครับ....    *้ั์cool*

ZenkImu

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พ. 22 ก.พ. 2012 เวลา 07:46:33 »

ใหญ่กว่า จอมพลชุบแป้งทอดคือ กระทะทอดจอมพล ครับ....    *้ั์cool*

*้ัิbored*   เริ่มหิวกันแล้วสินะ   *้ั์drinktea*

WhiteAngel

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • มิตรภาพ คือสิ่งที่ ทุกคนต้องการ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ส. 25 ก.พ. 2012 เวลา 00:45:50 »

ใหญ่กว่า กระทะทอดจอมพล ก็มีนะครับ ก็ถุงใส่กระทะอ่ะ    *dontknow*

อย่าต่อนะ  *dead*
ถ้าคุณไม่ให้ความรัก ความเคารพ ความเกรงใจต่อผู้อื่นก่อน
คุณก็จะไม่ได้รับสิ่งเหล่านั้นมาเช่นกัน

WhiteAngel

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • มิตรภาพ คือสิ่งที่ ทุกคนต้องการ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ส. 25 ก.พ. 2012 เวลา 01:16:34 »
ผมว่าที่มีอภิสิทธิ์มากสุดก็พวกเผ่ามังกรฟ้าอ่ะครับ

แต่ใหญ่สุดก็คง คอง หละ
ถ้าคุณไม่ให้ความรัก ความเคารพ ความเกรงใจต่อผู้อื่นก่อน
คุณก็จะไม่ได้รับสิ่งเหล่านั้นมาเช่นกัน