Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

ขอเหตุผลที่ใครๆก็เกลียด อาคาอินุ

หน้า: << < (34/40) > >>

windyzero:

ยินดีต้อนรับครับผม

Trafalgar_law:

ส่วนตัวผมไม่เกลียดนะ ทหารเรือก็ต้องหวดกับโจรสลัด แต่เรื่องมันผิดตรงที่ พระเอกเป็นโจรสลัดนี่สิ 5555
 *attack*

ronnaman:

ก็แค่ผู้นำเผด็จการคนนึง ที่ต้องการใช้ความรุนแรง เพื่อให้คนที่คิดต่อต้านเกรงกลัว
เหมือนกับเชือดไก่ให้ลิงดู เหมือนคำที่เอเนลูเคยพูดน่ะ
"มนุษย์ไม่ได้เกรงกลัวพระเจ้าหลอก ความน่ากลัวมากกว่าคือพระเจ้าที่มนุษย์เกรงกลัวน่ะ"
ขอยกตัวอย่างการเมืองในจีนนะ ที่ประชาชนชุมชน พอผู้นำสั่งยิงกวาดล้าง
ก็เพื่อให้มนุษย์คนอื่นที่แนวความคิดร่วมอุดมการณ์กับผู้ชุมนุมหวาดกลัว จนไม่กล้าชุมนุมอีกไง
ก็เป็นธรรมดาที่คนส่วนใหญ่ จะไม่ชอบผู้นำ ที่อาจมองว่าฆ่ามนุษย์ด้วยกันเอง
ไม่รู้เรื่องเดียวกันเปล่านะ ผมก็พิมไปมึนไป ฮาๆ

pujee:

--- อ้างจาก: ronnaman ที่ ศ. 24 ก.พ. 2012 เวลา 03:57:20 ---ก็แค่ผู้นำเผด็จการคนนึง ที่ต้องการใช้ความรุนแรง เพื่อให้คนที่คิดต่อต้านเกรงกลัว
เหมือนกับเชือดไก่ให้ลิงดู เหมือนคำที่เอเนลูเคยพูดน่ะ
"มนุษย์ไม่ได้เกรงกลัวพระเจ้าหลอก ความน่ากลัวมากกว่าคือพระเจ้าที่มนุษย์เกรงกลัวน่ะ"
ขอยกตัวอย่างการเมืองในจีนนะ ที่ประชาชนชุมชน พอผู้นำสั่งยิงกวาดล้าง
ก็เพื่อให้มนุษย์คนอื่นที่แนวความคิดร่วมอุดมการณ์กับผู้ชุมนุมหวาดกลัว จนไม่กล้าชุมนุมอีกไง
ก็เป็นธรรมดาที่คนส่วนใหญ่ จะไม่ชอบผู้นำ ที่อาจมองว่าฆ่ามนุษย์ด้วยกันเอง
ไม่รู้เรื่องเดียวกันเปล่านะ ผมก็พิมไปมึนไป ฮาๆ

--- End quote ---

สำนวนไทยวันนี้

เชือด อาโิอคิยิ ให้ คิซารุ ดู

สำนวนไทยเป็นอะไรกับ 3 พลเอก วนอยู่แึค่เนี้ย

prince_fenris:

แล้วคิซารุมันยังอยู่ในกองทัพอยู่ป่าว ไม่ใช่มันลาออกเหมือนอาโอคิจิแล้วเรอะ

หน้า: << < (34/40) > >>

Go to full version