หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอเหตุผลที่ใครๆก็เกลียด อาคาอินุ  (อ่าน 92760 ครั้ง)

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
Re: ขอเหตุผลที่ใครๆก็เกลียด อาคาอินุ
« ตอบกลับ #165 เมื่อ: ศ. 24 ก.พ. 2012 เวลา 01:21:23 »
ยินดีต้อนรับครับผม

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

Trafalgar_law

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
Re: ขอเหตุผลที่ใครๆก็เกลียด อาคาอินุ
« ตอบกลับ #166 เมื่อ: ศ. 24 ก.พ. 2012 เวลา 02:28:56 »
ส่วนตัวผมไม่เกลียดนะ ทหารเรือก็ต้องหวดกับโจรสลัด แต่เรื่องมันผิดตรงที่ พระเอกเป็นโจรสลัดนี่สิ 5555
 *attack*

ronnaman

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #167 เมื่อ: ศ. 24 ก.พ. 2012 เวลา 03:57:20 »
ก็แค่ผู้นำเผด็จการคนนึง ที่ต้องการใช้ความรุนแรง เพื่อให้คนที่คิดต่อต้านเกรงกลัว
เหมือนกับเชือดไก่ให้ลิงดู เหมือนคำที่เอเนลูเคยพูดน่ะ
"มนุษย์ไม่ได้เกรงกลัวพระเจ้าหลอก ความน่ากลัวมากกว่าคือพระเจ้าที่มนุษย์เกรงกลัวน่ะ"
ขอยกตัวอย่างการเมืองในจีนนะ ที่ประชาชนชุมชน พอผู้นำสั่งยิงกวาดล้าง
ก็เพื่อให้มนุษย์คนอื่นที่แนวความคิดร่วมอุดมการณ์กับผู้ชุมนุมหวาดกลัว จนไม่กล้าชุมนุมอีกไง
ก็เป็นธรรมดาที่คนส่วนใหญ่ จะไม่ชอบผู้นำ ที่อาจมองว่าฆ่ามนุษย์ด้วยกันเอง
ไม่รู้เรื่องเดียวกันเปล่านะ ผมก็พิมไปมึนไป ฮาๆ

pujee

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
« ตอบกลับ #168 เมื่อ: ศ. 24 ก.พ. 2012 เวลา 05:09:07 »
ก็แค่ผู้นำเผด็จการคนนึง ที่ต้องการใช้ความรุนแรง เพื่อให้คนที่คิดต่อต้านเกรงกลัว
เหมือนกับเชือดไก่ให้ลิงดู เหมือนคำที่เอเนลูเคยพูดน่ะ
"มนุษย์ไม่ได้เกรงกลัวพระเจ้าหลอก ความน่ากลัวมากกว่าคือพระเจ้าที่มนุษย์เกรงกลัวน่ะ"
ขอยกตัวอย่างการเมืองในจีนนะ ที่ประชาชนชุมชน พอผู้นำสั่งยิงกวาดล้าง
ก็เพื่อให้มนุษย์คนอื่นที่แนวความคิดร่วมอุดมการณ์กับผู้ชุมนุมหวาดกลัว จนไม่กล้าชุมนุมอีกไง
ก็เป็นธรรมดาที่คนส่วนใหญ่ จะไม่ชอบผู้นำ ที่อาจมองว่าฆ่ามนุษย์ด้วยกันเอง
ไม่รู้เรื่องเดียวกันเปล่านะ ผมก็พิมไปมึนไป ฮาๆ

สำนวนไทยวันนี้

เชือด อาโิอคิยิ ให้ คิซารุ ดู

สำนวนไทยเป็นอะไรกับ 3 พลเอก วนอยู่แึค่เนี้ย
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

prince_fenris

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
    • punzas.net
« ตอบกลับ #169 เมื่อ: ศ. 24 ก.พ. 2012 เวลา 10:20:33 »
แล้วคิซารุมันยังอยู่ในกองทัพอยู่ป่าว ไม่ใช่มันลาออกเหมือนอาโอคิจิแล้วเรอะ

pujee

• *
« ตอบกลับ #170 เมื่อ: ศ. 24 ก.พ. 2012 เวลา 10:22:43 »
ไม่ได้ลาออกนิครับ
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

prince_fenris

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
    • punzas.net
« ตอบกลับ #171 เมื่อ: ศ. 24 ก.พ. 2012 เวลา 10:31:36 »
พูดขำๆตะหาก ไม่มีใครบอกว่ามันลาออก และก็ไม่ได้มีใครบอกว่ามันยังอยู่ซะหน่อย  *dontknow* *dontknow*

extrabome

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • ไม่มีเจตนาดิสเครดิตใครครับ
« ตอบกลับ #172 เมื่อ: ศ. 24 ก.พ. 2012 เวลา 11:58:21 »
ผมสงสัยเรื่องตำแหน่งพลเอก
ผมไม่แน่ใจว่า ตำแหน่งพลเอก ต้องมี 3 คน หรือ มีได้ไม่เกิน 3 คน หรือ มีกี่คนก็ได้
อันนี้ใครมีข้อมูลบอกผมหน่อย
และคิดว่าจะมีคนได้เลื่อนขึ้นมาเป็นพลเอกไหม ณ เวลานี้
เพราะตอนนี้ก็มีแต่ คิซารุ หน่อเดียวเองเท่าที่รู้

pujee

• *
« ตอบกลับ #173 เมื่อ: ศ. 24 ก.พ. 2012 เวลา 12:06:01 »
ผมว่าก็คงไม่ได้ตายตัว แค่มีไว้เพื่อแบ่งเบาภาระงานมากกว่า มีเยอะก็ยิ่งดี จอมพลไม่ต้องทำไรมาก สั่งๆอย่างเดียว

ronnaman

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #174 เมื่อ: ศ. 24 ก.พ. 2012 เวลา 14:46:04 »
ผมสงสัยเรื่องตำแหน่งพลเอก
ผมไม่แน่ใจว่า ตำแหน่งพลเอก ต้องมี 3 คน หรือ มีได้ไม่เกิน 3 คน หรือ มีกี่คนก็ได้
อันนี้ใครมีข้อมูลบอกผมหน่อย
และคิดว่าจะมีคนได้เลื่อนขึ้นมาเป็นพลเอกไหม ณ เวลานี้
เพราะตอนนี้ก็มีแต่ คิซารุ หน่อเดียวเองเท่าที่รู้

ผมว่าในเรื่อง จริงๆมีหลายคนหรือเป็น10คนก็ได้ แต่ที่เปิดตัว ผมว่าอ.แกแต่งเปิดตัวให้ดูเท่ๆเฉยๆ
โลเกียทั้งหมด3คน ตัวสูงเท่าๆกันหมด3คน มีสีที่เป็นแม่สีต่างกันออกไป แดง เหลือง น้ำเงิน
ฮาๆ จะเอากาฟ เอาสโมคเกอร์เข้ามา ก็ตัวเตี้ยกว่าอยู่ดี ดูไม่แนว ไม่เป็นแม่สีอีก แต่อนาคตก็นะ
 สโมคเกอร์ โคบี้ หรือ อื่นๆ อาจจะขึ้นมาเป็นพลเอกก็ได้ เพราะเลยช่วงเปิดตัว3พลเอกไปแล้ว
คงไปเน้นเรื่อง4จักพรรค์ เวก้าพังค์ ชิกิ กองทัพดราก้อนแทนมั้ง ที่ยังไม่เปิดตัวแบบเต็มสูบน่ะ

Aragan

• *
« ตอบกลับ #175 เมื่อ: ศ. 24 ก.พ. 2012 เวลา 14:56:11 »
คนไหนคือใคร บอกผมที

มาช้าไปหน่อย เขาตอบกันไปหมดแล้ว 555 พอดีเมื่อวานนึกสนุก หยิบ famicom ตัวโปรดออกมาซ่อม เลยสนุกกับอดีตเพลินไปหน่อย  *love*

センゴク  --> セン   ゴ   ク  -->  Sen go ku

ガープ  -->  Garp

青雉   --> あおキジ  -->  あお สีน้ำเงิน  キジ ไก่ฟ้า  = ไก่ฟ้าสีน้ำเงิน
クザン  -->  ク  ザン   -->  Ku zan

赤犬   -->  あかイヌ  -->  赤 สีแดง( あか สกปรก)  イヌ สุนัข  =  หมาสกปรก
サカズキ  -->  サ  カ  ズ  キ  -->  Sa ka zu ki

黄猿   -->  きザル  -->  き สีเหลือง  ザル ลิง = ลิงสีเหลือง
ボルサリーノ    -->  ボル  サ   リー  ノ  -->  Boru sa rī no

extrabome

• *
« ตอบกลับ #176 เมื่อ: ศ. 24 ก.พ. 2012 เวลา 14:59:29 »
 *shock*ซาคาซึกิ ฉายาที่แท้จริงคือ หมาสกปรก หรอเนี่ย *rip*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ศ. 24 ก.พ. 2012 เวลา 15:01:59 โดย extrabome »

Aragan

• *
« ตอบกลับ #177 เมื่อ: ศ. 24 ก.พ. 2012 เวลา 15:45:30 »
ผมตั้งใจน่ะจริงๆมี คุซังคนเดียวที่แป๊ะๆ

黄 = สีเหลือง
き = ต้นไม้

猿,ザル = ลิง

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #178 เมื่อ: ศ. 24 ก.พ. 2012 เวลา 15:55:48 »
ผมตั้งใจน่ะจริงๆมี คุซังคนเดียวที่แป๊ะๆ

き = ต้นไม้

猿,ザル = ลิง
คุซัน เกี่ยวไรก่ะลิงหว่า

extrabome

• *
« ตอบกลับ #179 เมื่อ: ศ. 24 ก.พ. 2012 เวลา 16:56:16 »

き = ต้นไม้

猿,ザル = ลิง
คุซัน เกี่ยวไรก่ะลิงหว่า

ก็ถูกแล้วครับ คุณ Aragan หมายถึงว่า คุซัน เป็นคนเดียวที่แปลได้ตรงตัว
ส่วน ซาคาซิกิ แปลได้ทั้ง หมาแดง กับ หมาสกปรก (คุณAragan บอกตั้งใจแปลให้เป็น หมาสกปรก)
คิซารุ ก็แปลได้ทั้ง ลิงเหลือง กับ ลิงต้นไม้

ผมว่าคงประมาณนี้มั้งรอคุณ Aragan มายืนยันครับ
ผมมั่วนะอย่าเชื่อ *haha*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ศ. 24 ก.พ. 2012 เวลา 16:58:47 โดย extrabome »