หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอเหตุผลที่ใครๆก็เกลียด อาคาอินุ  (อ่าน 92391 ครั้ง)

Vin D Sel

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
Re: ขอเหตุผลที่ใครๆก็เกลียด อาคาอินุ
« ตอบกลับ #105 เมื่อ: พฤ. 23 ก.พ. 2012 เวลา 13:45:11 »
นี่ล่ะที่ผมไม่เข้าใจ  *้ั์noooo* *้ั์noooo*

ทำไมผู้หญิงถึงได้ไปชอบเอเนลกันนัก  *้ัิfreeze*

เกลียดมันเอเนล  *้ั์vomit* *้ั์vomit*

มันดีกว่าพี่หนวดดำของผมตรงไหน  *้ั์post2*
นั่นสิ หนวดดำออกจะหล่อ เท่ห์ สมาร์ทสูสีกับแชงค์เลยเน๊อะ *้ั์post* *้ั์post2*

Aragan

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
Re: ขอเหตุผลที่ใครๆก็เกลียด อาคาอินุ
« ตอบกลับ #106 เมื่อ: พฤ. 23 ก.พ. 2012 เวลา 13:56:14 »

ท่านก็อดรวยคะมีทองเป็นตันๆ

ขอบคุณครับ ตาสว่างเลย 

นั่นสิ หนวดดำออกจะหล่อ เท่ห์ สมาร์ทสูสีกับแชงค์เลยเน๊อะ *้ั์post* *้ั์post2*

หล่อกว่านะครับ ให้แชงค์ + มิฮออร์ก + ลุจจิ ยังไม่เท่าหนวดงามๆของป๋าทีซเลย  *้ัิinlove*

panndora

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #107 เมื่อ: พฤ. 23 ก.พ. 2012 เวลา 14:01:33 »

ท่านก็อดรวยคะมีทองเป็นตันๆ

ขอบคุณครับ ตาสว่างเลย 

รบกวน อ้างอิงให้ครบประโยคได้ปะเรามีวงเล็บด้วย อ้างมาแค่นี้เราเสียหายนะเหมือนคนหน้าเงินอ่ะ ไม่ค่อยชอบคะ!!

Aragan

• *
« ตอบกลับ #108 เมื่อ: พฤ. 23 ก.พ. 2012 เวลา 14:06:56 »
นี่ล่ะที่ผมไม่เข้าใจ  *้ั์noooo* *้ั์noooo*
ทำไมผู้หญิงถึงได้ไปชอบเอเนลกันนัก  *้ัิfreeze*
เกลียดมันเอเนล  *้ั์vomit* *้ั์vomit*
มันดีกว่าพี่หนวดดำของผมตรงไหน  *้ั์post2*
1. เวลาควงกระบองเท่ห์อ่ะจ้ะ
2. ตอนอยู่บนตำหนักเทพก็ดูมีมาดสมกับเป็นเทพอ่ะจ้ะ
3. เอเนลูหุ่นดีและหล่อกว่าหนวดดำจ๊ะ (แต่ชีวิตจริงแฟนเราเหมือนหนวดดำนะ 55+)
4. เป็นตัวโกงที่แพ้ลูฟี่ไปแล้วแต่ก็ยังได้ทำอย่างที่ใจตนเองปราถนาอยู่ (ได้ไปแฟรี่วาซส่วนคนอื่นจะโดนลูฟี่ขัดขวางและล้มเหลวไปในที่สุด)
5. ชอบหูยาวๆกับตุ้มหูทองนั่นน่ะจ้ะ (อันนี้ส่วนตัว)
6. ชอบกินแอปเปิล้ด้วยอ่ะ
7. ท่านก็อดรวยคะมีทองเป็นตันๆ (แต่ชีวิตจริงแฟนเค้าไม่มีตังแต่เค้าก็รักนะ ฮี่ๆ)
8. ท่านก็อดแว๊บไปแว๊บมาได้เท่ห์ดีคะ
9. เรืออาร์คแม็กซีมู บินได้ เท่ห์ระเบิดคะ เทียบกับในโลกเราเรือพี่แกคงเป็นเฟอร์รารี่เลยทีเดียวทำด้วยทองแถมบินได้

เอาข้อไม่ดีมั้ง
1. ...มคะ ช้อตไฟฟ้าคนทิ้งแบบเยือกเย็นไร้ปราณี
2. ผู้หญิงมันก็ช็อต รังแกผู้หญิง (แต่ก็ไม่ตายนี่เนาะ)
3. สังหารหมู่ผู้บริสุทธิ์ บอลสายฟ้า ย๊ะฮ่ะฮ่า
4. เอลโทล ย๊ะฮ่ะฮ่า มันมีสิทธิ์อะไรไปตัดสินคนว่าผิด แต่มันก็เลวอ่ะนะ
5. แต่มันเลวแบบแอบมีกติกานะมันบอกว่าจะรับคนที่รอดคนสุดท้ายใยศึกเซอร์ไววัลเป็นคนสุดท้ายเป็นพวก มันก้เอานามิไปจริงๆ

ขอโทษครับ  *glad*

panndora

« ตอบกลับ #109 เมื่อ: พฤ. 23 ก.พ. 2012 เวลา 14:09:47 »
(^/\^) ขอบคุณคะคุณ Aragan  *love*
ขอโทษจริงๆคะ แต่อ่านแล้วแบบเราหน้าซีดไปจริงๆเลยนะ แบบว่า เอิ่ม..เหมือนคนหน้าเงินอะคะ
ไม่ได้โกรธนะคะ แต่มันไม่ชอบอะคะ จะเข้าใจป่าวอ่า...ง่า (^_^")

extrabome

• *
  • ไม่มีเจตนาดิสเครดิตใครครับ
« ตอบกลับ #110 เมื่อ: พฤ. 23 ก.พ. 2012 เวลา 14:25:15 »
(^/\^) ขอบคุณคะคุณ Aragan  *love*
ขอโทษจริงๆคะ แต่อ่านแล้วแบบเราหน้าซีดไปจริงๆเลยนะ แบบว่า เอิ่ม..เหมือนคนหน้าเงินอะคะ
ไม่ได้โกรธนะคะ แต่มันไม่ชอบอะคะ จะเข้าใจป่าวอ่า...ง่า (^_^")

ผู้หญิง sensitive มากๆ เป็นเรื่องปกติ
จบเรื่องด้วยดี ดีใจด้วยครับ
 *great*

เดามั่วมั่ง

• *
  • บุรุษ ที่เต็มไปด้วยปริศนา...?
« ตอบกลับ #111 เมื่อ: พฤ. 23 ก.พ. 2012 เวลา 14:35:08 »
ช่วยพากัน ลงทะเลด่วนครับ........อยู่บนฝั่ง น่ากลัวครับ  กระทู้นี้

กระทู้นี้....แปลก พาลงทะเลแต่ไหงกลับขึ้นฝั่ง
ทีกระทู้อื่น.....ลงทะเลไม่ยอมขึ้นฝั่งกัน

*dead*

panndora

« ตอบกลับ #112 เมื่อ: พฤ. 23 ก.พ. 2012 เวลา 14:41:49 »
*้ั์noooo* ก้กระทู้เอาไว้ฮาร์ดคอร์นี่นา *้ั์noooo*

extrabome

• *
« ตอบกลับ #113 เมื่อ: พฤ. 23 ก.พ. 2012 เวลา 14:44:39 »
*้ั์noooo* ก้กระทู้เอาไว้ฮาร์ดคอร์นี่นา *้ั์noooo*

เค้าไม่ได้ตั้งใจให้เป็นอย่างนั้นนะ เค้าขอโทษ

manskaclub

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
« ตอบกลับ #114 เมื่อ: พฤ. 23 ก.พ. 2012 เวลา 14:47:18 »
555  หาเรือออกทะเลก่อน

Sawako Kuronuma

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • เรียน เรียน เรียน
« ตอบกลับ #115 เมื่อ: พฤ. 23 ก.พ. 2012 เวลา 14:58:21 »
กระทู้มันเกี่ยวกับอาคาอินุอ่ะมันเลยร้อน ลองตั้งเกี่ยวกับอาโอคิยิอาจจะเย็นก็ได้น่ะ ฟิ้ว~~   *rip*

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #116 เมื่อ: พฤ. 23 ก.พ. 2012 เวลา 15:26:54 »
ต้องไปหาชิราโฮชิ แล้วให้เรียกเจ้าทะเลมา
พาลงไปเกาะเงือกซะและ

OffeSpiN

• *
« ตอบกลับ #117 เมื่อ: พฤ. 23 ก.พ. 2012 เวลา 15:30:18 »
เลวมาก เลวน้อย มันก็เลวเหมือนกัน  คงเลวกันทั้งโลก จริงไหม งั้นเราก็เลวด้วยล่ะ

บรรทัดฐานของสังคมจะเป็นตัวกำหนดขอบเขตของการกระทำอยู่แล้ว หรือก็คือกฏหมายน่ะครับ

แต่เจตนาที่ผมต้องการจะสื่อคือ ถ้าเราพยายามหาเหตุผลให้คนที่เราชื่นชอบ โดยการเอาไปเปรียบเทียบกับคนที่เลวมากกว่า

มันจะเป็นการหลงเข้าไปในด้านมืดของจิตใจรึเปล่า ผมแค่อยากเสนอมุมมองที่สร้างสรรค์ เผื่อมีเยาวชนหรือนักการเมืองเข้ามาอ่านจะได้ไม่หลงผิดกันน่ะ (แหลกันเห็นๆ)

การกระทำที่เลว แต่กลับให้ข้ออ้างว่ามีคนที่เลวกว่า มันจะทำให้จิตใต้สำนึกและสังคมเสื่อมลงได้น่ะ (รู้สึกตัวเองเริ่มเหมือนพวกนักสังคม คนแก่ที่ชอบคิดแทนเด็กซะแล้วสิ่)

ยังไงก็ตามบุคคลที่เก่งและเป็นคนดีที่น่าชื่นชมยังมีให้เลือกอีกมาก แต่ตอนนี้ผมก็เข้าใจแล้วครับว่าชอบก็คือชอบ

ตราบใดที่เลือกชอบในเชิงบวก เช่นความมุ่งมั่น ความพยายาม ล้วนเป็นสิ่งที่ดี

คงไม่มีใครเลือกชอบอาคาอินุ เพราะความโหด...ม ความเลือดเย็น แบบว่าเห็นมันฆ่าคนบริสุทธิ์แล้วสะใจไรงี้หร่อกจริงไม๊ ?
 *้ั์drinktea*
ทุกสิ่งที่มนุษย์สามารถจินตนาการได้ คือความเป็นจริงที่มีแนวโน้มจะเกิดขึ้น (วิลลี่ แกรอน นักฟิสิกส์)

วิธีโพสรูป / ใส่รูปประจำตัว / ใส่รูปในลายเซ็นต์

panndora

« ตอบกลับ #118 เมื่อ: พฤ. 23 ก.พ. 2012 เวลา 15:55:37 »
เดี๋ยวจะส่งคนนี้ไปปราบอาคาอินุ รับรองไม่รอดแน่ๆ *้ั์uppercut*

extrabome

• *
« ตอบกลับ #119 เมื่อ: พฤ. 23 ก.พ. 2012 เวลา 16:04:28 »
อย่าทำร้าย อาคาอินุ นะ ฉันจะสาปให้แกเป็นสังขยา
*shock*

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤ. 23 ก.พ. 2012 เวลา 16:07:06 โดย extrabome »