Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

ขอเหตุผลที่ใครๆก็เกลียด อาคาอินุ

หน้า: << < (15/40) > >>

Augustz:

เอ่อ เรื่องนี้มันขึ้นอยุ่กับวิจรนยานส่วนบุคคลนะคับ
มันอยุ่ที่พวกคุนจะคิดกันยังไง จะมองกันมุมไหน

ว่าไปผมก้ไม่อยากเห็นกระทู้เดือดนะ  ว่าแล้ว พวกเรามาออกทะเลกันดีก่า  *้ั์drinktea*

lumpoon:

พี่แกคงมีเหตุผลของแกนะที่ต้องทำลายโจรสลัด เพราะคำว่าโจรนี้แหละที่ทำให้มีคนแบบนี้ คนที่หนักแน่น กล้าตัดสินใจ
เพราะถ้าโจรไม่ชั่วก็คงดีนะ แต่มีด้วยหรือเวลาเราเจอโจร โจรมันจะปล่อยเราไป ขนาดเราเป็นแค่พลเมื่องที่ไม่มีทางสู้ มันยังทำร้ *dead*ายเราปล้นเรา พี่แก่คงถือคติที่ว่า ถ้าเราเป็นผู้นำแล้วไม่เข้มแข็งคงไม่มีใครเกรงขามเราเป็นแน่ โจรสลัดคงเต็มบ้านเมืองเข็นฆ่าผู้บริสุทธิ์ แต่พี่แกเล่นบทโหดนิดหนึง

extrabome:

*shock*ไม่เอานะไม่ทะเลาะกัน
บางคนชอบ บางคนไม่ชอบ แล้วแต่มุมมอง
ผมว่าเรื่องที่ หมาแดง ทำไม่ดีมันเห็นๆกันอยู่ ซึ่งตอนนี้ที่เห็นชัดสุดๆ คือเรื่อง ยิงเรือผู้อพยพ
หรืออาจจะมีอีกเยอะแต่ไม่ได้กล่าวในเนื้อเรื่อง
ส่วนข้อดีก็มีซึ่งก็มีหลายคนออกมานำเสนอ หรือวิเคราะห์ให้ฟัง
ผมว่ามันดีนะได้ฟังความคิดเห็นแบบเปิดกว้างดี

ส่วนที่ว่าใครจะชอบไม่ชอบยังไงก็เป็นความรู้สึกส่วนบุคคลครับ

แต่ผมชอบ *haha*เลยมาถามเหตุผลที่เกลียดไง

เดามั่วมั่ง:

--- อ้างจาก: Augustz ที่ พฤ. 23 ก.พ. 2012 เวลา 11:13:11 ---เอ่อ เรื่องนี้มันขึ้นอยุ่กับวิจรนยานส่วนบุคคลนะคับ
มันอยุ่ที่พวกคุนจะคิดกันยังไง จะมองกันมุมไหน

ว่าไปผมก้ไม่อยากเห็นกระทู้เดือดนะ  ว่าแล้ว พวกเรามาออกทะเลกันดีก่า  *้ั์drinktea*

--- End quote ---

ผมก็ไม่อยากเห็นกระทู้เดือด.....ครับ

ใครก็ได้  รีบพาสมาชิก กระทู้นี้  เข้า "วัด" ด่วนครับ.............
(พาไปสงบจิตใจก่อน.....แล้วค่อยมาตอบกระทู้กันใหม่)

*้ั์pray*

Augustz:

วัดกว่าจะไปได้ นานน

ช่วงนี้เราขอเชิญคุนริว จิตสัมผัส ท่าจะดีกว่านะคับ

หน้า: << < (15/40) > >>

Go to full version