หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอเหตุผลที่ใครๆก็เกลียด อาคาอินุ  (อ่าน 92392 ครั้ง)

pujee

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
Re: ขอเหตุผลที่ใครๆก็เกลียด อาคาอินุ
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: พ. 22 ก.พ. 2012 เวลา 21:05:32 »
แบบว่า  ผมก้เพิ่งเข้าใจนะ
ว่ารางวัล มันทำให้คนมีสาระขึ้น *haha*

ไม่มีใครไร้สาระ 100% และก็ไม่มีใครมีสาระ 100% หรอกครับ อยู่ที่จะมองเห็นหรือใช้หรือป่าว

แต่สำหรับการ์ตูน ผมชอบไร้สาระโดยส่วนตัว ฮ่าๆ นานๆทีถึงอยากมีสาระ
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

panndora

• บุคคลทั่วไป
Re: ขอเหตุผลที่ใครๆก็เกลียด อาคาอินุ
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: พ. 22 ก.พ. 2012 เวลา 21:10:06 »
อ้าวละจะโดนยึดโล่มะเนี่ย *shock*

pujee

• *
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: พ. 22 ก.พ. 2012 เวลา 21:12:24 »
ให้มาแล้วคงยึดยากละครับ เอาไปแอบแล้ว  *haha*
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

extrabome

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • ไม่มีเจตนาดิสเครดิตใครครับ
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: พ. 22 ก.พ. 2012 เวลา 21:17:43 »
ส่วนตัวเราไม่เห็นงงเลย คำถามถามว่า เหตุผลที่เกลียดอาคาอินุ
คนที่ไม่ชอบเขาก็บอกอยู่โต้งๆนี่คะว่า ไม่ชอบเพราะว่าโหดร้าย-เผด็จการ
ก็เลยงงว่าแล้วทำไมจะต้องมานั่งศึกษาเรื่องระบอบการปกครองของโลกวันพีซละเนี่ย
ในเมื่อความคิดคนที่ไม่ชอบเขาเห็นว่าถึงมันจะทำตามหน้าที่ แต่มันก็...มโหดเกินไป

ก็เหมือนอาจารย์ปกครองแหละคะ คิดว่าตอนเรียนทุกคนก็เป็นทุกคน อาจารย์เขาก็ทำตามหน้าที่
แต่ทุกคนก็ต้องเคยแอบด่าว่ามันจะอะไรนักหนา จริงมั้ยคะ ทั้งๆที่จารย์เขาก็ทำตามหน้าที่
แต่ในความคิดของพวกเรามันไม่ใช่ เราก็เลยไม่ชอบก้แค่นั้นคะไม่เคยมานั่งคิดว่าเราทำผิดกฎโรงเรียนเองแท้ๆ จริงมะ??

ก็ไม่ได้มีใครแย้งใครนี่ครับ แค่แต่ละคนแสดงความเห็นในมุมของตัวเอง

หัวกระทู้ผม ขอเหตุผลที่เกลียด แต่รายละเอียดบอกว่า
"เพื่อนที่ไม่ชอบ หรือชอบ อาคาอินุ
ช่วยกันบอกเหตุผลกันหน่อยครับ ว่าเพราะอะไร"

ได้คุยนอกเรื่องบ้างก็ไม่เสียหายนี่ครับ มีสาระบ้าง ไม่มีบ้าง ปนๆกันไป ไม่ต้องซีเรียสหรอกครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พ. 22 ก.พ. 2012 เวลา 21:21:08 โดย extrabome »

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: พ. 22 ก.พ. 2012 เวลา 21:21:05 »
บอกผมทีเรื่องอุบายที่ไปหลอก สแควร์โด้ เป็นความคิดของ เซ็นโงคุ หรือ อาคาอินุ กันแน่ ผมจำไม่ได้
แต่ผมว่าแผนทั้งหมดเป็นความคิดของเซ็นโงคุไม่ใช่หรอครับ

เรื่องทหารที่ถูกฆ่า อาจดูโหดร้ายครับ
แต่ผมถือว่าคุณสาบานตนเป็นทหารรับใช้กองทัพ การที่คุณหนีทัพ มีโทษถึงตายก็ไม่ใช่เรื่องเกินเลยครับ
คิดดูเพื่อนร่วมทัพกำลังรบกันอยู่เอาชีวิตเข้าแลก แต่คุณกลับกลัวหนีทัพซะอย่างนั้น

มันเป็นกฏเหล้กเลยนะครับ สำหรับทหารหนีทัพ มีโทษหนักถึง ประหารชีวิตเลยนะ

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

pujee

• *
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: พ. 22 ก.พ. 2012 เวลา 21:21:43 »
กลับเข้าเรื่อง ผมให้ฉายาใหม่จากหมาแดง เป็น หมาหัวเน่าละกันครับ สำหรับตัวละครตัวนี้ ฮ่าๆ

panndora

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: พ. 22 ก.พ. 2012 เวลา 21:49:10 »
กลับเข้าเรื่อง ผมให้ฉายาใหม่จากหมาแดง เป็น หมาหัวเน่าละกันครับ สำหรับตัวละครตัวนี้ ฮ่าๆ
จะเน่าได้ไงยังมีคนชอบเขาอยู่ แหม่!! ปู่นี่ก็พูดซะแรว๊งเลยนะคะ *haha*

Sawako Kuronuma

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • เรียน เรียน เรียน
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: พ. 22 ก.พ. 2012 เวลา 21:50:23 »
ส่วนตัวเราไม่ชอบอาคาอินุแต่ชอบตัวละครตัวนี้น่ะ มันมีต้นแบบหลายๆอย่างและเป็นตัวเดินเรื่องได้อีกยาวเลย เรียกเรตติ้งให้คนเกลียดได้อีกเยอะ

อาคาอินุเหมือนโจโฉอาจจะเป็นตัวละครที่แลร้ายกาจหรือดูโหด...มแต่จริงๆแล้วเขามองว่าโจโฉเด็ดขาดเป็นคนมุ่งมั่นยอมเสียส่วนน้อยมากกว่าคนส่วนใหญ่

เป็นเพราะเราชอบประวัติศาสตร์ล่ะมั้งเลยชอบตัวละครตัวนี้ มันมีส่วนคล้ายๆ ฮิตเลอร์ มุสโสลินี คิมจองอิล ซัดดัม กัดดาฟี้ แต่พวกนี้เลวกว่าอาคาอินุเยอะ

รวมทั้งชอบ นิโค โรบิน เพราะเป็นนักประวัติศาสตร์ โซโลชอบเรียกเจ้มืดมน เราเลยชอบ อิโมตัวนี้   *rip*  มันแลมืดมนดี ( อิอิ นอกเรื่อง )

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: พ. 22 ก.พ. 2012 เวลา 21:58:34 »
นี่กระทู้วันพีชหรือกระทู้ย้อนประวัติศาสตร์ฮะ
ช่างเอาไปเปรียบเทียบก่ะบุคคลในอดีตเหลือเกิน *disappoint*

extrabome

• *
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: พ. 22 ก.พ. 2012 เวลา 22:02:33 »
นี่กระทู้วันพีชหรือกระทู้ย้อนประวัติศาสตร์ฮะ
ช่างเอาไปเปรียบเทียบก่ะบุคคลในอดีตเหลือเกิน *disappoint*

*haha*เป็นวันพีซเชิงลึก วิเคราะห์ตัวละครไงครับ *shock*

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: พ. 22 ก.พ. 2012 เวลา 22:13:09 »

*haha*เป็นวันพีซเชิงลึก วิเคราะห์ตัวละครไงครับ *shock*
ลึกซึ้ง!!!  *้ั์drinktea*

Sawako Kuronuma

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • เรียน เรียน เรียน
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: พ. 22 ก.พ. 2012 เวลา 22:21:05 »
ถ้าไล่อ่านๆดูสถานที่หรือตัวละครหลายๆอย่างมันก็อิงนิยายหรือประวัติศาสตร์แฝงอยู่นา อิอิ   *rip*

extrabome

• *
« ตอบกลับ #57 เมื่อ: พ. 22 ก.พ. 2012 เวลา 22:46:43 »
ถ้าไล่อ่านๆดูสถานที่หรือตัวละครหลายๆอย่างมันก็อิงนิยายหรือประวัติศาสตร์แฝงอยู่นา อิอิ   *rip*
*number1*ใช่ครับ OP เป็นการ์ตูนที่ลึกซึ้งกว่าการ์ตูนบู๊ทั่วๆไป รายละเอียดมันเยอะจริงๆ
ผมล่ะชอบอ่าน SBS จริงๆ

Mnamwa zx

• *
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: พ. 22 ก.พ. 2012 เวลา 23:23:12 »
ไม่ได้เกลียดนะคับ น่าจะแค่ไม่ชอบมากกว่า แต่ผมว่ามันสุดขั้วกับความยุติธรรมของมันเกินไป ลองคิดภาพอาคาอินุนอนหลับเหมือนอาโอคิจิหรือใส่หมวกหมาเหมือนปู่กร์าป คงฮาดีเหมือนกัน
เอ้ ข้างหลังเสื้อพี่แกเขียนว่าไงหว่าลืมแล้วใครจำได้บอกทีคับ

Aragan

• *
« ตอบกลับ #59 เมื่อ: พฤ. 23 ก.พ. 2012 เวลา 00:10:23 »
เฉยๆมากกับตัวละครตัวนี้

ในโลกแห่งความเป็นจริงตั้งแต่ยุคเริ่มต้นของประวัติศาสตร์ มีคนที่เลวกว่าอาคาอินุมากมาย มีทุกชาติพันธ์ ทุกอารยธรรม และ มีมานับไม่ถ้วน

ดังนั้น ไม่แปลกเลยที่จะมีคนไม่เกลียดการกระทำของตัวละครตัวนี้ และบางคนถึงขั้นชอบด้วยซ้ำไป

อาคาอินุ ถ้าเปรียบกับ เอเนล ล่ะใครดีกว่ากัน เอเนลทำลายบ้านเกิดของตนเองจนย่อยยับเพราะเหตุผลแค่มนุษย์ไม่ควรมาอยู่บนท้องฟ้า จากนั้นก็ตั้งใจทำลายสกายเปียร์อีก

ความโหด...มไร้คุณธรรมของเอเนลถ้าเปรียบกับความโหด...มจากคุณธรรมที่ผิดเพี้ยนของอาคาอินุ ใครเลวกว่ากัน  *้ั์pray*