หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: คุนคิดว่าในกลุ่มหมวกฟาง ใครมีฮาคิชนิดไหนกันบ้าง  (อ่าน 9698 ครั้ง)

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
ใส่ความเห็นส่วนตัวให้เต็มที่เลยคับ

panndora

• บุคคลทั่วไป
เอ๊ะ!! กระทู้นี้เหมือนเพิ่งมีคนตั้งไปนะ หรือเค้าจำผิดอ่า *shock*
แต่เค้าก็จะตอบไว้ก่อน
ลูฟี่ = บุโซ เค็นบุน ฮาโอ
โซโล = บุโซ เค็นบุน
นามิ = เค็นบุน
อุซป = บุโซ
ซันจิ = บุโซ เค็นบุน
ชอปเปอร์ = บุโซ
โรบิน = บุโซ เค็นบุน
แฟรงกี้ = บุโซ
บรูค = บุโซ เค็นบุน

Augustz

• *
ทำไมถึงคิดว่าทุกคนมีอ่า

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
ฮาคิ มันกลายเป็น  ของจำเป็นไปแล้ว -*-

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

panndora

• บุคคลทั่วไป
มีทุกคนแต่ไม่ได้หมายความว่าจะใช้ได้คล่องจนเก่งเทพทุกคนอะคะ
แบบว่าพอเอามาช่วยเสริมการต่อสู้ได้นิดหน่อย

นามินี่เราคิดไว้ให้มีเค็นบุนฮาคิเอาไว้ทำแบบเอเนลูอะคะ ใช้จับตำแหน่ง
แต่แบบต้องที่ซุ่มไม่มีศัตรูแบบหลบอยู่ละปล่อยสายฟ้าจากที่ห่างๆหน่อยอะไรแบบนี้

อุซปก้แบบเอาไว้คราวคับขันไว้ยิงโลเกียให้มันชะงักนิดนึงแต่หลักๆก้ป็อปกรีน

ช้อปเปอร์ก็ถึกอยู่แล้วมีไว้เสริมเวลาเจอเก่งๆก้เป็นโล่ให้เพื่อนได้นิดหน่อย

แฟรงกี้ก็เอาไว้ประยุกต์เข้ากับดาบกัยปืนอะไรแบบนี้อะคะ แต่ไม่ได้ว่ามีฮาคิจนขนาด
ต่อยปาซิฟิสต้าพังในครั้งเดียวแบบลูฟี่อ่าคะ แค่ลูฟี่ โซโล โรบิน บรูค เราว่าน่าจะเก่งขึ้นเยอะงะ

Augustz

• *
แล้วพวกซุปเปอร์โนวาอ่า
คิดว่าคนไหนพอจะมีแนวโน้ม ใช้ฮาคิได้มั่ง

kenfatys

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
ทำไมไม่ให้ อุซป เป็นตัวเด่นกันบ้างเลยละ ให้มีทั้ง  บุโซ เค็นบุน
เเค่นี่ก็เมพเหล็กเเล้ว ยิงพวกโรเกียเข้า เเถมมีฮาคิรับรู้ โหดอยู่นะ เหมือนพ่อมันไง

Vin D Sel

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
ทำไมไม่ให้ อุซป เป็นตัวเด่นกันบ้างเลยละ ให้มีทั้ง  บุโซ เค็นบุน
เเค่นี่ก็เมพเหล็กเเล้ว ยิงพวกโรเกียเข้า เเถมมีฮาคิรับรู้ โหดอยู่นะ เหมือนพ่อมันไง
อุซปอาจจะมีฮาก๊ากราชันต์ก็ได้ เอ้ย ฮาคิราชันต์ แต่อาจจะยังไม่ตื่น ฮ่าๆๆๆๆ

pujee

• *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
ผมให้ฮาคิราชันย์ทุกคนเลยครับ ผมไม่งก เป็นกลุ่มโจรสลัดกลุ่มเดียวในจักรวาลที่มีทุกคน

ส่วนซุปเปอโนวาไม่ให้สักคน อยากให้มันกากอยู่เหมือนเดิม ฮ่าๆ

ส่วนตัวไปปะ
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

Augustz

• *
ส่วนตัวไป'มาก'อ่ะ ปู่

Aragan

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
เอ๊ะ!! กระทู้นี้เหมือนเพิ่งมีคนตั้งไปนะ หรือเค้าจำผิดอ่า *shock*
แต่เค้าก็จะตอบไว้ก่อน
ลูฟี่ = บุโซ เค็นบุน ฮาโอ
โซโล = บุโซ เค็นบุน
นามิ = เค็นบุน
อุซป = บุโซ
ซันจิ = บุโซ เค็นบุน
ชอปเปอร์ = บุโซ
โรบิน = บุโซ เค็นบุน
แฟรงกี้ = บุโซ
บรูค = บุโซ เค็นบุน

บรูค มี เค็นบุน ถึงว่าตอน นามิจะโดนหอกปลาหมึกเสียบ บรู๊คถึงเข้าไปรับแทน แถมยังเหยียบหน้า เซโอ ถูกตอนที่มันพลางตัวด้วย

บร๊ะแล้ว..บร๊แล้ว... บรู๊คมีเค็นบุนเทพกว่าซันจิซะอีกตอนนั้นซันจิยังไม่รู้ตัวเลย  *้ัread*

pujee

• *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
ใส่ความเห็นส่วนตัวให้เต็มที่เลยคับ

ฮ่าๆ ผมทำตามที่บอกเต็มที่เลยครับ  *haha*
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

ArtNut

• *
ลูฟี่ = ไม่มี
โซโล = บุโซ เค็นบุน ฮาโอ
นามิ = บุโซ เค็นบุน ฮาโอ
อุซป = บุโซ เค็นบุน ฮาโอ
ซันจิ = บุโซ เค็นบุน ฮาโอ
ชอปเปอร์ = บุโซ เค็นบุน ฮาโอ
โรบิน = บุโซ เค็นบุน ฮาโอ
แฟรงกี้ = บุโซ เค็นบุน ฮาโอ
บรูค = บุโซ เค็นบุน ฮาโอ

OffeSpiN

• *

จะบอกว่าลูฟี่ไม่ต้องมีฮาคิก็เทพอยู่แล้วสินะครับ  *้ั์drinktea*
ทุกสิ่งที่มนุษย์สามารถจินตนาการได้ คือความเป็นจริงที่มีแนวโน้มจะเกิดขึ้น (วิลลี่ แกรอน นักฟิสิกส์)

วิธีโพสรูป / ใส่รูปประจำตัว / ใส่รูปในลายเซ็นต์

ArtNut

• *

จะบอกว่าลูฟี่ไม่ต้องมีฮาคิก็เทพอยู่แล้วสินะครับ  *้ั์drinktea*
555555555555555555 *haha* *haha* *haha* *haha* *haha*