Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

อาคาอินุ VS คิซารุ คิดว่าใครจะชนะ.....

หน้า: << < (21/24) > >>

bignaja123:

ผมว่าอาคาอินุชนะครับ

จอมพลกะพลเอก จอมพลต้องชนะครับ

อาคาอินุมีสิทธิ์สั่ง คิซารุ สั่งใก้ยอมแพ้ยังได้  *haha* *haha*

หมาแดงชนะ เลิศ *great* *great*

mass_Za:

เลือกคิซารุมากกว่า เพราะในสงครามวารีนฟอร์ด คิซารุไม่ค่อยได้ทำอะไร เลยไม่ได้เห็นฝีมือที่แท้จริง แต่ก็นะเป็นถึงพลเอก(อดีต)ด้วยกันทั้งคู่ฝีมือก็คงสูสีกันแหละนะ  *dontknow*

bignaja123:

--- อ้างจาก: lionkinging2 ที่ อา. 11 มี.ค. 2012 เวลา 20:36:12 ---
--- อ้างจาก: mooosub7770 ที่ ส. 10 มี.ค. 2012 เวลา 15:59:01 ---
--- อ้างจาก: skeptical ที่ อ. 21 ก.พ. 2012 เวลา 01:16:11 ---ที่ว่าเร็วไม่ใช่ว่ามันจะเร็วได้แบบบนั้นตลาดเวลา มันก็แค่ พุ่งจากที่นึงไปที่นึง แล่วก็ไปอีกที่นึง แล้วก็ไปอีกที่นึง ไปเรื่อยๆ ไม่สามารถพุ่งติดต่อกันได้โดยไร้จุดหมาย
พูดง่ายๆ คือมันต้องมีจุดพัก จากจุดแรกไปจุดที่ 2 ไป3 4 5 เรื่อยๆ เพราะแสงไม่สามารถเลี้ยว หรือ ตีโค้งได้ แต่สามารถหักเหได้ ทำให้มันต้องมีจุดพักตลอดเวลา

แต่ถ้าถึงจุดพักแล้วโดนเปลี้ยงเข้าสักหมัด ก็ไปสบายแล้ว ขึ้นอยู่กับฮาคิการสังเกตุของอีกฝ่ายด้วย

--- End quote ---
ส่วนตัวเลย  คิดว่าลุงลิงพุ่งติดต่อกันได้ครับ  โดยใช้ท่าเดินชมจันทร์ แสงเดินทางเป้นเส้นตรงต้องมีสิ่งของเพื่อสะท้อน  ก็แค่เอาเท้าเหยีบอากาศไงครับ เพราะผมเห็นระดับพลโทสามารถใช้คุณสมบัติทั้ง6ได้  พลเอกก็คงใช้ได้อ่ะครับ

3 พลเอกไม่น่าใช้รูปแบบทั้ง 6 ของCP9ได้นะครับ
เพราะเป็นท่าลับของหน่วยกรองพิเศษ CP9 ของรัฐบาลเค้า

ทำไมจะใช้ไม่ได้ละ ขนาดพลโทยังใช้ได้เลย ทั้งโซลทั้งเดินชมจันทร์

กาฟยังเอาไปสอน ให้พวกโคบี้เลย   

พลเอกจะใช้ได้นี่ยิ่งไม่ใช่เรื่องแปลกเลยครับ

Augustz:

ถ้า อินุ-คิยิ ใช้โซล คงเร็วน่าดู   ซารุ ใช้ดัชนีพิฆาต  โอ้ กองทัพเรือ จะโหดไปไหน  - -

Sawako Kuronuma:

--- อ้างจาก: Augustz ที่ จ. 12 มี.ค. 2012 เวลา 00:44:14 ---ถ้าวัดกันด้วยพลังทำลายอาคาอินุน่าจะชนะ แต่ถ้าเรื่องความเร็วยังไงก้คิซารุ
อย่างตอนลูฟี่ใช้เกียร์2สู้กับพี่น้องกอร์ก้อนที่เกาะสตรี พวกนั้นมีฮาคิสังเกตุยังตามการเคลื่อนไหวไม่ทันเลย
ซึ่งนั่นก้หมายถึง อาคาอินุมีฮาคิสังเกคุก้ไม่น่าจะตามการเคลื่อนไหวของคิซารุทัน
แต่ถ้าการโจมตีดักก้ไม่แน่ เพราะข้อเสียของแสงคือเดินทางเปนเส้นตรง เลี้ยวไม่ได้ ทำให้เปนข้อเสีย ถ้าอาคาอินุ โจมตีดักหน้าคิซารุก้คงจะพอได้

แล้วถ้าเอาคิซารุกับอาคาอินุมาวัดกันด้วยฮาคิเกราะ ซึ่งฮาคิไม่น่าจะสามารถใส่ลงไปในการโจมตีของสายโรเกียได้
สายโรเกียกับโรเกีย ตีกันเอง มันก้อธิบายยากนะ แต่ว่าอย่างไอ่เข้อ่ะ ที่มันเฉือนอาคาอินุมันก้ไม่น่าจะใส่ฮาคิลงไปเหมือนกัน
หรือมันไม่มีผมก้ไม่รุ้นะ แต่ผมว่าการโจมตีจากพลังของผลปีศาจสายโรเกียที่ไม่ใช้ร่างจิงโจมตี ไม่น่าจะใส่ฮาคิลงไปได้
เพราะถ้าทำได้ สายโรเกียก้จะเป็นสายที่โกงมากที่สุด
เพราะงั้นเลยเดาว่าน่าจะใส่ฮาคิได้แค่การโจมตีจากร่างจิงนะคับ ผมให้คิซารุ ละกัน

อ่าวพี่กัส นู๋อ่านจนหมดมันแลไปทาง อาคาอินุชนะ  ทำไมกลับให้ คิซารุ ชนะอ่ะฮะ  *disappoint*

หน้า: << < (21/24) > >>

Go to full version