Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

อาคาอินุ VS คิซารุ คิดว่าใครจะชนะ.....

หน้า: << < (9/24) > >>

Augustz:

*haha* *haha*

nu-dawan:

--- อ้างจาก: pujee ที่ อ. 21 ก.พ. 2012 เวลา 20:18:49 ---
--- อ้างจาก: Vin D Sel ที่ อ. 21 ก.พ. 2012 เวลา 20:08:53 ---บทวิเคราะห์ของผม...

หมา ลิง ไก่ จับให้มันอยู่ในกรงเดียวกัน ไก่เป็นอาหารหมาก่อน ลิงกระโดดไปกระโดดมา โจมตีหมาได้ก็ไม่สร้างบาดแผลฉกรรจ์เท่าไหร่แน่นอน แต่ถ้าลิงพลาดโดนหมางับเมื่อไหร่ไม่ต้องสืบ

--- End quote ---

ที่มาของสำนวน หมาหยอกไก่ มาจากวันพีชนี่เอง  *number1*

*number1* *number1* *number1* จะได้บอกลูกหลาานถูก

ronnaman:

พลังทางสายโรเกีย ผมว่า กินกันไม่ลง
ก็คือแม๊กม่า กับ แสง ผสมกัน ไม่มีอะไรเกิดขึ้น คือคนละมิติกันเลย
วัดกันที่พลังฮาคิล้วนๆ โดยส่วนตัวคิดว่าน่าจะคิซารุนะ
แบบว่าลูกเตะความเร็วแสงที่เตะหนักๆเหมือนที่เตะเดรคxอ่ะ + กับใส่ฮาคิไปด้วยน่ะ
แต่ก็นะ ไม่รู้สิ จนปาดนี้ผมยังไม่รุ้ว่า
อาคะอินุชนะอาโอคิยิแบบไหนเลย
แบบธาตุชนะทาง หรือแบบฮาคิก็ไม่รู้
แต่ถ้าชนะแบบเอส ก็คือธาตุชนะทาง คือ แม๊กม่า เผาไฟ ให้มอดได้
หรือแม๊กม่าละเหยน้ำแข็งได้ ในมวลที่เท่าๆกันหรือน้อยกว่า
ผมว่า ก็ยังไม่ใช่ฝีมือที่แท้จริงอยู่ดีน่ะ แค่ฝีมือที่ชนะทางเฉยๆ

pujee:

--- อ้างจาก: ronnaman ที่ ศ. 24 ก.พ. 2012 เวลา 03:46:33 ---พลังทางสายโรเกีย ผมว่า กินกันไม่ลง
ก็คือแม๊กม่า กับ แสง ผสมกัน ไม่มีอะไรเกิดขึ้น คือคนละมิติกันเลย
วัดกันที่พลังฮาคิล้วนๆ โดยส่วนตัวคิดว่าน่าจะคิซารุนะ
แบบว่าลูกเตะความเร็วแสงที่เตะหนักๆเหมือนที่เตะเดรคxอ่ะ + กับใส่ฮาคิไปด้วยน่ะ
แต่ก็นะ ไม่รู้สิ จนปาดนี้ผมยังไม่รุ้ว่า
อาคะอินุชนะอาโอคิยิแบบไหนเลย
แบบธาตุชนะทาง หรือแบบฮาคิก็ไม่รู้
แต่ถ้าชนะแบบเอส ก็คือธาตุชนะทาง คือ แม๊กม่า เผาไฟ ให้มอดได้
หรือแม๊กม่าละเหยน้ำแข็งได้ ในมวลที่เท่าๆกันหรือน้อยกว่า
ผมว่า ก็ยังไม่ใช่ฝีมือที่แท้จริงอยู่ดีน่ะ แค่ฝีมือที่ชนะทางเฉยๆ

อาโอคิยิใช้เล่ห์กลโกงครับ มันบอกอาโอคิยิว่า ดูยูเอฟโอ นั่นสิ แล้วมันก็ชี้ไป พออาโอคิยิหันไปมอง มันก็ซัดเปรี้ยงเข้าให้ KO เลยครับคุณ

prince_fenris:

ทำไมคนส่วนใหญ่คิดว่าคิซารุโจมตีไม่หนักหน่วงอ่ะ เห็นมันยิงเลเซอร์ทีนี่ กระจุยกันทั้งแถบ *dontknow* *dontknow*

หน้า: << < (9/24) > >>

Go to full version