Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

อาคาอินุ VS คิซารุ คิดว่าใครจะชนะ.....

หน้า: << < (8/24) > >>

เดามั่วมั่ง:

ในที่สุดกระทู้นี้ก็ออกทะเล จนได้สินะั................ *hoho*

เดามั่วมั่ง:

--- อ้างจาก: Vin D Sel ที่ อ. 21 ก.พ. 2012 เวลา 12:40:40 ---
--- อ้างจาก: เดามั่วมั่ง ที่ จ. 20 ก.พ. 2012 เวลา 22:45:39 ---การโจมตีของ 2 คนนี้ก็เหมือนกับ....นักมวยปล้ำ 2 คนเจอกัน

คิซารุ                             อาคาอินุ
 เรเม สเอโรล         VS             บิ๊กโชว์
      เร็ว                              หนักหน่วง
   *attack*                             *้ั์punch*

สุดท้ายก็ *้ั์vomit* และ *damage* และ *้bloodpool*

(ขอเลียนแบบ ใครก็ไม่รู้ในบอร์ดหน่อยนะครับ.... จำไม่ได้อ่ะ ^^)

--- End quote ---
เรเม สเอโรล ใครอ่ะครับ(ผมแฟนมวยปล้ำเหมือนกัน)
แต่แอบงงไปสองนาที ก่อนจะเดาว่า น่าจะหมายถึง
เรย์ มิสเตริโอ จูเนียร์ รึเปล่าหว่า

ขอบคุณครับ...........สำหรับข้อมูลที่ถูกต้อง (นึกว่าจะไม่มีใครทักซะอีก....อุตสาห์เนียนยาวไป)

happybox:

ถ้าถามอาจารย์โอดะ แกคงมีคำตอบอยู่ในใจแล้วล่ะครับว่า
อันดับ 1 อาคาอินุ
อันดับ 2 อาโอคิยิ
อันดับ 3 คิซารุ
ถ้าให้แกเขียนการปะทะกันจริงๆของทั้ง 3 คน แน่นอนว่าแกต้องให้อาคาอินุมาเป็นอันดับ 1 เพราะแนวเรื่องของวันพีซก็เริ่มบ่งบอกกลายๆแล้วว่า
ใครคืออันดับ 1 ใน 3 พลเอก(เดิม)แน่นอนว่า อ.โอดะ คงคิดในทุกๆด้านแล้วทั้งฝีมือ ความเข้มข้นของเนื้อเรื่อง ฯลฯ
.....ส่วนคำตอบของผม ผมก็ว่าน่าจะเป็นอาคาอินุ นั่นแหละ(ถึงจริงๆแล้วผมจะเชียร์ตาลุงคิซารุก็เถอะ) โดยดูจาก...
1-ความรุนแรงในการโจมตี  ผลการโจมตีของอาคาอินุรุนแรงกว่า ส่งผลต่อร่างกายคู่ต่อสู้มากกว่า สมมุติพลาดโดนกันคนละหมัด
คนที่เจ็บหนักกว่าน่าจะเป็นคิซารุ  *damage*
2-การป้องกันการโจมตี ข้อนี้ผมไม่แน่ใจนะ เพราะยังไม่เห็นคิซารุสู้แบบจริงจังและต่อเนื่องกับคู่ต่่อสู้ที่สมน้ำสมเนื้อ
3-ความอึด และความมุ่งมั่น ข้อนี้ยกให้อาคาอินุเลย เพราะจากฉากสงคราม โดนไปหนักมาก แต่ก็ยังยืนอยู่ได้
แถมตามกัดจิกเป้าหมายแบบไม่ปล่อยจนกระทั่งเซ็นโงคุสั่งให้หยุดนั่นแหละ เพราะฉะนั้นหากศัตรูเสียท่า อาคาอินุจะตามซ้ำ ตามล้างตามเช็ดแบบไม่หยุดหย่อนเลยล่ะ ถ้าต้องสู้กับคนแบบนี้ผมว่าคู่ต่อสู่ท้อไปเลย ส่วนคิซารุ ตั้งแต่ตอนที่เกาะซาบอนดี้จนถึงมารีนฟอร์ด แกมักจะเล่นๆกับคู่ต่อสู้ไปเรื่อยเหมือนสนุกกับการไล่ล่าแกมหยอกมากกว่า ความมุ่งมั่นที่ต่างกัน นานๆไปจะทำให้พลังชีวิตให้การต่อสู้เพิ่มหรือลดลงได้ไม่น้อยครับ   *hoho*
....พิมพ์มาตั้งเยอะแยะ สรุปเลยดีกว่า โหวตให้ "อาคาอินุ" ครับ

Vin D Sel:

บทวิเคราะห์ของผม...

หมา ลิง ไก่ จับให้มันอยู่ในกรงเดียวกัน ไก่เป็นอาหารหมาก่อน ลิงกระโดดไปกระโดดมา โจมตีหมาได้ก็ไม่สร้างบาดแผลฉกรรจ์เท่าไหร่แน่นอน แต่ถ้าลิงพลาดโดนหมางับเมื่อไหร่ไม่ต้องสืบ

pujee:

--- อ้างจาก: Vin D Sel ที่ อ. 21 ก.พ. 2012 เวลา 20:08:53 ---บทวิเคราะห์ของผม...

หมา ลิง ไก่ จับให้มันอยู่ในกรงเดียวกัน ไก่เป็นอาหารหมาก่อน ลิงกระโดดไปกระโดดมา โจมตีหมาได้ก็ไม่สร้างบาดแผลฉกรรจ์เท่าไหร่แน่นอน แต่ถ้าลิงพลาดโดนหมางับเมื่อไหร่ไม่ต้องสืบ

ที่มาของสำนวน หมาหยอกไก่ มาจากวันพีชนี่เอง  *number1*

หน้า: << < (8/24) > >>

Go to full version