Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

อาคาอินุ VS คิซารุ คิดว่าใครจะชนะ.....

หน้า: << < (2/24) > >>

Augustz:

เรื่องโดนเกลียด ลุงหมากินขาดคับ

ArtNut:

จอมพลชนะ โจมตีแรงกว่า หมัดยักษ์ที่ใหญ่กว่าเกียร์3ลูฟี่ ฝนดาวตก และอื่นๆมีแต่แรงๆหนักๆ คิซารุโจมตีเร็วกว่า แต่มีแค่ใช้ลำแสงกับดาษ ยังไม่เห็นท่าไม้ตายเลย

Fairytail_onepice_naruto:

ดูจากพลังพิเศษจากผลไม้แต่ละคนแล้วนะครับผมว่ายังไงก็อาคะอินุอันนี้รวมถึงการดูยศกองทัพเรือแล้วนะครับเพราะว่าผู้ที่ยศสูงกว่าน่าจะมีอำนาจมากกว่านะครับแต่ถ้าดูจากพลังผลไม้ผมว่าน่าจะคิซารุครับอ่อรวมอีกอย่างเห็นเขาบอกว่าจอมพลเรืออาคะอินุชนะการต่อสู้กับอาโอคิยินี่ครับจริงหรือป่าว?

Nabonginw:

--- อ้างจาก: Fairytail_onepice_naruto ที่ จ. 20 ก.พ. 2012 เวลา 18:38:07 ---ดูจากพลังพิเศษจากผลไม้แต่ละคนแล้วนะครับผมว่ายังไงก็อาคะอินุอันนี้รวมถึงการดูยศกองทัพเรือแล้วนะครับเพราะว่าผู้ที่ยศสูงกว่าน่าจะมีอำนาจมากกว่านะครับแต่ถ้าดูจากพลังผลไม้ผมว่าน่าจะคิซารุครับอ่อรวมอีกอย่างเห็นเขาบอกว่าจอมพลเรืออาคะอินุชนะการต่อสู้กับอาโอคิยินี่ครับจริงหรือป่าว?

--- End quote ---
ครับผม ตอนแรกอาโอคิยิถูกเสนอชื่อจารเซ็นโงคุุแต่ทหารเรืออยากได้คนที่ตัดสินเด็ดขาดแบบอาคาอินุครับแล้วอาโอคิยิคงไม่อยากอยู่ใต้บัญาของเจ้าแม้กม่ามั้งครับพอแพ้ถึงได้ออกจากการเป็นทหารเรือ

Augustz:

อาคาอินุที่ชนะอาจจะเพราะอาโอคิยิเปนน้ำแข็งซึ่งแพ้ทางแม็กม่า
แต่แสงกับแม็กม่าคงกินกันลง ยาก

ปล.ความเห็นส่วนตัว

หน้า: << < (2/24) > >>

Go to full version