หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ลูฟี่คือพระเจ้า เก่งที่สุดในสามโลก  (อ่าน 20254 ครั้ง)

เดามั่วมั่ง

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • บุรุษ ที่เต็มไปด้วยปริศนา...?
Re: ลูฟี่คือพระเจ้า เก่งที่สุดในสามโลก
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: อ. 21 ก.พ. 2012 เวลา 03:02:21 »
แบบนี้ต้องขอเชิญคุณ ริว สินะครับ *้ั์drinktea*

*shock* เอาริวนี้เลยรึ....ผมว่าไม่ใช่ "จิตสัมผัส" ล่ะ
จะเป็น "คางสัมผัส" ซะละมากกว่า (สัมผัสหมัด โชริวเค็น)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: อ. 21 ก.พ. 2012 เวลา 03:05:35 โดย เดามั่วมั่ง »

KJ_supergigz

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • แค่อยากเป็นคน"ใช้ชีวิต"
Re: ลูฟี่คือพระเจ้า เก่งที่สุดในสามโลก
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: อ. 21 ก.พ. 2012 เวลา 04:25:24 »
เก็บกดมานานแสนนาน มาอ่านวันพีชเพราะชอบเรื่องราวการผจญภัย แต่ไม่ได้อ่านเพราะมีพระเอกเก่ง ดีใจที่มีคนว่าวันพีชเป็นการตูนคนแก่ เพราะมันให้สิ่งที่การตูนเรื่องอื่นให้ไม่ได้ ในมุมมองของผู้ใหญ่ แต่ก็มีหลายท่านที่เยินย่อปอปั้นให้ลูฟี่หลังจากที่ไปฝึกมาเก่งผิดมนุษย์คนอื่นเขาไป ซึ่งมันก็ดีแหละแต่ก็อย่าให้เวอร์ไป เพราะท่านๆกำลังบีบให้มันเหมือนการ์ตูนเด็กที่มีพระเอกเก่งเวอร์ ด้วยรักและเคารพเพื่อนๆทุกคน เราก็แฟนลูฟี่นะ ชอบที่มันตลก ชอบที่มันมีความมุ่งมั่น มีคนชมตัวละครที่เราชอบก็รู้สึกดีนะ แต่อยู่ดีๆก็(หมั่นใส้ขึ้นมา 55+)รักทุกคนๆ

ถ้าจะเทียบกับที่ผ่านๆมา ก็คงเทพจริงล่ะครับ แต่โลกใหม่ ยังมีอะไรให้ลุ้นอีกมาก แค่มังกรก็แกร่งกว่าเจ้าทะเลที่ผ่านๆมาแล้ว ผมว่าลูฟี่ตอนนี้ คงแข็งแกร่งแค่ครึ่งของคนที่แกร่งที่สุดในโลกใหม่  *hoho* *hoho*

นิชหนิง วงอีหยังกะบ่อรู้

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: อ. 21 ก.พ. 2012 เวลา 05:16:42 »
ผมว่าตอนนี้คนที่เก่งกว่าลูพีคงมีแค่สี่จักพรรดิ์แล้วมั้ง
พวกระดับหัวหน้าหน่วยเก่าของหนวดขาวก็คงมีแค่มัลโกมั้งที่สู้กลับลุฟีได้สูสี พวกลุกกี้ที่มาพร้อมกันที่ชาบอนดี้คงสู้ลูฟีไม่ได้แล้วมั้ง

เพราะตอนนี้ลูฟีใช้ฮาคิได้แล้ว เหตุผลก็คือตอนนี้แต่ละกลุ่มคงยังใช้ไม่ได้หรอกนอกจากคนที่ผ่านการต่อสู้มามากๆและมีคนสอนอย่างลูฟี

ความเห็นส่วนตัว *hoho* *hoho* *hoho* *hoho*

fantas

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: อ. 21 ก.พ. 2012 เวลา 08:35:48 »
จขกท.มันบ้าหรือเปล่า -*-

ถ้าสู้กับรุกกี้ทั้งหลาย ยังไงก็ต้องสูสีนั่นแหละั 2ปี จะมีฮาคิแค่กลุ่มลูฟี่เป้นไปไม่ได้ด๊อกกก

panndora

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: อ. 21 ก.พ. 2012 เวลา 08:38:04 »
*้ัunexplain* อย่าจุดไฟดิ๊เดี๋ยวจะทะเลาะไปกันใหญ่จ๊า *้ัunexplain*

fantas

• *
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: อ. 21 ก.พ. 2012 เวลา 08:41:02 »
เรามันเป้นผู้ชาย ขอบความอันตรายเล่นปืนเล่นไพ่เล่น (โดยเฉพาะ) "ไฟ" โบราณเค้าบอกว่าผู้หญิงยิ่งสวยยิ่งอันตราย  *nude* ยอมเพื่อเจ๊  *number1*

TeeNaKub

• *
  • I LOVE ONEPIECE YOU OK ?
    • http://www.facebook.com/messages/100000085629583#!/profile.php?id=100002113106066
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: อ. 21 ก.พ. 2012 เวลา 08:57:54 »
ผมมองว่าลูฟี่ไม่เก่งที่สุดหรอก แต่เป็นคนที่รักเพื่อนที่สุดและจะปกป้องเพื่อนให้ได้มากที่สุดอะ

*dontknow*
แค่คนที่ LOVE ONEPIECE

killyakuza

• *
  • ซันจิ
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: อ. 21 ก.พ. 2012 เวลา 09:07:08 »
ลูฟี่นั้นอาจารย์คงไม่ได้ตั้งใจว่าจะเก่งที่สุดหรอกแต่ผมว่าอยากให้ลูฟี่มีพลังที่ว่าพวกพ้องทั้งในการ์ตูนและนอกการ์ตูนครับ

ยังคำของมิลฮอค
"สำหรับทะเลนี้ใครที่มีพลังของพวกพ้องเป็นคนที่น่ากลัวที่สุด" ชอบอ่ะคำนี้ น่าร็ากอ่ะ  *nude* *nude* *nude* *nude*
ซันจิพ่อครัวมหาประลัย

TeeNaKub

• *
  • I LOVE ONEPIECE YOU OK ?
    • http://www.facebook.com/messages/100000085629583#!/profile.php?id=100002113106066
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: อ. 21 ก.พ. 2012 เวลา 09:07:59 »
ผมมองว่า ลูฟี่ไม่เก่งที่สุดในโลกหรอกคับ คิดว่าลูฟี่รักเพื่อนที่สุดและจะปกป้องเพื่อนสุดความสามารถที่สุดมากกว่า

*dontknow*   (ฟังหูไว้หู นะครับเรื่องการ์ตูนเนี่ย เพราะเก่งไม่เก่งอยู่ที่ คนเขียนไม่ใช่จินตนาการของคนดู) *dontknow*
แค่คนที่ LOVE ONEPIECE

Sawako Kuronuma

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • เรียน เรียน เรียน
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: อ. 21 ก.พ. 2012 เวลา 09:41:14 »
ผมว่าตอนนี้คนที่เก่งกว่าลูพีคงมีแค่สี่จักพรรดิ์แล้วมั้ง
พวกระดับหัวหน้าหน่วยเก่าของหนวดขาวก็คงมีแค่มัลโกมั้งที่สู้กลับลุฟีได้สูสี พวกลุกกี้ที่มาพร้อมกันที่ชาบอนดี้คงสู้ลูฟีไม่ได้แล้วมั้ง

เพราะตอนนี้ลูฟีใช้ฮาคิได้แล้ว เหตุผลก็คือตอนนี้แต่ละกลุ่มคงยังใช้ไม่ได้หรอกนอกจากคนที่ผ่านการต่อสู้มามากๆและมีคนสอนอย่างลูฟี

ความเห็นส่วนตัว *hoho* *hoho* *hoho* *hoho*

ฮ่า ฮ่า  ชอบชื่อพี่มากเลย อิอิ   *rip*

takky

• *
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: อ. 21 ก.พ. 2012 เวลา 11:35:16 »
จัดกันไปหลายหน้า

ชอบเวลาคุณ ArtNut เมนท์มันดีพอเริ่มต้นแล้วเหมือนจะมีเรื่องราวอีกมากมายตามมาให้น่าติดตามเลย *number1*

ronnaman

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: ศ. 24 ก.พ. 2012 เวลา 02:50:51 »
ผมว่าโซโลเก่งสุด ลองโซโลเอาจริง ลูฟี่ ซันจิ แขนขาขาด พิการไปแล้ว แบบปลานี่ พี่ลูฟี่ยังโดนงับแขนตอดๆ พี่โซโลมาถึงตัดขาดครึ่งเลย จบ ปลายตายห่าา *haha*