Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

ลูฟี่คือพระเจ้า เก่งที่สุดในสามโลก

หน้า: << < (8/9) > >>

fantas:

เรามันเป้นผู้ชาย ขอบความอันตรายเล่นปืนเล่นไพ่เล่น (โดยเฉพาะ) "ไฟ" โบราณเค้าบอกว่าผู้หญิงยิ่งสวยยิ่งอันตราย  *nude* ยอมเพื่อเจ๊  *number1*

TeeNaKub:

ผมมองว่าลูฟี่ไม่เก่งที่สุดหรอก แต่เป็นคนที่รักเพื่อนที่สุดและจะปกป้องเพื่อนให้ได้มากที่สุดอะ

*dontknow*

killyakuza:

ลูฟี่นั้นอาจารย์คงไม่ได้ตั้งใจว่าจะเก่งที่สุดหรอกแต่ผมว่าอยากให้ลูฟี่มีพลังที่ว่าพวกพ้องทั้งในการ์ตูนและนอกการ์ตูนครับ

ยังคำของมิลฮอค "สำหรับทะเลนี้ใครที่มีพลังของพวกพ้องเป็นคนที่น่ากลัวที่สุด" ชอบอ่ะคำนี้ น่าร็ากอ่ะ  *nude* *nude* *nude* *nude*

TeeNaKub:

ผมมองว่า ลูฟี่ไม่เก่งที่สุดในโลกหรอกคับ คิดว่าลูฟี่รักเพื่อนที่สุดและจะปกป้องเพื่อนสุดความสามารถที่สุดมากกว่า

*dontknow*   (ฟังหูไว้หู นะครับเรื่องการ์ตูนเนี่ย เพราะเก่งไม่เก่งอยู่ที่ คนเขียนไม่ใช่จินตนาการของคนดู) *dontknow*

Sawako Kuronuma:

--- อ้างจาก: นิชหนิง วงอีหยังกะบ่อรู้ ที่ อ. 21 ก.พ. 2012 เวลา 05:16:42 ---ผมว่าตอนนี้คนที่เก่งกว่าลูพีคงมีแค่สี่จักพรรดิ์แล้วมั้ง
พวกระดับหัวหน้าหน่วยเก่าของหนวดขาวก็คงมีแค่มัลโกมั้งที่สู้กลับลุฟีได้สูสี พวกลุกกี้ที่มาพร้อมกันที่ชาบอนดี้คงสู้ลูฟีไม่ได้แล้วมั้ง

เพราะตอนนี้ลูฟีใช้ฮาคิได้แล้ว เหตุผลก็คือตอนนี้แต่ละกลุ่มคงยังใช้ไม่ได้หรอกนอกจากคนที่ผ่านการต่อสู้มามากๆและมีคนสอนอย่างลูฟี

ความเห็นส่วนตัว *hoho* *hoho* *hoho* *hoho*

--- End quote ---

ฮ่า ฮ่า  ชอบชื่อพี่มากเลย อิอิ   *rip*

หน้า: << < (8/9) > >>

Go to full version