หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: อุซปมีฮาคิสังเกตุรึป่าวครับดูให้ที  (อ่าน 8809 ครั้ง)

mooosub7770

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
อุซปมีฮาคิสังเกตุรึป่าวครับดูให้ที
« เมื่อ: ส. 18 ก.พ. 2012 เวลา 20:46:40 »
คือผมไม่ได้สมัครสมาชิคเวปฝากรูป ขอลงเป็นลิ้งแทนละกัน
http://www.cartooniverse.co.uk//mangaview/onepiece_TH/2_602_10.html
คืออ่านเจอหลังจากที่กลับไปเก็บรายระเอียดนิดหน่อย  เป็นไปได้ไหมว่า นี้คือเค็นบุญโชคุของอุซป

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
Re: อุซปมีฮาคิสังเกตุรึป่าวครับดูให้ที
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ส. 18 ก.พ. 2012 เวลา 20:51:29 »
สำหรับอุซปผมไม่มั่นใจ แต่เอาซัก70-30ละกัน 70มี 30ไม่มี

จากในรุปน่าจะประมานว่า สงสัยว่าทำไมไม่มีทหารเรือตามมามากกว่า อะไรเงี้ย

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
Re: อุซปมีฮาคิสังเกตุรึป่าวครับดูให้ที
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ส. 18 ก.พ. 2012 เวลา 22:31:27 »
ผมไม่มั่นใจหรอกครับว่ามีไหม

จากในรูป น่าจะรู้สึกผิดสังเกตุซะมากกว่าจะเป็นฮาคิครับ เพราะ ทุกคนก็ต่างพากันหนีทหารเรือมา

แต่ทำไม ทหารเรือไม่ไล่ตามมา ซึ่งเพราะ ทหารเรือ ถูกเหล่าพันธมิตรของทุกคนทีไปฝึกมาช่วยสกัดไว้ให้

แต่ส่วนตัวคิดว่าน่าจะมีนะครับ เพราะ อยู่บนเกาะที่เต็มไปด้วยอันตรายแบบนั้น ถ้าเผลอนิดเดียวมีหวังเสร็จแหงๆ

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

Fusejer

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ส. 18 ก.พ. 2012 เวลา 22:57:06 »
ผมว่ามีแน่นอน *great*
แต่ตามภาพก็น่าจะใช่อยู่นะ
ดูจากช่องสุดท้ายที่ตาจะมีขีดๆ
แบบว่าเห็นลูฟี่ก็มีตอนที่ใช้ฮาคิอะึครับ

อ.คงทำมายังงั้น 
ปล.รึว่าเราคิดไปเองหนอ *dead*

เดามั่วมั่ง

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • บุรุษ ที่เต็มไปด้วยปริศนา...?
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: อา. 19 ก.พ. 2012 เวลา 01:38:36 »

จากในรูป น่าจะรู้สึกผิดสังเกตุซะมากกว่าจะเป็นฮาคิครับ เพราะ ทุกคนก็ต่างพากันหนีทหารเรือมา

แต่ทำไม ทหารเรือไม่ไล่ตามมา ซึ่งเพราะ ทหารเรือ ถูกเหล่าพันธมิตรของทุกคนทีไปฝึกมาช่วยสกัดไว้ให้

หนับหนุน  *number1*

Tidyo

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
  • ออกทะเลเเล้วเรือพังเราซ่อมได้(ซ่อมบำรุง_ทุกอย่าง)
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: อา. 19 ก.พ. 2012 เวลา 08:39:21 »
คิดว่าไม่น่ามีนะเเต่เป็นคนซุ่มยิงอยู่เเล้ว
การสังเกตุเลยมีเยอะกว่าคนทั่วไป
เราซ่อมได้ทุกอย่างเพราะเราเป็นช่างซ่อมบำรุง
EE49พระนครเหนือ
วัดคุมฯ15 พระจอมเกล้าพระนครเหนือ

panndora

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: อา. 19 ก.พ. 2012 เวลา 09:51:31 »
ผมไม่มั่นใจหรอกครับว่ามีไหม

แต่ส่วนตัวคิดว่าน่าจะมีนะครับ เพราะ อยู่บนเกาะที่เต็มไปด้วยอันตรายแบบนั้น ถ้าเผลอนิดเดียวมีหวังเสร็จแหงๆ
*number1*

Dragon

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: อา. 19 ก.พ. 2012 เวลา 13:17:12 »
น่าจะมีนะครับ ฝีมือพัฒนามาขนาดนี้แล้ว

pujee

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: อา. 19 ก.พ. 2012 เวลา 14:43:09 »
คงมีมั้ง แต่อยากให้มีฮาคิเกราะกับราชันย์ คงโม้ไปสามบ้านแปดบ้าน
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

robotmonk

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: อา. 19 ก.พ. 2012 เวลา 15:50:59 »
อุซปเป็นหนึ่งในตัวเอกที่ผมไม่อยากจะให้มันมีฮาคิแฮะ

อยากให้มันสู้แบบอุซป (เหมือนตอนทริลเลอปาร์ค) อะดีแล้ว

แค่มันมีกรีนป็อปมาอีก ก็ดูเหมือนจะเก่งขึ้นมากแล้วน่ะ

ดังนั้นผมเดาว่ายังไม่ได้น่ามีฮาคิ เพียงแค่ผ่านไป 2 ปี พอจะมีประสบการณ์

ในการต่อสู้เยอะขึ้นมากกว่า ประมาณว่ารู้จักสังเกตอะไรต่างๆมากขึ้น(แค่นี้ก็สู้แบบอุซปเก่งขึ้นละ)

nu-dawan

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: อา. 19 ก.พ. 2012 เวลา 16:19:11 »
คิดว่าไม่ใช่ฮาคินะ เหมือนที่หลายท่านบอกไปว่าแค่สงสัยเพราะผิดสังเกต

และส่วนตัวก็คิดว่ายังไม่มีฮาคินะคะ และไม่อยากให้มีด้วย เพราะคนที่ซุ่มยิงยังไงการสังเกตก็ต้องเป็นคุณสมบัติที่เด่นอยู่แล้ว เหมือนมีฮาคินี้ก็ไม่ได้มีประโยชน์มากมาย(คหสต.)
ดูเหมือนตอนนี้หลายคนจะยึดติดกับฮาคิมาก จนคิดว่าแค่สองปีลูกเรือต้องมีฮาคิ  เราว่ามันก็แค่เทคนิดที่ใช้ในการต่อสู้อีกแบบ(ที่เกร่งจริง) แต่ไม่ใช่ทั้งหมด ใช่ว่าคนที่มีฮาคิแล้วจะเทพเสมอไป คนที่ไม่มีฮาคิแล้วจะเอาตัวรอดไม่ได้ในโลกใหม่  แง้.... เราเริ่มนอกประเด็นล่ะ เอาเป็นว่า เราคิดว่ายังไม่ใช่ฮาคิ ไม่อยากให้อุซปมีฮาคิก็แล้วกันนะ
ไม่นิยมออกทะเล แต่ฮาเฮอยู่นอกฝั่ง ^___^