หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: One Piece Mini Story  (อ่าน 4851 ครั้ง)

Darknekrofia

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
One Piece Mini Story
« เมื่อ: อา. 19 ก.พ. 2012 เวลา 05:08:37 »
แต่ละตอนของ One Piece จะมี Mini Story ถ้าเราย้อนกลับมาอ่านเล่มเก่าๆดู เราก็จะเข้าใจง่ายขึ้น ว่าทำไมมันถึงเป็นแบบนี้ มันมาจากใหน อะไรประมาณนี้
ที่จบไปแล้วก๊มีตอนของ โคบี้ จังโก้ บากี้ อัลบีด้า ฮาจิ เอส ที่จำได้ก็มีเท่านี้แหละ ที่กลับมามีบทในตอนต่อๆมา
ส่วนของ เอเนล กับ CP9 ไม่แน่อาจจะกลับมามีบทบาทในอนาคตนี้ (อยากเห็นเอเนลปะทะกับคนอื่นบ้าง)
ถ้าเอเนลกลับมาผมว่ามีโอกาสได้ปะทะกับกลุ่มของหนวดดำสูงนะผมว่า

pujee

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
Re: One Piece Mini Story
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: อา. 19 ก.พ. 2012 เวลา 14:58:23 »
ครับ แต่เอเนลต้องรอยานอพอลโล่เพื่อกลับมาจากดวงจันทร์ก่อนนะครับ

ถ้าเจอกับหนวดดำจริงขอให้ช้อตจนฟันหมดปากสักที สาธุ!!
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
Re: One Piece Mini Story
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: อา. 19 ก.พ. 2012 เวลา 15:07:16 »
มินิ สตอรี่ย์ รู้สึก ของโคบี้กับเฮลเมปโป้ มีเวอร์ชั่น อนิเมะด้วยนะ

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST