หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: เกี่ยวกะเจตนารมณ์ของD กับประเทศที่เคยรุ่งเรืองในอดีต  (อ่าน 4843 ครั้ง)

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
เปนไปได้มั้ย D กลางชื่ออาจจะหมายถึงเชื้อสายหรือลูกหลานของประเทศนั้น
แล้วเมื่อประเทศได้ล่มสลายไป จึงได้ฝากข้อความไว้ในโพเนกรีฟเพื่อบอกเหตุการ์ณในอดีต
และความจิงของประวัติศาสตร์ที่หายไปในช่วง100ปีที่ว่างเปล่า
ที่อยู่ของอาวุทโบราน ที่สามารถต่อกรกับพลังของพวกที่เคยทำลายอนาจักรนั้น(หมายถึงรัฐบาลโลก)
แล้วให้ลูกหลานสืบทอดเจตนารมณ์ของอนาจักร ต่อสู้กับรัฐบาลโลก
และเอาอดีตที่เคยรุ่งเรืองของอนาจักรนั้น กลับมาอีกครั้ง

ผมเคยคิดเล่นๆนะ ว่าอนาจักรที่เคยรุ่งเรืองในอดีตคือแชนดร้า ที่เกาะแห่งท้องฟ้า
เพราะโรบิ้นไปเจอโพเนกรีฟในซากโบราณสถานใต้เมืองแชนดร้า
แล้วไหนจะมีทองคำเยอะแยะ  มีใครคิดเหมือนผมมั่งมั้ยเอ่ย  *hoho*

nu-dawan

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
ไม่ใข่แซนดร้าแน่นอนค่ะ  ฟันธง(รัฐบาล)ทิ้ง *damage* *damage*
ไม่นิยมออกทะเล แต่ฮาเฮอยู่นอกฝั่ง ^___^

pujee

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
ถ้าเป็นแชนดร้าพวกลูกหลาน บนเกาะท้องฟ้าก็ต้องมีชื่อ d บ้่าง หรือใช้ชื่อย่อกันหมดแล้ว

แต่ผมว่าเกาะในวันพีชที่ยังไม่พูดถึงเยอะมาก อาจเป็นเกาะไหนก็ได้ หรือเกาะนี้ก็ไม่แน่ ถ้าเป็นเกาะนี้ผมขอคารวะ 1 จอก
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

robotmonk

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
 คำว่า D น่าจะเป็นแค่ระดับกลุ่มคนน่ะ

ประมาณกลุ่มคนรุ่นก่อนที่พยายามแสดงเจตนารมณ์ของตัวเอง

โดยใช้ชื่อกลางว่า D  เพื่อแสดงให้เห็นว่าเจตนารมณ์ของตนยังไม่ไม่ได้หายไป

แต่นังอยู่กับรุ่นลูกหลาน

อะไรก็ประมาณนั้น ก็ว่ากันไป

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
มั่วกันเข้ามาเยอะๆคับ ผมอยากรู้ความเห็นของหลายๆคน

[email protected]

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
  • Hajeme No Ashito
พวก D. (Dominates) เริ่มมีการสร้างอาวุธมหาประลัยขึ้นแต่แล้วจู่ๆก็หายตัวไปโดยทิ้งอารยธรรมทั้งหมดไว้บนโพเนกรีฟเป็นช่วงเวลาที่ และเป็นช่วงเดียวกันกับที่แชนโดร่าล่มสลาย 

มีข้อมูลแค่นี้อ่ะแต่ว่าเคยอ่านเจอเยอะอยู่ ผมไม่รับรองนะคับว่าเป็นข้อมูลจริงหรือไม่

OffeSpiN

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
เรื่องเจตนารมณ์ของ D กับประวัติศาสตร์ 100 ปีที่ว่างเปล่า มันมีเผยมาในการ์ตูนทีละนิด จนค่อนข้างชัดเจนแล้วว่ามันเกี่ยวข้องกันนะผมว่า  *้ั์drinktea*

ส่วนแชนโดร่า ผมว่าไม่น่าใช่อาณาจักรที่ว่า คุ้นๆ เหมือนมีตอนนึงที่บอกว่า อาณาจักรที่ว่านั้นถูกทำลาย แบบหายไปเลยทั้งเกาะไรงี้มั๊ง ไม่แน่ใจเหมือนกันนะ

ดังนั้นถ้าจะเดาผมว่าอาณาจักรนั้นคงรู้ตัวว่าจะถูกทำลาย เลยสร้างโพเนกรีฟ แล้วส่งกระจัดกระจายออกไปตามอาณาจักรที่เป็นพันธมิตรทั่วโลก

เพื่อรอวันที่จะสื่อสารกับคนที่มีเจตนารมณ์แห่ง D !!
ทุกสิ่งที่มนุษย์สามารถจินตนาการได้ คือความเป็นจริงที่มีแนวโน้มจะเกิดขึ้น (วิลลี่ แกรอน นักฟิสิกส์)

วิธีโพสรูป / ใส่รูปประจำตัว / ใส่รูปในลายเซ็นต์