หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: มีคนเคยถามยังครับ  (อ่าน 14122 ครั้ง)

Aragan

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
Re: มีคนเคยถามยังครับ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: อา. 12 ก.พ. 2012 เวลา 19:38:07 »
ผมว่าอีกคนน่าจะเป็น ลาบานูน แฝด ลาบานุย

ลาบานุย เป็น ทหารเรือ

ลาบานูน ผมว่าเป็น ยาม

ลาบานูนเป็นนักร้องต่างหาก  *haha*

pujee

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: อา. 12 ก.พ. 2012 เวลา 20:07:11 »
ผมว่าอีกคนน่าจะเป็น ลาบานูน แฝด ลาบานุย

ลาบานูนเป็นนักร้องต่างหาก  *haha*

เพลงที่ดังเพลงแรกของลาบานูน เพลง ยามไงครับ ^^ เหม่อมองฟ้า ฮ้า ฮ่า ฮา แม้มันเป็นคืนที่เหงา ~~ บลาๆๆ
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

Aragan

• *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: อา. 12 ก.พ. 2012 เวลา 20:11:23 »

เพลงที่ดังเพลงแรกของลาบานูน เพลง ยามไงครับ ^^ เหม่อมองฟ้า ฮ้า ฮ่า ฮา แม้มันเป็นคืนที่เหงา ~~ บลาๆๆ

*number1* *number1* *number1*   *great*

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: อา. 12 ก.พ. 2012 เวลา 20:15:48 »
ไม่ได้ยินว่าร๊ากก  ชั้นก้ยังไม่ไป  ต้องหลับในตรงนี้ก้ตาม
ไม่ได้ยินว่าร๊าก ช้านจะข๊อเป็นยาม อยู่ปราจจามจนช้าวทุกวาน  เฝ้าบ้านให้เธอ  *great*
แฟนลาบานูน ขอเสียงหน่อยเร๊ววววว  *haha*

panndora

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: อา. 12 ก.พ. 2012 เวลา 20:21:20 »
ลักษณะอายุจริงคุณปู่จะรุ่นราวคราวเดียวนู๋นะคะถ้าร้องเพลงนี้ได้เนี่ย *number1*

pujee

• *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: อา. 12 ก.พ. 2012 เวลา 20:49:37 »
ลักษณะอายุจริงคุณปู่จะรุ่นราวคราวเดียวนู๋นะคะถ้าร้องเพลงนี้ได้เนี่ย *number1*

เกิดไม่ทันหรอก มีคนเปิดให้่ฟังอะ ก็จำๆมาร้อง ฮ่าๆ
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

marangone

• *
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: อา. 12 ก.พ. 2012 เวลา 21:16:46 »
ไม่ว่าจะเพลงไหนปู่ก็จะบอกเคยได้ยินใน ยูทูบตลอดแหละ ^^ เกิดไม่ทันตลิด

pujee

• *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: อา. 12 ก.พ. 2012 เวลา 23:51:12 »
ไม่ว่าจะเพลงไหนปู่ก็จะบอกเคยได้ยินใน ยูทูบตลอดแหละ ^^ เกิดไม่ทันตลิด

่รู้ทันตล้อดตล้อด ฮ่าๆๆ

Dragon

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: พ. 15 ก.พ. 2012 เวลา 02:23:17 »
ขออธิบายสั้นๆ (แต่ไม่รู้เรื่องนะครับ)
คนที่ท่านถามเป็น ลาบานุย ครับที่มันมี 2 คนเพราะว่าในหมอกสีรุ้งมีห้วงเวลาที่แตกต่างจากโลกความจริงครับ อ้างอิงจากตอนที่โรบินอ่านหนังสือเรื่องหมอกสีรุ้งจากนั้นจะมีคนมาเฉลยเรื่องหมอกสีรุ้ง (ก็คือ ลาบานุย) เป็นคนเขียนหนังสือเล่มนั้นและบันทึกข้อมูลลงไป
พูดให้ถูกคือทหารเรือพวกนั้นที่แต่งกายไม่เหมือนคนอื่่นอ่ะครับ คือ พวกลาบานุย ยกเว้นอีกคนที่ไม่ได้เข้าไปข้างในอ่ะครับ
พอจะเข้าใจเปล่าครับ

สรุปแล้วก้อคือลาบานุยมันออกมาได้ตั้งนานแล้วใช่มั้ยครับ

แต่ที่พวกลูฟี่เข้าไปเจอนั้นคือเรื่องในอดีต

ผมเข้าใจถูกป่ะครับตามที่คุณอธิบายมา

takky

• *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: พ. 15 ก.พ. 2012 เวลา 11:40:29 »
อ่านกระทู้ตอบแล้วกลับไปดูอีกรอบก็เข้าใจเองครับ *number1*