Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

ทำไมรัฐบาล ถึงไม่หัดพวก CP9 ใช้ฮาคิให้เป็น.... (แล้วตอนนี้พวก CP9 ไปอยู่ไหนอ่ะ)

หน้า: << < (7/16) > >>

OffeSpiN:

เค้าหมายถึงเจ๊อธิบายให้มันเข้าใจยากกว่าเก่าต่างหากเล่าเฟ้ยยย!!  *้ั์drinktea*

panndora:

*haha* *haha* *haha* *haha* *haha* *haha* *haha* *haha*
เค้าคนซื่อ!!

windyzero:

ฮาคิ มันฝึกกันยากนะ ผมว่า

ขนาดลูฟี่ ที่ฮาคิตื่นขึ้นมาเต็มตัวยังใช้เวลาเกือบ 2 ปี

ถ้าคนอื่นที่ฮาคิไม่ตื่น ผมว่า นานกว่านั้น หรืออาจจะฝึกไม่สำเร็จก็ได้

แต่พวก CP มันก็น่าจะได้พื้นฐานของการฝึกฮาคิไปแล้ว คือ กายาเหล็กกับดัชนีพิฆาต

ส่วน จะจับทหารเรือฝึกฮาคิให้เป็น ผมว่า มันเกินความจำเป็นนะ

คือ ชั้นยศของทหาร มันบ่งบอกถึงขีดความสามารถได้เป็นอย่างดี

อีกอย่าง นอกจากการไล่จับโจรสลัด สิ่งสำคัญคือ เรือครับ ต่อให้มีฮาคิหมด

แต่เรือโดนยิงอัปปางก่อน มันจะมีความหมายอะไร - -*

bloodyfang:

รูปแบบทั้งหกเป็นการฝึกร่างกาย  ฮาคิเป็นการฝึกจิต ไม่น่าจะเกี่ยวกัน

เดามั่วมั่ง:

--- อ้างจาก: bloodyfang ที่ อ. 14 ก.พ. 2012 เวลา 00:27:53 ---รูปแบบทั้งหกเป็นการฝึกร่างกาย  ฮาคิเป็นการฝึกจิต
--- End quote ---

*number1*

ตรงประเด็นเลยครับ...
การฝึกจิตใจมันยากกว่าฝึกร่างกาย.... *้ั์pray*

หน้า: << < (7/16) > >>

Go to full version