หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: สังเกตนิดๆว่าโซโลก็เริ่มมี.....ที่เปลี่ยนไป  (อ่าน 7078 ครั้ง)

doon142

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
ดวงตาของโซโล ผมว่าเริ่ม มีแนวโน้มที่เล็กและคมเป็นตาเหยี่ยวแล้วนะ แต่เป็นสีเขียว  ลองดูในตอนท้ายของคลิปนี้ดูนะ จะมีช่วงนึงที่เห็นตา     One Piece - Zoro Cuts ship In Half ! ! !

Lambo

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
Re: สังเกตนิดๆว่าโซโลก็เริ่มมี.....ที่เปลี่ยนไป
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: จ. 13 ก.พ. 2012 เวลา 19:28:46 »
ตาเหยี่ยวเป็นฉายาของมิฮอคเพราะตามีลักษณะคมเท่ดี เหมือนเหยี่ยว
ชอบมีคนบอกว่าโซโลได้ตาเหยี่ยวจากมิฮอค มีตาเหยี่ยวบ้างละ
แต่ผมคิดว่าโซโลก็คือโซโล อ.โอดะคงไม่เอาลักษณะตัวละครอื่นมาใส่เหรอ
ถึงจะฝึกกับมิฮอคก็เถอะ

pujee

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
Re: สังเกตนิดๆว่าโซโลก็เริ่มมี.....ที่เปลี่ยนไป
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: จ. 13 ก.พ. 2012 เวลา 20:30:02 »
มิฮอค ฉายา ชายตาเหยี่ยว

แต่โซโล ฉายา ชายตาบอดนะครับ ฮ่าๆๆๆ
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

I3lack

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: จ. 13 ก.พ. 2012 เวลา 21:10:28 »
ผมว่าตาโซโลก้อเป็นแบบนี้อยุ่แล้วนะ
ตาเหยี่ยวเป็นฉายาของมิฮอคเพราะตามีลักษณะคมเท่ดี เหมือนเหยี่ยว
ชอบมีคนบอกว่าโซโลได้ตาเหยี่ยวจากมิฮอค มีตาเหยี่ยวบ้างละ
แต่ผมคิดว่าโซโลก็คือโซโล อ.โอดะคงไม่เอาลักษณะตัวละครอื่นมาใส่เหรอ
ถึงจะฝึกกับมิฮอคก็เถอะ
ผมก้อคิดเหมือนกัน

โซโลก้อบอกอยู่ว่าจะเป็นคนตัดหัวตาเหยี่ยวเอง
ตาเหยี่ยว มันคงไม่หั้ยตาคนที่จะตัดหัวมันหรอก(มั้ง!!) *dontknow* *dontknow*

doon142

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: อ. 14 ก.พ. 2012 เวลา 19:26:40 »
ผมไม่ได้หมายถึงมันจะได้ตาของมิฮอร์คมาหรอกครับ ผมหมายถึง สายตามันคมขึ้น เหมือนตาเหยี่ยว เข้าใจไหมครับ

Dragon

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พ. 15 ก.พ. 2012 เวลา 02:44:55 »
อืม  ใช่ๆๆเห็นแบบนั้นเหมือนกัน

Aragan

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พ. 15 ก.พ. 2012 เวลา 13:03:18 »
โซโล กำลังเบิกเนตรสังสาระอยู่  *้ั์cool*

prince_fenris

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
    • punzas.net
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พ. 15 ก.พ. 2012 เวลา 13:14:20 »
 *disappoint* *disappoint* *disappoint*

panndora

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พ. 15 ก.พ. 2012 เวลา 13:36:22 »
โซโล กำลังเบิกเนตรสังสาระอยู่  *้ั์cool*
*number1* *number1* *number1*