Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

ยินดีต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน"แนะนำตัวกันที่นี่"นะคับ. (กระทู้นี้ให้แชร์ความคิด)

หน้า: << < (47/48) > >>

NaTTaJaK:

ถึงผมจไม่หล่อแต่รวยก็พอครับห้าาาาามีเงินทำได้เกือบทุกอย่างครับ

Augustz:

--- อ้างจาก: bignaja123 ที่ จ. 09 เม.ย. 2012 เวลา 19:55:03 ---
--- อ้างจาก: Augustz ที่ จ. 09 เม.ย. 2012 เวลา 19:38:12 ---ไม่จิงมั้ง  หล่อสุดต้องผมสิ *้ั์post2*

--- End quote ---

หล่อกันหมดทุกคน    แต่ยังแพ้ผมนิดนึง  *hoho* *hoho*

อ่ะๆ เรื่องหน้าหล่อ ผมยอมก้ได้   แต่ ใจ ผมอ่ะ หล่อมว๊าก *้ั์post*

Sawako Kuronuma:

--- อ้างจาก: Augustz ที่ จ. 09 เม.ย. 2012 เวลา 19:38:12 ---ไม่จิงมั้ง  หล่อสุดต้องผมสิ *้ั์post2*

แหวะ   *้ั์vomit*

ล้อเล่งนะพี่ออกัส อุอุ อิอิ    *rip*

Zombie land:

คัย เริ่ม เรื่อง “ หล่อ ”  ฟ้ะกระทืบมันซะ พวกเรา *haha* ขอหาทำกระทู้ไห้แปลกเปลื้อน!!   *attack* *attack* *attack*

( ลากผมไปโรงบาลศรีธันยา ที  โรคกำเริบ  *้ัิalone* *้ัิalone* ▬

NaTTaJaK:

--- อ้างจาก: panndora ที่ อา. 12 ก.พ. 2012 เวลา 14:25:31 ---ไม่ๆอันนี้เตือนจริงๆคะ ช่วงที่แพนไปทำงานพอกลับมาเห็นนะคะ
พวกเมนท์แบบสองแง่สามง่ามอะคะเดี๋ยวนี้ชักเริ่มเยอะขึ้นจริงๆ
ก็เลยเป็นห่วงคะเพราะบอร์ดฝั่งนารูโตะมันก็ล่มสลายเพราะเริ่มจากการเล่นๆเรื่องแบบนี้นี่แหละ
คือสำหรับคนเราที่อยู่กันมานานมันก็ไม่มีปัญหาหรอกคะเพราะจะรู้ว่าเล่นๆกัน
แต่คนที่ไม่ค่อยได้เข้ามาหรือคนมาสมัครใหม่พอมาเจออะไรแบบนี้เยอะๆเขาจะคิดอยู่สองทางไงคะ
1. รู้สึกว่าบอร์ดนี้ทะลึ่งตึงตังพูดจาหยาบโลนได้ เพราะคนที่อยู่มาก่อนก็พูดกันเป็นเรื่องธรรมดา ซึ่งกลาย
    เป็นว่าคนที่เข้ามาก็จะกล้าแรงและออกนอกเรื่องเลยทำให้บอร์ดไม่มีคุณภาพลงเรื่อยๆ
2. รู้สึกว่าบอร์ดนี้มีแต่อะไรไม่รู้ออกทะเลกันสิบคอมเมนท์ต่อกัน ทะลึ่งพูดจาชวนให้คิด ไม่มีเนื้อหากระทู้เลย
    เขาก้เลยรู้สึกเซ็งกับการเข้ามาในบอร์ดอะไรแบบนี้
อันนี้พูดตามประสบการณ์ตัวเองเลยคะ เพราะเลี่ยงหนีมาหลายเว็บแล้วถ้าจนมาเจอบอร์ดคุณภาพแบบSritown
นี่แหละคะ แต่ถ้าพวกเราไม่ระวังก็คอนเฟิร์มคะไม่นานหรอกก็เงียบเหงาลงได้ ^^ เป็นห่วงจากใจเลยจ้ะ

ท่านแพนแน่ๆๆๆๆครับคนนี้

หน้า: << < (47/48) > >>

Go to full version