หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ยินดีต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน"แนะนำตัวกันที่นี่"นะคับ. (กระทู้นี้ให้แชร์ความคิด)  (อ่าน 115412 ครั้ง)

krapao

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
สมาชิกใหม่ครับ  ฟากเนื้อฟากตัวด้วยครับ

NaTTaJaK

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • ถ้าหากเรายังไม่ทิ้งความฝันความฝันก็จะยังไม่ทิ้งเรา
    • [url=http://pic.free.in.th/id/bbf4ce827994fc8d5cf82e62ed8076a9][img]http://image.free.in.th/z/ib/imagesca3zzbcu.jpg[/img][/url]
ผมชื่อ นัท นะครับเปงสมาชิกไหม่เหมือนกานครับ
ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ
มังกรเฝ้ารอโอกาสที่จะผงาจขึ้นสู่ท้องฟ้าในขณะที่เวลายังมาไม่ถึงมันจะซุกหัวซ่อนกรงเล็บและเก็บตัวอยู่ใต้ห้วงน้ำลึกโดย
พยายามไม่ให้เกิดระลอกคลื่น^^

pottms

• *
  • โลกจะดีขึ้นถ้า "มนุยษ์" รู้จัก "โทษตัวเอง"
สมาชิกใหม่ ฮ้าบ ตอบนิส ตอบหน่อยมั้ง แล้ว ฝากเนื้อฝากตัว ด้วย นะ ฮ้าบ *nude* *nude* *nude* *nude* *nude* *nude*
ฮิ้วๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

pujee

• *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
ขอฝากเนื้อ ฝากตัว ฝากหัว ด้วยครับ มีอะไรก็ชี้แนะด้วยครับ
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

ericky

• *
สมาชิกใหม่ครับ ริกกี้ ครับ
อยากรู้วิธี ทำให้รูปขึ้น forum profile ครับ เลือกกี่รูปก็ใช้ไม่ได้
ขอซักครั้งจะตั้งใจทำงานเก็บเงินไปขอ..

pujee

• *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
สมาชิกใหม่ครับ ริกกี้ ครับ
อยากรู้วิธี ทำให้รูปขึ้น forum profile ครับ เลือกกี่รูปก็ใช้ไม่ได้

แนะนำให้ฝากไฟล์รูปแล้วเอาลิ้ง url มาวาง ก็ได้ละครับ
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

เดามั่วมั่ง

• *
  • บุรุษ ที่เต็มไปด้วยปริศนา...?
ยินดีต้อนรับทุกๆท่าน ครับ.....

ท่าน extrabome   (ท่านไม่ใหม่เท่าไรแล้วมั้ง...ครับ) ^^
ท่าน witthawat7 
ท่าน DipucCupiD
ท่าน krapao
ท่าน NaTTaJaK
ท่าน pottms
ท่าน ericky

ยังไงก็ขอความร่วมมือทุกท่านด้วยนะครับ....เรื่องการโพส หรือ ตอบ Rep
เนื่องจากสมาชิกเพิ่มมากขึ้น(น่าจะมีเดือดกันบ่อย ขึ้น....) ยังไงก็ให้อภัยกัน บ้างนะครับ...
ถ้าเรื่องลามจนดูแล้วมันไม่จบง่าย... แค่ไม่ตอบกลับไป เด๋วก็คลายเอง แหล่ะครับ
การชนะใจตัวเอง เป็นชัยชนะที่ยอดเยี่ยมที่สุดครับ....

หลายท่านอาจจะเห็นผมว่าแล้วบอกว่า เฮ๊ย....ย ไอ้นี่...เป็นใครวะ... ...ใหญ่มาจากไหนวะ
ทำเป็นพูดให้ตัวเองดูดี สั่งให้คนอื่นทำโน้นนี่....  อะไรประมาณนี้
ซึ่งจริงๆแล้วผมเป็นแค่สมาชิกของบอร์ดนี้ คนนึงเท่านั้น.... (และชอบบอร์ดนี้)
ผมไม่ได้มีข้อมูลOnepiece อะไรมากไปกว่าท่านทั้งหลายเลย.... อ่านมาเหมือนกับทุกท่าน เล่ม1-ปัจจุบัน
(อย่างเรื่องที่ ถามว่า เรือ 22 ภาพ ชื่ออะไร นี่....ต้องบอกว่าไม่รู้จริงๆ)

แต่ผมแค่อยากจะให้บอร์ดนี้มีคุณภาพ  คุยแล้วสนุก (ก็คือออกทะเลนั่นแหล่ะ แต่ถ้ามากไปก็อาจจะเจอพายุได้)
ใครเข้ามาอ่านแล้วอยากสมัครสมาชิก อยากมาร่วมสนทนา อยากให้มีสมาชิกเยอะๆ และไม่อยากให้ท่านใดต้องหายไป
ก็แค่นั้น แหล่ะครับ.....

ถ้าท่านใดยังไม่อ่านหัวกระทู้นี้ อยากให้อ่านครับ แต่ไม่ได้บังคับนะครับ
http://www.sritown.com/forum/index.php?topic=1943.0

*้ั์pray*

เดามั่วมั่ง

• *
  • บุรุษ ที่เต็มไปด้วยปริศนา...?
ไหนๆก็ไหนๆละครับ วิธีอัพรูปลง หน้าโปรไฟล์ ถ้าอัพโหลดจากเครื่องตัวเองไม่ได้

ก็เอารูปไปฝากไว้กับเว็บฝากรุปต่างๆ ขนาด ไม่แน่ใจ แต่ ผมใช้ 150x150 pixel

แล้วก็เอา direct url มาแปะไว้ในโปรไฟล์ของเรา ก็เป็นอันจบ

ส่วน ลายเซ็นต์ ก็เหมือนกับข้างบน แต่ใช้ BB Code แทนครับ

รบกวน คุณเดามั่วมั่งแปพไว้ที่หน้าแรกด้วยก็ดี เผื่อสมาชิกใหม่ๆเข้ามาอ่าน จะได้นำไปใช้ได้

ป.ล. ผมไม่มีเวลาว่างที่จะทำรูปให้ดู เนื่องจาก ผมกำลังจะเดินทางไป ตจว.แล้วครับ

ป.ล.2 ยินดีต้อนรับสมาชิกใหม่ด้วยนะครับ

รับทราบ ครับ ท่าน win  เด๋วจัดให้ครับ....
พอดีช่วงนี้ ผมก็ไม่ค่อยว่างเท่าไรเหมือนกันครับ ช่วงนี้งานเข้าครับ...
แต่พยายามจะเข้ามาตอบทุกวัน...

เดินทางปลอดภัยแล้วกันครับ.....    *number1*

The_O

• *
ยินดีต้อนรับทุกๆท่าน ครับ.....

ท่าน extrabome   (ท่านไม่ใหม่เท่าไรแล้วมั้ง...ครับ) ^^
ท่าน witthawat7 
ท่าน DipucCupiD
ท่าน krapao
ท่าน NaTTaJaK
ท่าน pottms
ท่าน ericky

ยังไงก็ขอความร่วมมือทุกท่านด้วยนะครับ....เรื่องการโพส หรือ ตอบ Rep
เนื่องจากสมาชิกเพิ่มมากขึ้น(น่าจะมีเดือดกันบ่อย ขึ้น....) ยังไงก็ให้อภัยกัน บ้างนะครับ...
ถ้าเรื่องลามจนดูแล้วมันไม่จบง่าย... แค่ไม่ตอบกลับไป เด๋วก็คลายเอง แหล่ะครับ
การชนะใจตัวเอง เป็นชัยชนะที่ยอดเยี่ยมที่สุดครับ....

หลายท่านอาจจะเห็นผมว่าแล้วบอกว่า เฮ๊ย....ย ไอ้นี่...เป็นใครวะ... ...ใหญ่มาจากไหนวะ
ทำเป็นพูดให้ตัวเองดูดี สั่งให้คนอื่นทำโน้นนี่....  อะไรประมาณนี้
ซึ่งจริงๆแล้วผมเป็นแค่สมาชิกของบอร์ดนี้ คนนึงเท่านั้น.... (และชอบบอร์ดนี้)
ผมไม่ได้มีข้อมูลOnepiece อะไรมากไปกว่าท่านทั้งหลายเลย.... อ่านมาเหมือนกับทุกท่าน เล่ม1-ปัจจุบัน
(อย่างเรื่องที่ ถามว่า เรือ 22 ภาพ ชื่ออะไร นี่....ต้องบอกว่าไม่รู้จริงๆ)

แต่ผมแค่อยากจะให้บอร์ดนี้มีคุณภาพ  คุยแล้วสนุก (ก็คือออกทะเลนั่นแหล่ะ แต่ถ้ามากไปก็อาจจะเจอพายุได้)
ใครเข้ามาอ่านแล้วอยากสมัครสมาชิก อยากมาร่วมสนทนา อยากให้มีสมาชิกเยอะๆ และไม่อยากให้ท่านใดต้องหายไป
ก็แค่นั้น แหล่ะครับ.....

ถ้าท่านใดยังไม่อ่านหัวกระทู้นี้ อยากให้อ่านครับ แต่ไม่ได้บังคับนะครับ
http://www.sritown.com/forum/index.php?topic=1943.0

*้ั์pray*
เห็นด้วยครับ *number1*
คนเรา 10 คน ไม่มีคิดเหมือนกันทั้งหมดหรอกครับ
อ่านการ์ตูนที่ชอบให้สนุกก็พอใจแล้ว
ส่วนเรื่องที่คุยกันก็คล้ายๆกับการได้คุยกับคนที่ชอบอะไรเหมือนๆกัน
เพราะถ้ามานั่งเถียงกันเรื่องนั้นนู่นนี่มันไม่จบหรอก ต่างคนก็มีเหตุผลที่คิดว่าถูกทั้งนั้นแหละ
มันอยู่ที่ว่าเมื่อรู้ตัวว่าผิดจะกล้าขอโทษรึเปล่าแค่นั้นเอง
เพราะที่ดูๆแล้วหลายๆเรื่องมันมาจากการที่ไม่ยอมรับว่าผิดแล้วขอโทษไม่เป็นนี่เเหละ

"คนเราทำผิดได้ ก็ขอโทษได้"
มันคงไม่มีคนใจแคบถึงขนาดไม่ให้อภัยคนที่สำนึกผิดออกมาจากใจหรอกครับ
ไม่อย่างนั้น องค์คุลีมาล คงจะบรรลุไม่ได้หรอกครับ
PSN:Muscle_Bomber
ใครมี PS3 ก็แอดมาเล่นเกมด้วยกันครับ

เดามั่วมั่ง

• *
สำหรับท่านสมาชิก ที่ยังไม่สามารถใส่รูปส่วนตัวได้ คลิ๊กตามลิ้งเลยครับ อยู่ด้านล่าง...

ปล. ได้รับคำสั่งจากเบื้องบนมา (ท่าน win)  *haha*

เอ๋......ท่าน Pan หายไปไหน ใยถึงไม่กลับมา....(กลับมาแปะรูปหน่อย ครับ)  *้ัcomeon*

Remy Martin

• *
สวัดดีครับสมาชิกทุกท่าน ผมสิงที่นี้มานานพอสมควรนะ ผมชอบที่นี้นะชอบวันพีช ชอบอ่านกระทู้ที่ทุกคนแสดงความคิดเห็นกัน แต่ว่าเพิ่งจะสมัคร ยังไงก็ขอเป็นเพื่อนๆกับทุกคนด้วยนะครับ

เดามั่วมั่ง

• *
สวัดดีครับสมาชิกทุกท่าน ผมสิงที่นี้มานานพอสมควรนะ ผมชอบที่นี้นะชอบวันพีช ชอบอ่านกระทู้ที่ทุกคนแสดงความคิดเห็นกัน แต่ว่าเพิ่งจะสมัคร ยังไงก็ขอเป็นเพื่อนๆกับทุกคนด้วยนะครับ

ยินดีต้อนรับ ท่าน Remy Martin ครับผม   *great*

meeridee

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
สวัสดีครับ
รายงานตัวด้วยคน
คิดไปคิดมา ผมลืมแนะนำตัว
 *damage* *damage*

sehawong3

• *
ดีครับผมต้นครับ อ่าการ์ตูนจากเวปนี้ได้ปีกว่าๆละ เพิ่งสมัครสมาชิก

อยากตอบหลายๆ คำถามที่คนอื่นตอบไม่โดนใจเลยสมัคร อิอิ

เดามั่วมั่ง

• *
สวัสดีครับ
รายงานตัวด้วยคน
คิดไปคิดมา ผมลืมแนะนำตัว
 *damage* *damage*

ดีครับผมต้นครับ อ่าการ์ตูนจากเวปนี้ได้ปีกว่าๆละ เพิ่งสมัครสมาชิก

อยากตอบหลายๆ คำถามที่คนอื่นตอบไม่โดนใจเลยสมัคร อิอิ

ยินดีต้อนรับครับ.... 

ท่าน meeridee
ท่าน Sehawong
*great*