Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

ยินดีต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน"แนะนำตัวกันที่นี่"นะคับ. (กระทู้นี้ให้แชร์ความคิด)

หน้า: << < (9/48) > >>

ZenkImu:

--- อ้างจาก: panndora ที่ อา. 12 ก.พ. 2012 เวลา 14:25:31 ---ช่วงที่แพนไปทำงานพอกลับมาเห็นนะคะ

--- End quote ---

อุ๊บ !!!  ทำงานนี่บอกอายุเลยนะครับ  *haha*

Augustz:

--- อ้างจาก: ZenkImu ที่ อา. 12 ก.พ. 2012 เวลา 22:30:23 ---
--- อ้างจาก: panndora ที่ อา. 12 ก.พ. 2012 เวลา 14:25:31 ---ช่วงที่แพนไปทำงานพอกลับมาเห็นนะคะ

อุ๊บ !!!  ทำงานนี่บอกอายุเลยนะครับ  *haha*

บอกอายุยังไงคับ ผมไม่เข้าใจ
สมัยนี้ใครๆอายุเท่าไหร่เค้าก้ทำงานกันทั้งนั้นแหละคับ รอขอตังพ่อแม่อย่างเดียวไม่ได้หรอก
ถ้าพ่อแม่ตายไปจะขอใครล่ะคับ เค้าเลยต้องทำ

panndora:

--- อ้างจาก: Augustz ที่ อา. 12 ก.พ. 2012 เวลา 22:38:41 ---
--- อ้างจาก: ZenkImu ที่ อา. 12 ก.พ. 2012 เวลา 22:30:23 ---

บอกอายุยังไงคับ ผมไม่เข้าใจ
สมัยนี้ใครๆอายุเท่าไหร่เค้าก้ทำงานกันทั้งนั้นแหละคับ รอขอตังพ่อแม่อย่างเดียวไม่ได้หรอก
ถ้าพ่อแม่ตายไปจะขอใครล่ะคับ เค้าเลยต้องทำ

โห๊ย ใจเย็นอย่าดุ กันคร๊าเคยเฉลยไปแล้วว่าอายุ 23 จ๊าตอนนี้ ^^
แต่ทำงานตั้งแต่เรียนปี 1 ตอนอายุ 18 แล้วค๊า ม้วฟๆทุกคนอย่าดุกันนะคะ

Mnamwa zx:

ผมจะพยายามไม่ออกทะเลนะครับ เพราะกินผลไม้ปีศาจไปแล้วด้วย ออกทะเลไม่ค่อยได้อยู่แล้น *hoho* *number1*

Augustz:

ออกได้คับ แต่อย่าตกน้ำก้พอ  *haha*

หน้า: << < (9/48) > >>

Go to full version