Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

ยินดีต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน"แนะนำตัวกันที่นี่"นะคับ. (กระทู้นี้ให้แชร์ความคิด)

หน้า: << < (2/48) > >>

manskaclub:

5555 ผมไม่ออกหรอกทะเล ว่ายน้ำไม่เป็น

Augustz:

ไม่เปนไรคับ มีห่วงยาง *haha*

windyzero:

ไม่ต้้องห่วงนู่แพน พวกเราจะออกทะเล ไม่ต้องเอาเรื่องนั้นเรื่องนี้มาพาออกหรอก เอาเรือมาเทียบท่าแล้วไปกันดื้อๆ ง่ายหกว่า 55+

panndora:

ไม่ๆอันนี้เตือนจริงๆคะ ช่วงที่แพนไปทำงานพอกลับมาเห็นนะคะ
พวกเมนท์แบบสองแง่สามง่ามอะคะเดี๋ยวนี้ชักเริ่มเยอะขึ้นจริงๆ
ก็เลยเป็นห่วงคะเพราะบอร์ดฝั่งนารูโตะมันก็ล่มสลายเพราะเริ่มจากการเล่นๆเรื่องแบบนี้นี่แหละ
คือสำหรับคนเราที่อยู่กันมานานมันก็ไม่มีปัญหาหรอกคะเพราะจะรู้ว่าเล่นๆกัน
แต่คนที่ไม่ค่อยได้เข้ามาหรือคนมาสมัครใหม่พอมาเจออะไรแบบนี้เยอะๆเขาจะคิดอยู่สองทางไงคะ
1. รู้สึกว่าบอร์ดนี้ทะลึ่งตึงตังพูดจาหยาบโลนได้ เพราะคนที่อยู่มาก่อนก็พูดกันเป็นเรื่องธรรมดา ซึ่งกลาย
    เป็นว่าคนที่เข้ามาก็จะกล้าแรงและออกนอกเรื่องเลยทำให้บอร์ดไม่มีคุณภาพลงเรื่อยๆ
2. รู้สึกว่าบอร์ดนี้มีแต่อะไรไม่รู้ออกทะเลกันสิบคอมเมนท์ต่อกัน ทะลึ่งพูดจาชวนให้คิด ไม่มีเนื้อหากระทู้เลย
    เขาก้เลยรู้สึกเซ็งกับการเข้ามาในบอร์ดอะไรแบบนี้
อันนี้พูดตามประสบการณ์ตัวเองเลยคะ เพราะเลี่ยงหนีมาหลายเว็บแล้วถ้าจนมาเจอบอร์ดคุณภาพแบบSritown
นี่แหละคะ แต่ถ้าพวกเราไม่ระวังก็คอนเฟิร์มคะไม่นานหรอกก็เงียบเหงาลงได้ ^^ เป็นห่วงจากใจเลยจ้ะ

windyzero:

พวกคำหยาบคาย สองแง่สองง่าม นี่ มันต้อง ขอร้องให้ช่วยๆกันงดน่ะแหละ

ออกทะเลได้ แต่อ่า 18+ มากไป-*-

หน้า: << < (2/48) > >>

Go to full version