Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

ยินดีต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน"แนะนำตัวกันที่นี่"นะคับ. (กระทู้นี้ให้แชร์ความคิด)

หน้า: << < (4/48) > >>

เดามั่วมั่ง:

--- อ้างจาก: panndora ที่ อา. 12 ก.พ. 2012 เวลา 14:30:03 ---ช่ายคะก็ไม่ได้ว่า เฮ้ย!!ห้ามเล่นเลยนะ จริงๆก็อ่านแล้วขำไปด้วยนะคะ
แต่พอบางทีสิบกว่าคอมเมนท์ติดกันมีแต่อะไรแบบนี้ ก้รู้สึกเหมือนกันคะว่า เอิ่ม...!!
ก้เข้าใจคะว่าผู้ชายเวลาพูดเรื่องพวกนี้ก็สนุก ^^ แต่ผู้หญิงที่อ่านวันพีซก็มีนะคร๊า
ก็แบบเล่นได้ฮาๆนิดหน่อยเป็นกระสัยสนุกๆกันแบบมีพูดแพลมๆมามั้งในคอมเมนท์อะไรแบบนี้
รับรองหนุ่มๆบอร์ดนี้จะดูดีมีเสน่ห์มากกว่าพูดออกมาแต่เรื่องพวกนี้ตรงๆเลยคะ คนสวยคอนเฟิร์ม!!

--- End quote ---

รับทราบ ครับ ท่าน P ....
ผมจะเริ่มหล่อขึ้นแล้วครับ....
เอาเป็นว่า 18+ นิดหน่อย พอหอมปากหอมคอ ก็แล้วกันนะครับ....

จะว่าไปตั้งกระทู้แบบนี้ก็ดีเหมือนกัน แหะ.... แบบกระทู้ปรับความเข้าใจสมาชิกบอร์ด(ตอนแรกคิดว่าจะมีตอบกันแค่ 2-3 rep เอง)

--- อ้างจาก: nu-dawan ที่ อา. 12 ก.พ. 2012 เวลา 15:48:57 ---สวัสดีชาวบอร์นี้ทุกท่าน จริงๆก็สิงที่นี่มานานพอสมควรล่ะ แต่เพิ่งจะสมัครสมาชิกได้ ขอฝากตัวด้วยนะคะ *number1* *number1*

ครับ  เห็นไหม ยังมีหลายๆท่านที่ยังอยู่เบื้องหลัง บางคนอาจจะไม่ยังกล้าเข้า บางคนก็กำลังพยายามสมัครอยู่....
ยินดีครับผม.... *number1*

panndora:

--- อ้างจาก: bowbig ที่ อา. 12 ก.พ. 2012 เวลา 15:45:19 ---บอร์ดนารูโตะมันเกิดอะไรขึ้นเหรอคะ (พอดีว่าติดอยู่แค่บอร์ดวันพีชอ่า 55)

บอร์ดโตะว่อนไปด้วยคำประมาณนี้คะ (เยาวชนอายุต่ำกว่า 13 ปีควรมีผู้แนะนำคะ อิอิ)
"กู ... ... สัส ... โง่ กาก สวะ " ฯลฯ อะไรแบบเนี้ยะแหละคะในตัวอย่างนี่ซอฟๆนะคะบางทีเล่นถึงแม่พ่อหรือของลับกันเลย
คือการด่ากันมันเป็นเรื่องปกติของบอร์ดฝั่งนั้นไปแล้วอ่ะคะไม่อยากให้บอร์ด OP เป็นแบบนั้นด้วย ^^

--- อ้างจาก: nu-dawan ที่ อา. 12 ก.พ. 2012 เวลา 15:48:57 ---สวัสดีชาวบอร์นี้ทุกท่าน จริงๆก็สิงที่นี่มานานพอสมควรล่ะ แต่เพิ่งจะสมัครสมาชิกได้ ขอฝากตัวด้วยนะคะ *number1* *number1*

ยินดีต้อนรับค๊า....นู๋ดาวันคนสวย *love*

EmoHang:

บอร์ดนี้ทำผมหายสงสัยไปหลายอยู่เหมือนกัน *love*

OffeSpiN:

ไหนๆ จะรณรงค์กันแล้วผมอยากให้ช่วยกันแสดงความคิดเห็นอย่างสร้างสรรค์ไม่ซ้ำซากบ้างได้ไม๊
อย่างกระทู้ถามข้อมูล ประมาณว่าบากี้เป็นสายอะไร ?  *้ั์drinktea*
#1 พารามีเชียจ้ะ
#2 เป็นสายพารามีเชียคับ
#3 บากี้เป็นสายพารามีเชียค่ะ
คือตอบเหมือนกัน จะซ้ำเพื่อ? ถ้าขยายความให้ละเอียดขึ้นก็ว่าไปอย่าง ตอบแบบนี้ไม่ต้องตอบก็ได้ฮะ  *้ั์drinktea*
หรือถ้าอย่างกระทู้ประเภทถามความคิดเห็น  *้ั์drinktea*
จะตอบซ้ำก็ว่ากันไปไม่ซีเรียส เพราะเป็นการออกความคิดเห็น จะคิดต่างยังไงก็เต็มที่ แต่อย่าเบียดเบียนความคิดเห็นกัน
เช่น "ผมว่าน่าจะเป็นแบบนี้ไม่ใช่แบบนั้น" ก็ถกกันไปตามเหตุผล คุยกันสนุก
แต่ถ้าประเภทคิดต่างเกิ๊น แบบว่า10 คนคิดแบบนี้ ดันมาต่างแบบสุดขั้วอยู่คนเดียว แถมเหตุผลที่ต่างก็ดันพิสูจน์ไม่ได้ ไม่มีน้ำหนัก ชักแม่น้ำทั้งห้า พางงไปเรื่อย
พอคนอื่นมาบอกว่าไม่ใช่นะ ก็เริ่มดูถูกสติปัญญา หาว่าเข้าข้างกันบ้าง เริ่มหลุดประเด็น (ภาษาชาวบ้านเรียกว่าแถ)
ไอ่แบบนี้นี่คุยกันยาว อิ่มเอมกันทั่วหน้า อืดมาม่ากันทั่วบอร์ด ฟิน!!

panndora:

^
^
แง๊!! เข้าตัวเค้าง่ะ
*shock* *shock* *shock* *shock*

หน้า: << < (4/48) > >>

Go to full version