Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

มีสงสัยตอนที่แชงค์คุยก่ะหนวดขาวม่ะ

หน้า: << < (10/12) > >>

pujee:

แนว แอพสแทรค ไงครับ ^^

kenfatys:

--- อ้างจาก: Augustz ที่ อา. 12 ก.พ. 2012 เวลา 22:32:22 ---[
--- อ้างจาก: kenfatys ที่ อา. 12 ก.พ. 2012 เวลา 22:20:51 ---ถ้าจะเปรียบเเชงค กับ มิฮอค เเบบว่า จริงไม่ใช้เเชงค์กระจอก
เเต่มิฮอคเป็นอันดับ 1 ไม่ก็ 2 ไม่ลองจะโดฟลามิงโก้ ใน 7เทพ
ระดับมันพูดตรงๆว่า พวกพลเอก ก็ต้องพูดกับมันดีๆเหมือนกัน

--- End quote ---
ไม่เข้าใจอ่ะคับ พิมให้ถูกๆหน่อย จะได้อ่านกันรุ้เรื่อง

ไม่เข้าใจตรงส่วนไหนละครับ
พลังของมิฮอคคืออันดับต้นๆใน 7 เทพ ถ้าพลังมัน เทียบทับ พอสูสี หรืออย่างน้อย พอจะสู้ได้กับ4 จักรพรรดิ์ ก็ไม่น่าเเปลก

panndora:

--- อ้างจาก: Augustz ที่ อา. 12 ก.พ. 2012 เวลา 22:32:22 ---[
--- อ้างจาก: kenfatys ที่ อา. 12 ก.พ. 2012 เวลา 22:20:51 ---ถ้าจะเปรียบเเชงค กับ มิฮอค เเบบว่า จริงไม่ใช้เเชงค์กระจอก
เเต่มิฮอคเป็นอันดับ 1 ไม่ก็ 2 ไม่ลองจะโดฟลามิงโก้ ใน 7เทพ
ระดับมันพูดตรงๆว่า พวกพลเอก ก็ต้องพูดกับมันดีๆเหมือนกัน

ไม่เข้าใจอ่ะคับ พิมให้ถูกๆหน่อย จะได้อ่านกันรุ้เรื่อง

เอ้าๆจะลองแปลไทยเป็นไทยให้คะ

ถ้าจะเปรียบแซงคูสกับมิฮอว์ค จริงๆแซงคูสก้ไม่ใช่กระจอก
ส่วนอันดับของมิฮอว์คใน 7 เทพน่าจะเป็นอันดับ 1 หรือถ้าเป็นอันดับสองก้น่าจะรองลงมาจากโดฟลามิงโก้
เพราะระดับมิฮอว์คเนี่ยถ้าไม่เก่งจริงๆ พวกพลเอกก็คงไม่พูดดีกับมิฮอว์คหรอก

น่าจะแปลแล้วเป็นประมาณนี้นะคะ ^^

kenfatys:

เเสดงว่าวิธีพิมให้คนอื่นเข้าใจ ของผมมันเเปลกสินะ คนอื่นถึงได้ไม่เข้าใจ

ขอบคุณที่เเปลไทยเป็นไทยให้ครับ(ได้ยินคำว่าเเปลไทยเป็นไทยมันเเทงใจคนไทยอย่างผมจริง จริ๊งง *dead*)

panndora:

--- อ้างจาก: kenfatys ที่ อา. 12 ก.พ. 2012 เวลา 23:06:01 ---เเสดงว่าวิธีพิมให้คนอื่นเข้าใจ ของผมมันเเปลกสินะ คนอื่นถึงได้ไม่เข้าใจ
ขอบคุณที่เเปลไทยเป็นไทยให้ครับ(ได้ยินคำว่าเเปลไทยเป็นไทยมันเเทงใจคนไทยอย่างผมจริง จริ๊งง *dead*)

ขอโทษคะที่พูดอะไรกระเทือนใจ *glad* อ่านตอนแรกแล้วแอบ งง จริงๆคะ
เอาน่าๆ ก้ต่อไปจะได้อธิบายละเอียดแม่นๆไงคะ ความจริงความเห็นนี้ก็ถือว่ามีประโยชน์นะคะ
สรุปคือคุณต้องการจะบอกว่าฝีมือมิฮอว์คก็น่าจะประมาณ 4 จักรพรรดินั้นแหละถ้าสู้กันแบบตัวต่อตัว ใช่มั้ยคะ ^^

หน้า: << < (10/12) > >>

Go to full version