Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

ถ้า โซโล กับ เอเนลู สู้กันตอนนี้ คิดว่าใครจะชนะ...

หน้า: << < (7/60) > >>

OffeSpiN:

ก็ขอซุยเหมือนเดิมคับว่าเรื่องใครจะชนะนี่ขอผ่านไปเลยแล้วกันฮะ

ขอออกความเห็นแค่ประเด็นย่อยเรื่องพลังฮาคิกับโรเกีย เพราะเป็นตัวละครโซโลกับเอเนลู  *้ั์drinktea*

alcoholismz:

2 ปี เรยนะเอเนลจะไม่เก่งขึ้นเรยหรอ

ก่อนหน้านี้ฮาคิ มันแจ่มเวอร์ แล้วนี่ 2 ปีแล้วนะ

คงพัฒนาไปมากแล้วละ 2 ปีที่ผ่านมา ไม่ใช่พวกพระเอกอย่างเดียวหรอกที่เก่งขึ้นอะ

Aragan:

โซโล ดาบเดียวชนะ เอเนลมันกากโคตร  *้ั์notlisten*

windyzero:

ถึงฮาคิ จะใช้ป้องกันการโจมตีได้ แต่จะให้ พลังโจมตีของสายโรเกียมันด้านไปเลยผมว่า มันคงเป็นไปไม่ได้

ถ้าเทียบกับการโจมตีของหนวดขาว 3 พลเอกใ้ช้ฮาคิรวมกันเป็นบาเรีย หรือกระจกป้องกันก่อนที่การโจมตีจะมาถึง

ซึ่งทั้ง 3 คน ก็ไม่ได้ เอาตัวไปรับการโจมตีนี่นา ถ้าลักษณะแบบนี้ ต้องใช้คนหลายคนเพื่อที่จะใช้ฮาคิทำเป็นบาเรียสำหรับการโจมตี

จากพลังผลปิศาจของหนวดขาว และน่าจะรวมไปถึงพลังของสายโรเกีย ได้บ้าง

แต่ ถ้าดวลตัวต่อตัว การป้องกันการโจมตีด้วยฮาคิ มันก็ทำได้ในระดับหนึ่ง เหมือนที่ เรย์ลี่เอาดาบรับดาบแสงของคิซารุน่ะแหละ

เท่าที่ผมดูๆแล้ว ในตอนนี้ ก็เห็นแต่ รับการโจมตีระยะประชิด กรณีแชงคส์กับอาคาอินุก็เหมือนกัน 2เคสนี้ ระยะประชิดเหมือนกัน

และเราก็ยังไม่ได้เห็น พวกสายโรเกียปล่อยพลังใส่แล้วเอาดาบมาป้องกันไว้ได้เลยนี่นา ใช่ป่ะ

ผมก็เลยมีความคิดว่า ถึงมีฮาคิ สายโรเกียก็ยังดูเด่นกว่า ในเรื่องของ ระยะการโจมตี การจะเอาชนะมันก็เป็นไปไม่ได้เลย ถ้าเข้าถึงตัวไม่ได้

แต่ถ้ามาประจันหน้ากันแล้ว ซัดกันโต้งๆนี่ สายโรเกียจะเสียเปรียบ เพราะรูปแบบการโจมตีมันไม่หลากหลายเท่าพวกนักสู้ประชิดคนอื่นๆ

ToNZigzag:

ตอนอยู่เกาะท้องฟ้า โซโลใช้ท่าดาบอย่างสวยงาม ถ้าเอเนลูโดนเข้าไปคงหนักน่าดู แต่ฟันไม่เข้า เลยโดน  *damage* ไฟฟ้าช็อตซะ <~ถ้าจำไม่ผิดน่าจะ10ล้านโวลต์ = =>   แต่ผมว่าถ้าดวลกันจริงๆโซโลคงฟันเข้าแล้วละ แต่จะตามเจ้าแห่งสายฟ้าได้รึเปล่านั่นแหละปัญหา -.-

หน้า: << < (7/60) > >>

Go to full version