Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

ถ้า โซโล กับ เอเนลู สู้กันตอนนี้ คิดว่าใครจะชนะ...

หน้า: << < (58/60) > >>

Vin D Sel:

--- อ้างจาก: เดามั่วมั่ง ที่ ศ. 09 มี.ค. 2012 เวลา 17:50:46 ---
--- อ้างจาก: windyzero ที่ ศ. 09 มี.ค. 2012 เวลา 12:57:23 ---ปล่อยให้สาระในกระทู้นี้หายไปได้ยังไง ขุดมันขึ้นมา *attack* *attack* *haha* *haha*

--- End quote ---

ยอดเยี่ยมครับ ขุดมันขึ้นมา  กระทู้ อมตะ...

ว่าแต่ท่าน Win หายไปซักพักเลย นะครับ.... นึกว่าจะหายไปเหมือน ท่าน Pan แล้ว

*glad*

สาวนักปฏิวัติของผมโดนรัฐบาลสั่งเก็บไปแล้วมั้งครับ  *้ั์pray*

สงบนิ่งไว้อาลัย 1 นาที *้ัิfreeze*

windyzero:

นู่แพนไม่หายหรอกครับ แต่คงไม่เม้นให้เราเห็น *้ั์cool*

ส่วนผมก็ มีภารกิจระดับชาติ มาๆหายๆ อย่าว่ากันล่ะ *้ั์post* *lulla*

nontananbaba:

--- อ้างจาก: Vin D Sel ที่ ศ. 09 มี.ค. 2012 เวลา 17:55:21 ---
--- อ้างจาก: เดามั่วมั่ง ที่ ศ. 09 มี.ค. 2012 เวลา 17:50:46 ---
--- อ้างจาก: windyzero ที่ ศ. 09 มี.ค. 2012 เวลา 12:57:23 ---ปล่อยให้สาระในกระทู้นี้หายไปได้ยังไง ขุดมันขึ้นมา *attack* *attack* *haha* *haha*

ยอดเยี่ยมครับ ขุดมันขึ้นมา  กระทู้ อมตะ...

ว่าแต่ท่าน Win หายไปซักพักเลย นะครับ.... นึกว่าจะหายไปเหมือน ท่าน Pan แล้ว

*glad*

สาวนักปฏิวัติของผมโดนรัฐบาลสั่งเก็บไปแล้วมั้งครับ  *้ั์pray*

สงบนิ่งไว้อาลัย 1 นาที *้ัิfreeze*

สงสัยสาวนักปฏิวัติกำลังปรึกษาหาลือกลยุทธกับดราก้อน เพื่อที่จะนำมาใช้ต่อกรกับรัฐบาลอยู่ครับ *้ั์cool*

windyzero:

*dead*

NaTTaJaK:

--- อ้างจาก: panndora ที่ ส. 11 ก.พ. 2012 เวลา 00:00:20 ---อืม...นะ ตอบยากมาก
เพราะไม่มีอะไรคอนเฟิร์มให้ว่าเอเนลูเก่งขึ้นรึป่าว จริงมั้ยคะ
ถ้าพูดเข้าข้างเกินคนที่เป็นแฟนโซโลจะว่าเข้าข้างเอเนลูเอาซะอีก

แต่ถ้าตอบแบบส่วนตัวแพนก็คิดว่าเอเนลูยังไงก็ต้องเก่งขึ้น
ซึ่งต่อให้โซโลมีฮาคิเกราะฟันโลเกียโดน แต่เค็นบุนฮาคิของเอเนลู
ถ้าใช้ตอนที่ไม่วอกแวกเลยก็เทพมากๆอะคะ ปัญหาคือโซโลจะฟันโดนรึป่าวนี่คือ
ประเด็นจริงๆ เพราะ ไวเท่าแสง ขนาดนั้น เคลื่อนย้ายชั่วพริบตาได้ อ่านการโจมตีล่วงหน้าได้อีก
ท่าเอลโทลกับซังโกะนี่ก็ไม่ใช่ของที่จะเอาดาบปัดทิ้งง่ายๆอะคะ ใหญ่เวอร์!!
แต่พวกท่าวิหคสายฟ้า มังกรสายฟ้า แพนว่าอันนี้ไม่น่าครณามือโซโลละ น่าจะเอาดาบปัดได้
ถ้าเอเนลูจะสู้กับโซโลก็ต้องทุ่มสุดตัวเหมือนกันคะ โซโลไม่ใช่ขี้ๆแล้ว แต่สรุปแล้วโซโลอาจจะพ่ายไป
เพราะความเป็นมนุษย์จึงทนทานไฟฟ้านานๆไม่ไหวคะ นี่เป็นข้อสรุปส่วนตัว

คนคนนี้ไช่ท่านแพนไหมครับถ้าไช่ถึงท่านแพนจะเปลี่ยนไอดียังไงผมก็ไม่ว่าครับกลับมาเถอะครับ
จะว่าผมจับผิดก็ได้ครับแ่คนในบอดอยากไห้ท่านกลับมาครับกลับมาเถอครับ

หน้า: << < (58/60) > >>

Go to full version