Manga Zone > Bleach TH บลีช เทพมรณะ แปลไทย

มีข้อสงสัยจากเรื่องบลีชมาถาม

หน้า: << < (8/12) > >>

Augustz:

ผมว่าไม่เลยนะ

คุโรซากิ อิชชิน   คุโรซากิ อิจิโกะ   มันก้คล้ายๆกันนะ แล้วครอบครัวของอิจิก้เปนของจิงไม่ใช่หรอ

ดาบของอิชชินก้มีความสามารถเหมือนๆกับของอิจิ  ชื่อดาบหรือท่าของดาบเนี่ยแหละผมจำไม่ได้ มันก้คล้ายๆกันนะคับ

ผมว่า ไม่น่าใช่ลูกของราชันย์หรอกนะ  แค่สกิลพระเอกมันแรงเฉยๆมั้ง  - -

ปล.ความเหนส่วนตัว  อย่าว่าเก๊าน๊า  *glad* *glad*

bignaja123:

อิจิโกะ ก้อเหมือนกับ เทนโด โซจิในเรื่อง มาสไรเดอร์คาบูโตะ หนะครับ

คุณย่าเคยบอกเอาไว้ ''โลกทั้งโลก หมุนรอบตัวเรา  คิดแบบนี้มันสนุกว่าไม่ใช่หรอ''

เหมือนอิจิโกะ ทุกอย่างหมุนขึ้นอยู่กับมันหมด  สกิลพระเอกมันแรงเว่อเหมือนที่กัสบอกอ่ะแหละ  *shock*

Bello_ojaku:

อิชชินน่ะพ่อมันแท้ๆ แน่เหรอ อาจารย์ไม่ได้เคลียร์เรื่องครอบครัวของเขาทั้งหมดเช่น
อิชชินเป้นใคร ทำไมถึงมีพลังยมทูต แม่อิจิโกะเองอาจมีส่วนเกี่ยวข้อง แถมอุราฮาร่าจะมีเอี่ยวด้วยที่รู้เรื่องอิจิโกะตั้งแต่แรกแล้ว
(พวกตระกูลชิบะก็น่าจะมีส่วน อย่างไคเอ็นก็น่าจะรู้ เพราะหน้าเหมือนอิจจิถึงขนาดลูเคียอึ้ง)(อ้อ ลืมไป ลูเคียชอบไคเอ็นนี่นา)

โลกทั้งโลกหมุนรอบตัวหรอ เจ๊ว่าบางที อิจิโกะอาจเป็นอะไรบางอย่างที่โลกหมุนรอบตวมันก็ได้ (เวลาอ่านรู้สึกแบบนั้นจริงๆ)
แต่ถ้าบอกว่าเพราะสกิลพระเอกล่ะก็ ชั้นว่ามันไม่สมเหตุสมผลนา (อาจารย์จะเล่นอะไรง่ายๆ ปานนั้นหรือ)

Augustz:

ถ้าไม่ใช่สกิลพระเอก จะเรียกว่า ?

อิจิ แรงดันวิญญาณมากเกิน ตั้งแต่ภาคแรกละ  ทำไมมันถึงมากขนาดนั้น เก่งกว่าเบียคุยะที่มีบังไค3รูปแบบอีกแน่ะ
เก่งกว่าเค็มจังที่แรงดันวิญญาณ มหึมา  เร็นจิที่ปลดปล่อยชิไคได้ แรงดันวิญญาณมีพอที่จะใช้บังไคในเวลาต่อมา(ภาคแรก)
อิจิยังฟันซะไม่มีชิ้นดีเลย   ท่านอุล ที่ปลดปล่อยดาบได้2ขั้นยังแพ้ยับเยินเพราะฮอลโล่วออกมา(ถ้าสกิลพระเอกไม่เรียกฮอลโล่วออกมาให้มันตายไปและ)  ไอเซ็นที่หัวหน้าใหญ่ยังสุ้ไม่ได้ อิจิฟันซะยับ อยุ่ดีๆก้ไปถามท่าสุดท้ายของดาบฟันวิญญาณ
กินโจวอีก  ทั้งฟลูบิ้ง ทั้งแรงดันวิญญาณของอิจิโกะที่ขโมยมา  ยังมีสกิลพระเอกเรียกเพื่อนให้เพื่อนเอาแรงดันวิญญาณมาให้

มากมายอ่ะ สกิลพระเอกมัน  แล้วถ้ามันเปนลูกราชันย์  ทำไมต้องเอาไปฝากอิชชินเลี้ยง

ปล.ไม่ได้จะแย้งนะ แค่เอาเหตุผลมาคุย

ปล2.จะบอกว่าผมหมั่นไส้อิจิโกะก้ได้นะคับ  *haha* *haha* *haha* *haha* *haha*

bignaja123:

--- อ้างจาก: Augustz ที่ ศ. 27 เม.ย. 2012 เวลา 20:59:14 ---ถ้าไม่ใช่สกิลพระเอก จะเรียกว่า ?

อิจิ แรงดันวิญญาณมากเกิน ตั้งแต่ภาคแรกละ  ทำไมมันถึงมากขนาดนั้น เก่งกว่าเบียคุยะที่มีบังไค3รูปแบบอีกแน่ะ
เก่งกว่าเค็มจังที่แรงดันวิญญาณ มหึมา  เร็นจิที่ปลดปล่อยชิไคได้ แรงดันวิญญาณมีพอที่จะใช้บังไคในเวลาต่อมา(ภาคแรก)
อิจิยังฟันซะไม่มีชิ้นดีเลย   ท่านอุล ที่ปลดปล่อยดาบได้2ขั้นยังแพ้ยับเยินเพราะฮอลโล่วออกมา(ถ้าสกิลพระเอกไม่เรียกฮอลโล่วออกมาให้มันตายไปและ)  ไอเซ็นที่หัวหน้าใหญ่ยังสุ้ไม่ได้ อิจิฟันซะยับ อยุ่ดีๆก้ไปถามท่าสุดท้ายของดาบฟันวิญญาณ
กินโจวอีก  ทั้งฟลูบิ้ง ทั้งแรงดันวิญญาณของอิจิโกะที่ขโมยมา  ยังมีสกิลพระเอกเรียกเพื่อนให้เพื่อนเอาแรงดันวิญญาณมาให้

มากมายอ่ะ สกิลพระเอกมัน  แล้วถ้ามันเปนลูกราชันย์  ทำไมต้องเอาไปฝากอิชชินเลี้ยง

ปล.ไม่ได้จะแย้งนะ แค่เอาเหตุผลมาคุย

ปล2.จะบอกว่าผมหมั่นไส้อิจิโกะก้ได้นะคับ  *haha* *haha* *haha* *haha* *haha*

--- End quote ---

ผมไม่มีอะไรจะพิมต่อแล้วละครับ อย่างที่กัสบอกมา  ทั้งหมด

แถวบ้านผมเรียกสกิลพระเอกครับ  มีพลังแบบหยั่งไม่ถึง แบบนี้  *rip* *rip*

หน้า: << < (8/12) > >>

Go to full version