Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

คิดว่า พวกลูฟี่ จะเจอผลปีศาจที่โลกใหม่รึเปล่า.....แล้วจะมีใครบ้างที่กินผลปีศาจ

หน้า: (1/4) > >>

เดามั่วมั่ง:

เนื่องจาก...
พวกลูฟี่ส่วนใหญ่จะกินผลปีศาจกันมาก่อนเจอกันแล้วทั้งนั้น...ผมจึงอยากถาม ท่านสาวก OnePiece ว่า...

1 คิดว่า...
1.1 คิดว่า การเดินทางที่โลกใหม่ พวกลูฟี่จะได้พบเจอกับผลปีศาจบ้างหรือเปล่า
1.2 คิดว่า ถ้าพวกลูฟี่เจอจะมีใครกินไหม (ตอบข้อ 1.2 เมื่อตอบข้อ1.1 ว่าเจอ)
1.3 คิดว่า ถ้ามีคนกิน คิดว่าใครในพวกลูฟี่ที่จะกินผลปีศาจ (ตอบข้อ 1.3 เมื่อตอบข้อ1.2 ว่ามี)
1.4 คิดว่า ผลปีศาจที่กินนั้นคือสายอะไร (ตอบข้อ 1.4 เมื่อได้ตอบข้อ1.3)

2 อยากให้...
2.1 อยากให้ พวกลูฟี่ได้เจอกับผลปีศาจที่โลกใหม่ไหม
2.2 อยากให้ มีใครในพวกลูฟี่กินผลปีศาจรึเปล่า (ตอบข้อ 2.2 เมื่อตอบข้อ2.1 ว่าอยากให้เจอ)
2.3 อยากให้ ใครในพวกลูฟี่ที่จะกินผลปีศาจ (ตอบข้อ 2.3 เมื่อตอบข้อ2.2 ว่ามี)
2.4 อยากให้ ผลปีศาจที่กินนั้นสายอะไร (ตอบข้อ 2.4 เมื่อได้ตอบข้อ2.3)

ท่านสาวก Onepiece กรุณาช่วยๆกันตอบหน่อยเถอะครับ..... (ขอเหตุผลเป็นข้อๆด้วยยิ่งดีครับผม...ขอบคุณครับ)
 *glad*

เดามั่วมั่ง:

ความคิดส่วนตัว...
1.1 เจอแน่ๆสักผลนึง
1.2 อาจจะมีสักคนที่กิน
1.3 น่าจะอุซบ จะได้เพิ่ใเพาเวอร์อัพ
1.4 น่าจะเป็นสายพารามีเซีย

2.1 อยากให้เจออีกสัก 2 ผล
2.2 ถ้าเจอก็ต้องกิน...อ่ะ หรือไปขายดีหว่า
2.3 อยากให้นามิกินจะได้อกตูมๆมากกว่านั้ (เกี่ยวไหมหว่า...)     
      อีกคนขอ แฟรงกี้ แล้วกันอยากดูว่ากินแล้วจะเป็นยังไง (แค่ไม่กินก็เหมือน ตั๊ก บริบูรณ์ แล้วเหมือนตรงไหนไม่รู้เค้าบอกมาอีกที ^^)
2.4 สายพารามีเซียทั้ง 2 คน อันแรกผลอกตูมแระกัน... *nude*
 *great*

windyzero:

อาจจะเจอซักผลนึงล่ะครับ อย่างน้อยๆ เอาไปขายในตลาดมืดก็ได้ซัก 100 ล้านเบรี(ค่าใช้จ่ายในการเดินทาง)

แต่ไม่คิดว่าจะมีคนกินเข้าไป เพราะจะทำให้ คาร์แรกเตอร์ของตัวละครเปลี่ยนไป

skeptical:

อยากให้อุซป เป็นโรเกีย ซะเลย ผมว่าเหมาะกับอุซปดีนะ สายโรเกีย

GooPae:

1 คิดว่า...
1.1 คิดว่า การเดินทางที่โลกใหม่ พวกลูฟี่จะได้พบเจอกับผลปีศาจบ้างหรือเปล่า  ผมว่าเจอแน่นอนครับแต่ละคนก็จะได้เห็นด้วยว่าต้นผลปีศาจรูปร่างเป็นยังไง
1.2 คิดว่า ถ้าพวกลูฟี่เจอจะมีใครกินไหม ไม่มีใครกินเพราะจะทำให้บทเปลี่ยนไปแน่ๆ เจ๊นามิคงจให้ะเอาไปขายมากกว่า แล้วก็โดนกลุ่มโจนสลัดกลุ่มอื่นขโมยไปมั้ง

2 อยากให้...
2.1 อยากให้ พวกลูฟี่ได้เจอกับผลปีศาจที่โลกใหม่ไหม อยากให้เจอครับ จะได้เป็นเจ้าแห่งโจรสลัดทั้งทีค้องได้เจอได้เห็นบ้าง
2.2 อยากให้ มีใครในพวกลูฟี่กินผลปีศาจรึเปล่า ไม่อยากครับ เพระแค่นี้คนที่มีพลังของผลปีศาจก็เยอะแล้ว เอาเก็บไว้ช่วยตอนจมน้ำดีกว่า

หน้า: (1/4) > >>

Go to full version