หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: กรูว่านะ ???  (อ่าน 11303 ครั้ง)

dannyvon

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
กรูว่านะ ???
« เมื่อ: ศ. 03 ก.พ. 2012 เวลา 12:12:42 »
วันนี้กรูเข้าส้วมไปขี้ เลยหยิบ นินจาคาถา เล่มเก่าๆเข้าไปด้วย

อ่านไปอ่านมา ตอนขี้ก้อนที่3 กำลังจะหลุดจากตูด กรูก็เจอความจริง

1) ตอน โทบิ บุก โคโนฮะ ไอ้ อิทาจิ นั่งเลี้ยงน้องอยู่ มันพูดว่า รู้สึกไม่ดีเลย พ่อกับแม่ ก็ไม่อยู่ซะด้วย (พวกมันไปไหนกัน)

แล้วตอนเก้าหางมา กรูไม่เห็นเงาหัว อุจิวะ จะมาช่วย หมู่บ้านสักตัว (กรูเลย สรุปว่า อุจิวะ ทุกตัวยกเว้น อิทาจิ กับ ซาสึเกะ รู้เห็นเป็นใจ กับ โทบิ)

2) ตอน อิทาจิ โดนหน่วยตำรวจของ อุิวะ สงสัย คดีฆ่า ชิซุย ตอนนั้น อิทาจิ ไม่ได้ตอบว่า ฆ่า จริงหรือเปล่า เรารู้แค่ว่า ชิซุยหายไป อิทาจิ ได้เนตรมา ข้างนึง

3) ตอน ซาสึเกะ เห็น ตอนฆ่าล้างตระกูล เห็นแค่ อิทาจิ ยืนอยู่ แล้วก็โดน อ่านจันทรา สลบไป อิทาจิ ไม่ได้พูดสักคำว่า เค้าเป็นคนฆ่า ล้างตระกูล

4) ดันโซ เรียก โทบิ ว่า มาดาระ แสดงว่า ไม่รู้จักกันมาก่อน

5) มาดาระ โดน สัมภเวสี เรียกมา แสดงว่า ตายไป 100% แล้ว ไม่ได้โดนสะกด หรือง หลงเหลือตัวตนอยู่ในโลกนี้

6) โทบิ ใช้ได้แค่ คาถา วาร์ป และ อิซานางิ เท่านั้น คาถาอื่นของเนตรวงแหวนใช้ไม่ได้เลย

7) โทบิ เป็นคนให้เนตรสังสาระแก่ นางาโตะ และเป็นเบื้องหลัง ของการก่อตั้ง แสงอุษา

8) แสงอุษา โคนัน บอกว่า ยาฮิโกะ เป็นคนก่อตั้ง แต่ตอนแรกๆ มีบอกว่า โอโรจิมารุ ก่อตั้ง

9) เซ็ทสึ เป้นนินจาที่แทรกซึม เซลล์ ได้แบ่งร่างได้ กินเซลล์ คนอื่น

10) คิมิมาโร่ หลังจากโดนสัมภเวสี ปลุกขึ้นมา พูดว่า จักระของ โอโรจิมารุ แทรกซึมไปทุกเซลล์ กระดูก ( คิมิมาโร่ ดดน สัมภเวสี โดยใช้ร่าง เซ็ทสึ )

11) โทบิ งอกแขนใหม่ได้เหมือน เซ็ทสึ

12) ตอย โอโรจิมารุ สู้กับรุ่น 3 มันบอกว่าที่หน้ามันอ่อนเยาว์ เพราะมัน ไปสิงร่างคนอื่นเอา จริงๆมันหน้าแก่แล้ว

13) ตอนที่ แม่ นารุโตะ จะคลอด ดันไปบอกวันคลอดให้แม่ ซาสึเกะรู้

14) ตอนเจอ นางาโตะ ตอนเด็ก โอโรจิมารุ ไม่ตกใจเลยที่เห็น เนตรสังสาระ ทั้งๆที่ตัวเองไขว่คว้า หาวิชานินจาขนาดนั้น

15) โทบิ เข้าแสง อุษา ตอนที่ โอโรจิมารุ และ ซาโซริ(สปาย โอโรจิมารุ) ตายแล้ว

สรุปแว่   เอ้ย!!!   สรุปว่า

1)โทบิ คือ โอโรจิมารุ เล่นพิเรน ทดลอง สร้างนินจาเซลล์ (เซ้ทสึ) ขึ้นมา เพื่อความเป็นอมตะ แล้ว ใช้เซ็ทสึที่ได้ โคลนนิ่งตัวเองขึ้นมา เพื่อความเป็นอมตะ จะได้ไม่ต้องหาร่างใหม่อยู่เรื่อยๆ แล้วได้ร่าง มาดาระมา เอาลูกตา มาดาระใส่ให้ โทบิ ส่วนร่างมาดาระแอบเก็บไว้ คาบูโตะ แอบรู้ที่ซ่อนภายหลัง

2) โอโรจิมารุ ร่วมมือกับคนอุจิวะ(อุจิวะตอนนั้นเริ่มไม่ชอบ โคโนฮะแล้ว) จนรู้วันคลอดนารุโตะ เลยส่งโทบิไปสะกดเก้าหาง เอาเก้าหาง มาถล่ม แต่ไม่สำเร็จ

3) โอโรจิมารุ พบศพ เซียน หกวิถี เลยเอาเนตร ไปปลูกถ่ายไว้กับ นางาโตะ

4) โอโรจิมารุ กล่อม ยาฮิโกะ ให้ตั้ง แสงอุษา

5) โอโรจิมารุไปต่อสู้กับ ชิซุย เพื่อชิงเนตร เจ๋งๆมา แต่ อิทาจิ ที่เป็น คู่เกย์ กับ ชิซุย เข้ามาช่วย ต่อสู้กับ โอโรจิมารุ ผลออกมา ชิซุยตาย โอโรจิมารุ โดน อิทาจิ ตัดแขนขาด ได้เนตรกันไปคนละข้าง

6) โอโรจิมารุโดนตัดแขนขาด ต้องหาร่างสิงใหม่ เลยฝากเนตร ชิซุยไว้กับ โทบิ

7) โอโรจิมารุ เอาเรื่องอุจิวะ ร่วมมือกัตนไปบอกดันโซ เพื่อฆ่าล้างบาง จึงสั่งโทบิ ฆ่าล้างโครต อุจิวะ (ปิดปาก) แล้ว อิทาจิ รู้ล่วงหน้า เข้ามาขวาง สู้กัน อิทาจิแพ้ อุจิวะ โดน ฆ่าล้างตระกูล ซาสึเกะกลับมาเห็นพอดีเข้าใจผิด อิทาจิ เลย ใช้อ่านจันทรา หลอกว่าเป็นฝีมือตน เพื่อให้น้องชาย พยายาม พัฒนาฝีมือล้างแค้นให้ตระกูล

8) โทบิกับ เซ็ทสึ ทรยศ โอโรจิมารุ สู้กัน โอโร จิมารุแพ้

9) โอโรจิมารุ เห็นความสำคัญของเนตรวงแหวน จึง อยากได้เนตร ซาสึเกะ เพราะ เป็นเนตรเดียวที่ เหลืออยู่ (ไม่เอาเนตร อิทาจิ เพราะสู้ไม่ได้)

10) โทบิ เข้าแสงอุษา ตอนที่ โอโรจิมารุ และ ซาโซริ คนที่รู้ความจริง ไม่อยู่แล้ว

11) นางาโตะ เชื่อฟังโทบิ เพราะ คิดว่าเป็น โอโรจิมารุ และ โทบิก้อกล่อม ความคิดผิดๆให้

12) คาบูโตะ รู้ความจริงทั้งหมด และ เข้ามา แบล๊กเมย์ โทบิ

13) โทบิใช้พลังเนตรไม่ได้มาก ใช้ได้แค่วาร์ปเพราะไม่มีขีดจำกัดสายเลือด แต่ใช้อิซานางิได้ เพราะ ดันโซ ยังใช้ได้เลย

14) คิมิมาโร่ บอกว่า มีจักระของ โอโรจิมารุ เพราะ ร่างจริง คือ เซ็ทสึ ที่ สร้างมาจากจักระ ของ โอโรจิมารุ กับเซลล์ รุ่นที่ 1  และาบูดตะที่มีจักระของ โอโรจิมารุ อยู่

15) ตอนที่ โทบิ เห็น แขน ดันโซ มีเซลล์ รุ่นที่1 มันพูดว่า ดันโซ ต้องติดต่อ กับ โอโรจิมารุ แน่ๆ แสดงว่า โอโรจิมารุ เพาะ เซลล์ รุ่นที่ 1 ไว้ ตอน สร้าง เซ็ทสึ

16) สรุป ตามความคิดกรู โทบิ คือ โอโรจิมารุ เอาเซลล์ตัวเอง เข้าร่าง เซ็ทสึ

พอแระ กรู ขี้เสร้จแระ  *shock*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ศ. 03 ก.พ. 2012 เวลา 12:21:35 โดย dannyvon »

Akatsuki

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • แสงอุษา กองทัพอสูร
Re: กรูว่านะ ???
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ศ. 03 ก.พ. 2012 เวลา 13:28:47 »
เยอะจัง ไม่ตอบดีกว่า  *haha*
แสงอุษา กองทัพอสูร

vutkub1412

• *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ศ. 03 ก.พ. 2012 เวลา 13:39:36 »
มีสาระดี หน้าเชื่อถือดีนะ 5555+
เเต่นึกออกตอนขี้หมดเลยหรอ
เทพดีจัง *hoho*

DoneGX

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ศ. 03 ก.พ. 2012 เวลา 13:46:24 »
ข้อที 14 ไม่ถูกครับ คนทีเห็นเน็ดของนางาโตะมีแค จิไรยะ เท่านั้น โอโร ไม่เห็นครับ เพาะมันไปตั้งนานแล้ว  *dontknow*

DoneGX

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ศ. 03 ก.พ. 2012 เวลา 13:55:23 »
ข้อ 5 ของตอนสรุปก็มัวไปแล้วครับ คนที่สู้กับ ชิชุยคือ ดันโช ... ดันโชชะนะเลยได้เนตมาข้างหนื่งเพาะพนันกันไว้... ส่วนตอน อีทาจิ คัดแขน โอโร นั้นเป็นตอนที โอโรมันยากคอบคองร้างอีทาจิตอนจับคู่กัน แต่ว่าอีทาจิรู้ตัวก่อน เลยแสดงให้ โอโร รู้ถืงความต่างของวิชาให้โอโรเห็นว่ามันห่างกันเท่าไร สุดท้ายโอโรก็เสียแขนข้างที่สวมแหวนแล้วก็ไม่กล้ามาต็แยงกับ จิ อีกเลย ... เลยหันไปเอาไอ้เกะมัน .... กูว่า ไอ้ โอโรมันเป็นเกรยแนวะ 555555  *haha* *haha* *haha*

iTheStore

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • คู่ชีวิต กับ คู่นอนมันต่างกัน ...
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ศ. 03 ก.พ. 2012 เวลา 14:01:08 »
ฮ่าๆๆ แหม สุดยอดเลยครับ พอขี้เสร็จก็สรุปได้เลยว่า โทบิ คือ โอโรจิมารุ เอาเซลล์ตัวเอง เข้าร่าง เซ็ทสึ  *shock*
จ่งเชื่อหมั้นและอยู่กับทิฐิของตนเองต่อไปเถอะ บูชาชาบูข้ามีนามว่า โซโจโบ ราชาเทนงูเรื่องมีสาระตูไม่สน..สนแค่เรื่องไร้สาระ ฮ่าๆ

alcoholismz

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ศ. 03 ก.พ. 2012 เวลา 16:59:20 »
แต่ ลองๆคิดๆๆดูนะ เซ็ตซึมันใช่ คนจิงๆๆป่าววะ

โคล่นนิ่งตัวเองได้ด้วย แถวแยกฉีกขาวกะฉีกดำได้อีก

รู้นะว่าพวก แสงอุษา มันมีพลังแปลกๆๆ แต่นี่แปลกเกินไปป่าวงะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ศ. 03 ก.พ. 2012 เวลา 17:05:48 โดย alcoholismz »

MAX

• *
  • การกลับมาของ อิทาจิ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ศ. 03 ก.พ. 2012 เวลา 17:32:24 »
คิดไปได้ ตอนขี้

แต่ก็เป็นเรื่องเป็นราวดี แฮ้ *haha*
อิทาจิ มาแว้ว!!

magicmo

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ศ. 03 ก.พ. 2012 เวลา 17:34:51 »
ไม่รุ้จะตอยอะไรดี ...เอาเหอะ *haha* *haha* *haha*

MAX

• *
  • การกลับมาของ อิทาจิ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ศ. 03 ก.พ. 2012 เวลา 17:37:56 »
ฮ่าๆๆ แหม สุดยอดเลยครับ พอขี้เสร็จก็สรุปได้เลยว่า โทบิ คือ โอโรจิมารุ เอาเซลล์ตัวเอง เข้าร่าง เซ็ทสึ  *shock*

นี่แหละครับ ข้ิอสรุปของเค้า
ที่เหลือ คือ ข้อมูลสนับสนุน (ตอนขี้ๆๆๆๆๆๆ)555 *haha*
อิทาจิ มาแว้ว!!

themangmang1

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ศ. 03 ก.พ. 2012 เวลา 18:31:52 »
ผมว่า ข้อ 11 , นี่มันไม่น่าใช่นะครับ โทบิใช้คาถามิติได้เหมือนรุ่น 4 ผมคิดว่าที่งอกแขนออกมาได้ใหม่เพราะ คาถามิติแหละก็ย้อนเอามิติตอนที่แขนยังอยู่

ถ้ามีคาถานี่มันก็น่าจะทำได้นะครับ แต่คงใช้จักกะมากพอสมควรเลย

แหละก็ขอยืนยันว่าไม่ใช่ โอโรจิมารุ แน่นอน ,, ดูตอนที่รุ่น 1 สู้กับมาดาระ แหละมาดาระก็หายตัวไป โทบิบอกกับซาสึเกะว่า หลังจากสู้เสร็จแหละอิทาจิ
ก็ตามหาเค้าจนเจอ ,, เป็นไปได้ว่า คนที่สู้ไม่ใช่ มาดาระแต่เป็นโทบิตั้งแต่แรกแล้ว โทบิบอกเองว่า หลังจากที่แพ้รุ่นที่ 1 แหละอิทาจิก็ตามตัวโทบิจนเจอไม่ใช่หรอ ? ... แหละตอนที่รุ่น 1 สู้กับมาดาระตอนนั้นโอโร เกิดยังไม่รู้ แหละมันจะปั้น โทบิมาได้ยังไงครับ .. ?

คนที่รู้เรื่องมากที่สุดก็คงเป็น อิทาจินั้นแหละแต่มันยังไม่บอก สงสัยต้องไปถาม simsimi ซะแล้ว 5555 *   *haha*

dannyvon

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ศ. 03 ก.พ. 2012 เวลา 18:53:32 »
ผมว่า ข้อ 11 , นี่มันไม่น่าใช่นะครับ โทบิใช้คาถามิติได้เหมือนรุ่น 4 ผมคิดว่าที่งอกแขนออกมาได้ใหม่เพราะ คาถามิติแหละก็ย้อนเอามิติตอนที่แขนยังอยู่

ถ้ามีคาถานี่มันก็น่าจะทำได้นะครับ แต่คงใช้จักกะมากพอสมควรเลย

แหละก็ขอยืนยันว่าไม่ใช่ โอโรจิมารุ แน่นอน ,, ดูตอนที่รุ่น 1 สู้กับมาดาระ แหละมาดาระก็หายตัวไป โทบิบอกกับซาสึเกะว่า หลังจากสู้เสร็จแหละอิทาจิ
ก็ตามหาเค้าจนเจอ ,, เป็นไปได้ว่า คนที่สู้ไม่ใช่ มาดาระแต่เป็นโทบิตั้งแต่แรกแล้ว โทบิบอกเองว่า หลังจากที่แพ้รุ่นที่ 1 แหละอิทาจิก็ตามตัวโทบิจนเจอไม่ใช่หรอ ? ... แหละตอนที่รุ่น 1 สู้กับมาดาระตอนนั้นโอโร เกิดยังไม่รู้ แหละมันจะปั้น โทบิมาได้ยังไงครับ .. ?

คนที่รู้เรื่องมากที่สุดก็คงเป็น อิทาจินั้นแหละแต่มันยังไม่บอก สงสัยต้องไปถาม simsimi ซะแล้ว 5555 *   *haha*

แต่ผมว่าเรื่องที่ โทบิเล่า อาจะโกหก ก็ได้นะครับ ที่บอกว่าเป็น มาดาระ ยังโกหกเลย และคาถา มิติ คนละแบบกับ รุ่น 4 ครับ เพราะของรุ่นสี่ มีร่างเป็น สสารแน่นอน แต่เคลื่อนที่ไวได้เฉพาะจุดที่ มาร์กเอาไว้เท่านั้น แต่ โทบิ เป็นสสารหรือไม่เป็นก็ได้

dannyvon

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ศ. 03 ก.พ. 2012 เวลา 18:55:44 »
ข้อ 5 ของตอนสรุปก็มัวไปแล้วครับ คนที่สู้กับ ชิชุยคือ ดันโช ... ดันโชชะนะเลยได้เนตมาข้างหนื่งเพาะพนันกันไว้... ส่วนตอน อีทาจิ คัดแขน โอโร นั้นเป็นตอนที โอโรมันยากคอบคองร้างอีทาจิตอนจับคู่กัน แต่ว่าอีทาจิรู้ตัวก่อน เลยแสดงให้ โอโร รู้ถืงความต่างของวิชาให้โอโรเห็นว่ามันห่างกันเท่าไร สุดท้ายโอโรก็เสียแขนข้างที่สวมแหวนแล้วก็ไม่กล้ามาต็แยงกับ จิ อีกเลย ... เลยหันไปเอาไอ้เกะมัน .... กูว่า ไอ้ โอโรมันเป็นเกรยแนวะ 555555  *haha* *haha* *haha*

จิงดิครับ สงสัยผมอ่านข้ามไปแน่เลย ผมยังไม่ได้อ่านตอน ชิซุย สู้กับ ดันโซเลย แล้วยังไม่ได้อ่านตอน โอโรจิมารุ จับคู่กับ อิทาจิด้วย *shock*

themangmang1

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ส. 04 ก.พ. 2012 เวลา 01:22:16 »

แต่ผมว่าเรื่องที่ โทบิเล่า อาจะโกหก ก็ได้นะครับ ที่บอกว่าเป็น มาดาระ ยังโกหกเลย และคาถา มิติ คนละแบบกับ รุ่น 4 ครับ เพราะของรุ่นสี่ มีร่างเป็น สสารแน่นอน แต่เคลื่อนที่ไวได้เฉพาะจุดที่ มาร์กเอาไว้เท่านั้น แต่ โทบิ เป็นสสารหรือไม่เป็นก็ได้

ผมว่าไม่นะ ,, เพราะอิทาจิก็เจอ โทบิจริงๆ นิ ถ้าอิทาจิไปหา โทบิก็แสดงว่าอิทาจิรู้ว่า โทบิเป็นคนสุ้กับรุ่น 1 ส่วนคาถามิติ จำตอนโตตอนแรกๆได้ไหมครับ
คาคาชิสู้กับไอตัวระเบิด ( มันชื่ออะไรวะ ) ที่อยู่แสงอุษา ขนาดเนตรวงแหวนของคาคาชิตอนนั้นยังย้าย แขนของไอนั้นไปอีกมิติหนึ่งยังได้เลยนิครับ

แหละดู โทบิรุ่นที่ 4 ยังบอกว่าคาถามิติมันเท่าๆกับ รุ่น 4 เลย แหละก็ตอนที่ซาสึเกะบุกไปจนเกือบโดน 5 โฮคาเงะจับตัว ตอนนั้นโทบิก็จับซาสึเกะ
เข้าไปอีกในมิติ หนึ่ง มันทำได้ถึงขนาดนี้กับไอแค่ งอกแขนมาจากมิติอื่นก็ไม่น่ายากนิครับ มันเอาคนเป็นๆไปอีกมิติหนึ่งได้กับไอแึค่เอาแขนขาตัวเอง
มาจากมิติอื่นทำไมจะทำไม่ได้ ? ..

banksoi5

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ส. 04 ก.พ. 2012 เวลา 18:31:18 »
แต่ผมว่า โทบิ คือ อุจิวะ ... นะ *haha* *haha*