Manga Zone > Naruto TH นารุโตะ นินจาคาถาโอ้โฮเฮะ แปลไทย

กรูว่านะ ???

หน้า: << < (3/3)

themangmang1:

ผมว่า ข้อ 11 , นี่มันไม่น่าใช่นะครับ โทบิใช้คาถามิติได้เหมือนรุ่น 4 ผมคิดว่าที่งอกแขนออกมาได้ใหม่เพราะ คาถามิติแหละก็ย้อนเอามิติตอนที่แขนยังอยู่

ถ้ามีคาถานี่มันก็น่าจะทำได้นะครับ แต่คงใช้จักกะมากพอสมควรเลย

แหละก็ขอยืนยันว่าไม่ใช่ โอโรจิมารุ แน่นอน ,, ดูตอนที่รุ่น 1 สู้กับมาดาระ แหละมาดาระก็หายตัวไป โทบิบอกกับซาสึเกะว่า หลังจากสู้เสร็จแหละอิทาจิ
ก็ตามหาเค้าจนเจอ ,, เป็นไปได้ว่า คนที่สู้ไม่ใช่ มาดาระแต่เป็นโทบิตั้งแต่แรกแล้ว โทบิบอกเองว่า หลังจากที่แพ้รุ่นที่ 1 แหละอิทาจิก็ตามตัวโทบิจนเจอไม่ใช่หรอ ? ... แหละตอนที่รุ่น 1 สู้กับมาดาระตอนนั้นโอโร เกิดยังไม่รู้ แหละมันจะปั้น โทบิมาได้ยังไงครับ .. ?

คนที่รู้เรื่องมากที่สุดก็คงเป็น อิทาจินั้นแหละแต่มันยังไม่บอก สงสัยต้องไปถาม simsimi ซะแล้ว 5555 *   *haha*

dannyvon:

--- อ้างจาก: themangmang1 ที่ ศ. 03 ก.พ. 2012 เวลา 18:31:52 ---ผมว่า ข้อ 11 , นี่มันไม่น่าใช่นะครับ โทบิใช้คาถามิติได้เหมือนรุ่น 4 ผมคิดว่าที่งอกแขนออกมาได้ใหม่เพราะ คาถามิติแหละก็ย้อนเอามิติตอนที่แขนยังอยู่

ถ้ามีคาถานี่มันก็น่าจะทำได้นะครับ แต่คงใช้จักกะมากพอสมควรเลย

แหละก็ขอยืนยันว่าไม่ใช่ โอโรจิมารุ แน่นอน ,, ดูตอนที่รุ่น 1 สู้กับมาดาระ แหละมาดาระก็หายตัวไป โทบิบอกกับซาสึเกะว่า หลังจากสู้เสร็จแหละอิทาจิ
ก็ตามหาเค้าจนเจอ ,, เป็นไปได้ว่า คนที่สู้ไม่ใช่ มาดาระแต่เป็นโทบิตั้งแต่แรกแล้ว โทบิบอกเองว่า หลังจากที่แพ้รุ่นที่ 1 แหละอิทาจิก็ตามตัวโทบิจนเจอไม่ใช่หรอ ? ... แหละตอนที่รุ่น 1 สู้กับมาดาระตอนนั้นโอโร เกิดยังไม่รู้ แหละมันจะปั้น โทบิมาได้ยังไงครับ .. ?

คนที่รู้เรื่องมากที่สุดก็คงเป็น อิทาจินั้นแหละแต่มันยังไม่บอก สงสัยต้องไปถาม simsimi ซะแล้ว 5555 *   *haha*

--- End quote ---

แต่ผมว่าเรื่องที่ โทบิเล่า อาจะโกหก ก็ได้นะครับ ที่บอกว่าเป็น มาดาระ ยังโกหกเลย และคาถา มิติ คนละแบบกับ รุ่น 4 ครับ เพราะของรุ่นสี่ มีร่างเป็น สสารแน่นอน แต่เคลื่อนที่ไวได้เฉพาะจุดที่ มาร์กเอาไว้เท่านั้น แต่ โทบิ เป็นสสารหรือไม่เป็นก็ได้

dannyvon:

--- อ้างจาก: DoneGX ที่ ศ. 03 ก.พ. 2012 เวลา 13:55:23 ---ข้อ 5 ของตอนสรุปก็มัวไปแล้วครับ คนที่สู้กับ ชิชุยคือ ดันโช ... ดันโชชะนะเลยได้เนตมาข้างหนื่งเพาะพนันกันไว้... ส่วนตอน อีทาจิ คัดแขน โอโร นั้นเป็นตอนที โอโรมันยากคอบคองร้างอีทาจิตอนจับคู่กัน แต่ว่าอีทาจิรู้ตัวก่อน เลยแสดงให้ โอโร รู้ถืงความต่างของวิชาให้โอโรเห็นว่ามันห่างกันเท่าไร สุดท้ายโอโรก็เสียแขนข้างที่สวมแหวนแล้วก็ไม่กล้ามาต็แยงกับ จิ อีกเลย ... เลยหันไปเอาไอ้เกะมัน .... กูว่า ไอ้ โอโรมันเป็นเกรยแนวะ 555555  *haha* *haha* *haha*

จิงดิครับ สงสัยผมอ่านข้ามไปแน่เลย ผมยังไม่ได้อ่านตอน ชิซุย สู้กับ ดันโซเลย แล้วยังไม่ได้อ่านตอน โอโรจิมารุ จับคู่กับ อิทาจิด้วย *shock*

themangmang1:

--- อ้างจาก: dannyvon ที่ ศ. 03 ก.พ. 2012 เวลา 18:53:32 ---
--- อ้างจาก: themangmang1 ที่ ศ. 03 ก.พ. 2012 เวลา 18:31:52 ---ผมว่า ข้อ 11 , นี่มันไม่น่าใช่นะครับ โทบิใช้คาถามิติได้เหมือนรุ่น 4 ผมคิดว่าที่งอกแขนออกมาได้ใหม่เพราะ คาถามิติแหละก็ย้อนเอามิติตอนที่แขนยังอยู่

แต่ผมว่าเรื่องที่ โทบิเล่า อาจะโกหก ก็ได้นะครับ ที่บอกว่าเป็น มาดาระ ยังโกหกเลย และคาถา มิติ คนละแบบกับ รุ่น 4 ครับ เพราะของรุ่นสี่ มีร่างเป็น สสารแน่นอน แต่เคลื่อนที่ไวได้เฉพาะจุดที่ มาร์กเอาไว้เท่านั้น แต่ โทบิ เป็นสสารหรือไม่เป็นก็ได้

ผมว่าไม่นะ ,, เพราะอิทาจิก็เจอ โทบิจริงๆ นิ ถ้าอิทาจิไปหา โทบิก็แสดงว่าอิทาจิรู้ว่า โทบิเป็นคนสุ้กับรุ่น 1 ส่วนคาถามิติ จำตอนโตตอนแรกๆได้ไหมครับ
คาคาชิสู้กับไอตัวระเบิด ( มันชื่ออะไรวะ ) ที่อยู่แสงอุษา ขนาดเนตรวงแหวนของคาคาชิตอนนั้นยังย้าย แขนของไอนั้นไปอีกมิติหนึ่งยังได้เลยนิครับ

แหละดู โทบิรุ่นที่ 4 ยังบอกว่าคาถามิติมันเท่าๆกับ รุ่น 4 เลย แหละก็ตอนที่ซาสึเกะบุกไปจนเกือบโดน 5 โฮคาเงะจับตัว ตอนนั้นโทบิก็จับซาสึเกะ
เข้าไปอีกในมิติ หนึ่ง มันทำได้ถึงขนาดนี้กับไอแค่ งอกแขนมาจากมิติอื่นก็ไม่น่ายากนิครับ มันเอาคนเป็นๆไปอีกมิติหนึ่งได้กับไอแึค่เอาแขนขาตัวเอง
มาจากมิติอื่นทำไมจะทำไม่ได้ ? ..

banksoi5:

แต่ผมว่า โทบิ คือ อุจิวะ ... นะ *haha* *haha*

หน้า: << < (3/3)

Go to full version