Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

คนที่ใช้ฮาคิคนแรกของกลุ่มหมวกฟาง คือ

หน้า: << < (4/13) > >>

Akatsuki:

--- อ้างจาก: Vin D Sel ที่ ศ. 27 ม.ค. 2012 เวลา 16:20:21 ---ซันจิสิใช้ได้คนแรก *number1*
ซันจิใช้ฮาคิสังเกตุเป็นตั้งแต่ก่อนเข้ากลุ่มลูฟี่ซะอีกครับ *dontknow*
สังเกตุสัดส่วนสาวๆนะ *nude* *nude* *nude*

--- End quote ---
นายแน่มาก  *nude*

windyzero:

แหม ถ้างั้น ผมว่า นามิใช้ได้ก่อนใคร เขกกบาลลูฟี่จนปูดทุกวัน *haha* *haha*

(ถึงมันจะเป็นมุขของ อ. เค้าก็เถอะน ขอนิดนึง *hoho*)

mooosub7770:

--- อ้างจาก: ArtNut ที่ ศ. 27 ม.ค. 2012 เวลา 13:49:50 ---
--- อ้างจาก: marangone ที่ ศ. 27 ม.ค. 2012 เวลา 13:03:34 ---ู^
^
^
 หินกับดาบเป็นสิ่งไม่มีชีวิตนะครับ^^
น่าจะเป็นแค่วิถีแห่งนักดาบมากกว่าครับ ไม่ใช่ฮาคิหรอกครับ^^

แล้ววิถีนักดาบนี้เอามาจากไหนเอ่ย ช่วยให้คำจำกัดความคำนี้หน่อย ทำไมไม่ยอมอ้างอิงจากข้อมูลในวันพีชซึ่งพลังพวกนี้ที่เฉลยว่ามีก็ ฮาคิ3แบบ ก็น่าจะอิงจากพวกนี้ ชอบสร้างคำใหม่ที่มันไม่ได้มีอยู่ในเนื้อเรื่อง ในการตูนเรื่องอื่นอาจจะมีวิถีของนักดาบ แต่ในวันพีชยังไม่เคยกล่าวถึงเลย เดี๋ยวคนอื่นก็สับสนไปหมด รู้ว่าคนเราคิดไม่เหมือนกัน แต่สิ่งที่คิดก็น่าจะอิงจากวันพีช ไม่ใช่อิงจากตัวเองหรือการ์ตูนเรื่องอื่นๆ

เหมือนเคยเห็นอยู่ในตอนที่ ดวลเนวี่แบล๊กไฟท์หรือไรซักอย่างถ้าจำไม่ผิด  ที่โซโลหลับตาแล้วเอามือเปล่าๆตบลูกบูลขาด แล้วบอกว่าจะมองเห็นรึไม่เห็น มันไม่มีความสำคัญกับวิถีนักดาบอยู่แล้วอ่ะครับ

setokung:

--- อ้างจาก: Vin D Sel ที่ ศ. 27 ม.ค. 2012 เวลา 16:20:21 ---ซันจิสิใช้ได้คนแรก *number1*
ซันจิใช้ฮาคิสังเกตุเป็นตั้งแต่ก่อนเข้ากลุ่มลูฟี่ซะอีกครับ *dontknow*
สังเกตุสัดส่วนสาวๆนะ *nude* *nude* *nude*

*haha* *haha* *haha* *haha* *haha* *haha*

ArtNut:

--- อ้างจาก: arsenalmos ที่ ศ. 27 ม.ค. 2012 เวลา 14:47:01 ---ยกตัวอย่าง ลูฟี่ ปัดขวานที่ ฟาน เดอ เดคเค่น ฟาดมาใส่โฮชิน่ะแหละครับ ขวานมันก็ไม่ใช่สิ่งมีชีวิตนี่ ถูกไหมครับ - -
ตอนนี้ลูฟี่ยังรับรู้ได้เลย แล้วของลูฟี่ทำไมเรียกว่าฮาคิ ของโซโลเรียกว่าวิธีแห่งดาบอ่ะละครับถามหน่อย

มีหลายคนพยามยามบีบให้ฮาคิมีคนใช้ได้น้อยลง ให้รู้สึกว่าฮาคิเป็นอะไรที่สุดยอด น้อยๆๆๆๆๆคนถึงจะมีจะใช่ เรื่องอื่นพากันเดาไปถึงไหนต่อไหน แต่พอเรื่องที่มันคล้ายกันหรือเหมือนกันก็พูดให้มันแตกต่างหรือไม่ใช่ ฮาคิกับวิถีแห่งดาบ มันคนล่ะเรื่องเลยนะ ฮาคิมันรูปแบบของพลัง ส่วนวิถีนักดาบ มันเป็นคำพูดปรัชญาสวยหรู เอาไว้ให้จิตใจดูพองโต มันคนล่ะเรื่อง

หน้า: << < (4/13) > >>

Go to full version