Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

มังกี้ ดี ดราก้อน ความเก่งอยู่ในระดับไหน

หน้า: << < (9/10) > >>

falconxl:

เคยคิดว่า ดราก้อน ใช้พลังธรรมชาติ แต่พอกลับมาดูใหม่อีกที
ตอนลูฟี่จะโดนบากี้ประหาร
จะเห็นว่า สายฟ้าไม่ได้ เกิดจากตัว ดราก้อน แต่เกิดจากเมฆ และ ฝนก็เกิดจากเมฆ
แต่เมฆไม่ได้ถูกสร้างขึ้นแต่เกิดจากการถูกพาุยุพัดมา (สังเกตุว่าใช้เวลา)
เพราะ นามิ บอกอากาศเปลี่ยน และ ซันจิ ก็บอกว่าลมมันแปลกๆ
แถมตอนที่ช่วยพวกโจรสลัดทั้งหลายแหล่ หนี ก็ใช้ลมด้วย
 ข้อสรุปของผมคือ พลังของดราก้อนคือ ลม!!!!
(นี้คือความเห็นของผมครับ)

coordinators:

เก่งไม่เก่งไม่รู้ กระเทย ยังเป็นลูกน้องเลย แล้วกระเทยเก่งมั้ย สู้กับคุมะ หรือ คนอื่นๆสบายๆเหมือนกัน หัวหน้าใหญ่จะขนาดไหน

tumpk9:

--- อ้างจาก: marangone ที่ ศ. 27 ม.ค. 2012 เวลา 09:29:14 ---ดราก้อนนี่ เก่งสุดๆแน่นอนครับ แต่ถ้าถามว่าเก่งกว่าหนวดขาวรึเปล่า ผมก็ตอบว่าไม่ครับ(ก่อนไทม์ สกิปอ่ะนะ)เพราะหนวดขาวมีฉายาว่าคนที่แข็งแกร่งที่สุดในโลก เพราะฉะนั้นยังไงๆ หนวดขาวต้องเก่งกว่าดร้าก้อนแน่นอนครับ^^

--- End quote ---

ไม่แน่นะครับ เพราะดราก้อนมันยังไม่แสดงอะไรเลย อะไรก้อเกิดขึ้นได้  *haha* *haha* *haha*

thammarat101:

เป็นเผ่ามังกรโบราณครับ มีวิชากรงเล็บมังกร เเละ ฮาคิ3รูปเเบบ ระดับเเข็งเเกร่งมากๆ
ผลไม้น่าจะเป็นสายโรเกียห์ พลังลมครับ
หรืออาจจะเป็น สายโชออนในตำนาน มังกร ก็ได้ครับ ตอนนี้ยังไม่เปิดเผยอย่างเป็นทางการครับ

LM:

พลังของดาก้อน น่าจะประมาน สายพารามิเซีย ความคุม สภาพภูมิอากาศได้  ลม พายุ หิมะ ฟ้าผ่า ฝนตก ความแห้งแล้ง อื่นๆ

ออกแนวๆ เหมือน หนังเรื่อง X-Men ตัวผู้หญิงผมขาวๆ เดาๆ

หน้า: << < (9/10) > >>

Go to full version