Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

มังกี้ ดี ดราก้อน ความเก่งอยู่ในระดับไหน

หน้า: << < (6/10) > >>

happybox:

*hoho*ระดับฝีมือน่าจะเหนือกว่า 4 จักรพรรดิ์อยู่หน่อยๆครับ ไม่มาก
แต่มันสมอง กลยุทธ การวางแผนน่าจะประมาณเซ็นโงคุ
แกไม่ค่อยอยู่กับที่ ไม่มีอาณาเขต หรือเขตอิทธิพล รบแบบกองโจร หลีกเลี่ยงการปะทะเผชิญหน้าโดยตรง
หาตัวจับยาก...คนอะไรเนี่ย ครบเครื่องจริงๆ

NaTTaJaK:

--- อ้างจาก: happybox ที่ อา. 01 เม.ย. 2012 เวลา 13:28:35 --- *hoho*ระดับฝีมือน่าจะเหนือกว่า 4 จักรพรรดิ์อยู่หน่อยๆครับ ไม่มาก
แต่มันสมอง กลยุทธ การวางแผนน่าจะประมาณเซ็นโงคุ
แกไม่ค่อยอยู่กับที่ ไม่มีอาณาเขต หรือเขตอิทธิพล รบแบบกองโจร หลีกเลี่ยงการปะทะเผชิญหน้าโดยตรง
หาตัวจับยาก...คนอะไรเนี่ย ครบเครื่องจริงๆ
--- End quote ---

ทามแบบนี้แถวบ้านผมเรียกเกรียนเลยครับ

NaTTaJaK:

--- อ้างจาก: happybox ที่ อา. 01 เม.ย. 2012 เวลา 13:28:35 --- *hoho*ระดับฝีมือน่าจะเหนือกว่า 4 จักรพรรดิ์อยู่หน่อยๆครับ ไม่มาก

เอ๊ะ   ฐานหลักอาณาเขตที่แน่นอนของดราก้อนคือ บัลติโก ไม่ไช่หรอครับเพราะดูหลายๆตอนดราก้อนไปบัลติโกอย่างเดียวเลยครับอย่างเล่มที่45ดราก้อนก็อยู่ที่บัลติโกอ่าครับ   ผมว่าไช่แน่ๆครับบัลติโก ชัว

Augustz:

--- อ้างจาก: NaTTaJaK ที่ อา. 01 เม.ย. 2012 เวลา 16:00:24 ---

เอ๊ะ   ฐานหลักอาณาเขตที่แน่นอนของดราก้อนคือ บัลติโก ไม่ไช่หรอครับเพราะดูหลายๆตอนดราก้อนไปบัลติโกอย่างเดียวเลยครับอย่างเล่มที่45ดราก้อนก็อยู่ที่บัลติโกอ่าครับ   ผมว่าไช่แน่ๆครับบัลติโก ชัว

เล่มไหนนี่แหละ ตอนจบสงคราม ดราก้อน ก้อยุ่ บัลติโก้ *้ั์drinktea*

daznobest:

ไม่สามารถประเมิณได้ ครับ เพราะไม่ค่อยรู้อะไรเกียวกับเค้าเลย

หน้า: << < (6/10) > >>

Go to full version