Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

มังกี้ ดี ดราก้อน ความเก่งอยู่ในระดับไหน

หน้า: << < (2/10) > >>

Augustz:

ผมว่าความเก่งของดราก้อนนี่ ในตอนนี้ยังไม่สามารถประเมินได้แน่นอนนะคับ

แต่ถ้าความอันตรายล่ะก้  หึ  ไอ้แก่5คนนั่นก้คงผวาดราก้อนเหมือนกันแหละ

vansit123:

ส่วนตัวผมคิดว่าน่าจะเก่งเท่าจอมพลนี้ล่ะหลึไใม่ก็อาจะเหนึอนจอมพลก็เป็นได้ อีกอย่างตอนที่โรเจีสู้กับชิกิผมว่าคนที่ทำให้เกีดพายุน่าเป็นดราก้อนนี่ล่ะดูแล้วมันค้่ายกับตอนที่ช่วยลูฟีที่เมึองล็อกทาวน....

SouthSide:

คงจะ เก่งสุดๆ
ขนาดตอนการ์ปบอกลูฟี่ว่าพ่อคือดราก้อน
ดูอาการของคนรอบข้างที่ตกใจ *haha*
เท่าที่ดูมา เหมือนว่ารัฐบาลโลกจะไม่ทำอะไรกับกองทัพปฏิวัติ เลย
คงไม่กล้าสู้กับกองทัพปฏิวัติ
แต่ส่วนดราก้อน ผมว่าคงเท่าโรเจอร์เลยมั้ง
4จักรพรรดิ เจอดราก้อนคงเทียบไม่ติด  *pround*
แต่อย่างที่โรบิ้นบอก  และยัง...  *้ัread*

LM:

พูดถึงความอันตราย

คงอยู่อันดับ 1 คงเหนือกว่า 4จักพรรดิ์ คงพอๆกับเจ้าโจรสลัด โรเจอร์

เหตุผลคือ มีกองทัพ มีพวกเยอะ และแน่นอนไม่ใช่แค่ดาก้อนคนเดียวที่เก่ง ลูกน้องตัวหลักๆคนมีเยอะแล้วคงเก่งๆกันทั้งนั้น

ถ้าโรเจอร์คือคนที่เก่งที่สุดในทะเล ดาก้านก็คือคนที่เก่งที่สุดบนพื้นดิน อย่างไม่ต้องสงสัย ตำแหน่งคงคล้ายๆกัน

ถ้าพูดถึงความเก่งกาจแบบตัวบุคคนไม่นับ รวมพรรคพวก

ฝีมือ คงไม่ด้อยไปกว่า 4จักพรรดิ์ อาจจะเหนือกว่าด้วยซ้ำ

ความเห็นส่วนตัว+เดา ล้วนๆเพราะ ดาก้อนยังไม่เปิดตัวออกมาสู้ซักที เดายากครับ ระดับไหน

ldannaruto:

ดราก้อน เปรียบพอๆ กับบิลาดินเลยนะคิดดู

หน้า: << < (2/10) > >>

Go to full version