หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ระหว่าง ชิกิราชสีทองคำ กับ ฟินิกมัลโก้ ใครเก่งกว่ากัน ?  (อ่าน 25090 ครั้ง)

nicorobin

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
ผมว่ามัลโกเหนือกว่าครับ พลังของมันคือผลฟินิกซ์ พลังน่าจะแรงพอสมควรเหมือนกันเพียงแต่มันไม่ได้มีท่าโจมตีแบบมโหฬาร(แบบเกียรี์3ของลูฟี่)ให้เหนเท่านั้นเอง  นอกจากนี้ยังรักษาตัวเองได้ด้วยเพราะฟินิกซ์รักษาตัวเองได้ตลอดเวลา ถ้าเพียงแต่ไม่โดนหินไคโรอัดเข้าไปน่ะนะ มัลโกแทบจะไม่มีทางแพ้ในการต่อสู้ได้เลยนะผมว่า นอกจากนี้มันยังสามารถต่อสู้กับพลเอกได้อย่างสูสีเลยด้วย เปนผลสายโซอนที่ไม่ด้อยไปกว่าโรเกียเลย

ArtNut

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
ชิกิเหนือกว่าเยอะเลย สามารถควบคุมแรงโน้มถ้วงของทุกอย่างได้ ถึงมัลโก้จะรักษาตัวได้ตลอดเวลา แต่ก็มีข้อจำกัดของพลังอยู่ ด้านการใช้ผลปีศาจ(เน้นโจมตี)ชิกิมีความหลากหลายกว่าเยอะเลย ส่วนมัลโก้ก็มีแต่บินได้กับโจมตีใกล้+ฮาคิ และประสบการณ์น้อยกว่าชิกิมาก

agimogugada

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • ทำไมต้องเชื่อ ทำไมไม่เชื่อตัวเอง
ผมก็ชอบมัลโก้อ่ะ ขอเชียร์มัลโก้แล้วกัน
เพื่อนๆลองเข้าไปดูชื่อตัวเองเป็นภาษาเขมรดูซิ ผมว่าชื่อมันแปลกๆดีนะ http://www.sritown.com/forum/index.php?topic=1912.msg26160#new

Sawako Kuronuma

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • เรียน เรียน เรียน
มัลโก้เก่งนะในสายตาเก่งมากๆด้วย สู้1-1กับ 3 พลเอกได้สบาย แต่คิดว่าพลเอกสมัยก่อนน่าจะเก่งกว่าสมัยนี้ที่เป็นสายโรเกียอ่ะ

การ์ปพลโท เซนโงคุพลเอก แต่มัลโก้กับถูกปู่การ์ปตบกระเด็นเลย แต่ชิกิต้องสู้กับการ์ปและเซนโงคุ ซึ่งเป็นยุคเดียวกับ โรเจอร์ หนวดขาว

คิดว่าถ้าเป็นรุ่นเดียวกัน ชิกิเก่งกว่าแน่นอนค่ะ  แต่ถ้าเป็นตอนนี้ ชิกิขาหายไป 2 ข้างล่ะ   คิดว่ามัลโก้สู้ได้ค่ะ  *rip*
ด้วยวัยที่โรยราลงไปด้วย เหลือแต่ความเก๋า เหมือนที่เรย์รี่บ่นๆ หรือที่กองทัพปรามาสหนวดขาว แต่ก็กินตำนานลำบากเหมือนกันนะ อิอิ

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
คิดกันแบบง่ายๆก้พอมั้ง

ชิกิ อายุเท่าไหร่ เปนตำนานรุ่นเดียวกับหนวดขาว ฝีมือต้องพอๆกับกราฟ หรือไม่ก้เซ็นโงคุ แต่ที่แพ้เพราะพวกนั้นมา2คน
การใช้ผลปีศาจมีความหลากหลายและพลิกแพลงได้มากกว่า เอาอะไรมาเปนอาวุธก้ได้ ไม่จำกัดชนิด ยกเว้นสิ่งมีชีวิต
เพลงดาบอีกล่ะ ความสามารถและประสบการณ์ของชิกิ เยอะกว่ามัลโก้แน่นอน

มัลโก้สู้กับ พวกพลเอกรุ่นคิซารุก้พอ เอาแค่2คน ก้พอ อาโอคิยิกับอาคาอินุก้ได้   น่าจะเหมือนๆกัน
อาโอคิยิเหมือนเซ็นโงคุ รอบคอบ ใจเยน  อาคาอินุ สายเดียวกับกราฟ  พลังทำลาย เยอะ

อ่ะ ต่อๆๆ   มัลโก้ คนเดียว จะไปสู้กับพวกนั้นแบบนั้นคงไม่ไหว เพราะมัลโก้เองก้มีพลังในการรักษาตัวแบบมีขีดจำกัด
ผลปีศาจก้ทำได้แค่ รักษา บิน แปลงร่าง  ก้แค่นั้นเอง  การพลิกแพลงไม่สามารถทำได้มากมายเหมือนของชิกิ
อีกอย่าง ในสงครามโดนกราฟต่อยซะร่วงเลย กินกับคิซารุก้ไม่ลง  ถ้าจะเอามาเทียบกันมันเกินไป

ยังไง ชิกิก้ได้เปรียบกว่า

uphero

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
น่าจะชิกิคับ แต่ในหนังชิกิเมหือนจะพึ่งแต่พลังตัวเองเหมือน ก็อตเอเนลูไม่ใช้ฮาคิเลย เลยแพ้อย่างง่ายได้ คับ ส่วนมัลโก้นั้นยังห่างจากผลเอกมากคับ แค่พอจะรับมือได้แต่สู้ไม่ไหวคับถ้าวัดกันจริง เอาแค่เจอพี่ลาวายังกันไม่ได้เลยขนาดรุมดูก็รู้ว่าฝีมือแตกต่างกันขนาดไหน