Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

แล้ว โดฟลามิงโก้ ใช้ฮาคิได้รึเปล่า...

หน้า: << < (23/44) > >>

takky:

หมดไปหลายลัง สักพักเจ๊คงมาอีกหลายลัง

สงสัยบ้าน จขกท.น้ำท่วมกินแต่มาม่ากันเลย

ปล.ผมรับฟังข้อมูลทุกคนครับ

Augustz:

ผมก้เหนด้วยก่ะเจ๊แพนน่ะ เรื่องแหล่งที่มาอ้างอิงน่ะ
เพราะเจ๊แกจะหารูปมาแปะหรือไม่ก้หลักฐานอย่างอื่นมาอ้างอิงได้

ถ้าจะถามว่าเจ๊แกมีมีหลักฐานจากในการ์ตูนหรือป่าว

ตอบแทนได้ว่ามีคับ จากตอนที่ควบคุมเบรามี่กับลูกน้องของตัวเอง
ตอนที่ควบคุมไดม่อน โจส ในสงครามสุดยอด
และควบคุมทหารเรือในการประชุม7เทพโจรสลัด

ถ้าคุณไม่ได้อ่านผมก้แนะนำให้ไปหาอ่านซะ

ผมไม่ได้ว่านะ คุณควรที่จะอ่านแล้วจำมั่ง
ไม่ใช่ว่าอ่านผ่านๆแล้วมาว่าคนอื่นแถนะคับ

ปล.กระทู้นี้เค้ามีไว้แชร์ความคิดเห็น ไม่ได้มีไว้โชว์ว่าตัวเองเจ๋งหรือรู้มาก

panndora:

--- อ้างจาก: takky ที่ พ. 25 ม.ค. 2012 เวลา 14:06:18 ---หมดไปหลายลัง สักพักเจ๊คงมาอีกหลายลัง

--- End quote ---
ไม่ต้องแล้วละจ๊ะ ป๋าวินพูดขนาดนี้แล้วในเรปที่ #106 ยังมีคนไม่สังเกตุ
ขืนเรายังมาม่าไม่เลิก เดี๋ยวโดนป๋าวินเขกหัว (>..<")
ดีนะป๋าแมงวันไม่อยู่ ไม่งั้นโดนป๋าแกดุแน่ๆคะ พี่ทัคกี้

tong1412:

--- อ้างจาก: Augustz ที่ พ. 25 ม.ค. 2012 เวลา 14:17:31 ---ผมก้เหนด้วยก่ะเจ๊แพนน่ะ เรื่องแหล่งที่มาอ้างอิงน่ะ
เพราะเจ๊แกจะหารูปมาแปะหรือไม่ก้หลักฐานอย่างอื่นมาอ้างอิงได้

ถ้าจะถามว่าเจ๊แกมีมีหลักฐานจากในการ์ตูนหรือป่าว

ตอบแทนได้ว่ามีคับ จากตอนที่ควบคุมเบรามี่กับลูกน้องของตัวเอง
ตอนที่ควบคุมไดม่อน โจส ในสงครามสุดยอด
และควบคุมทหารเรือในการประชุม7เทพโจรสลัด

ถ้าคุณไม่ได้อ่านผมก้แนะนำให้ไปหาอ่านซะ

ผมไม่ได้ว่านะ คุณควรที่จะอ่านแล้วจำมั่ง
ไม่ใช่ว่าอ่านผ่านๆแล้วมาว่าคนอื่นแถนะคับ

ปล.กระทู้นี้เค้ามีไว้แชร์ความคิดเห็น ไม่ได้มีไว้โชว์ว่าตัวเองเจ๋งหรือรู้มาก

--- End quote ---

คุณคับ  คุณจะสื่ออะไรหรอคับเอาให้ชัดเจนหน่อยสิคับ  พูดมาได้ว่า  ผมบอกได้ว่ามี  ไอ่ที่คุณมีผมก็รู้หมดแหละ 
ผมไม่ได้เจ๋งอะไร  แต่ไอ่ที่บอกว่ามีมันสื่ออะไร  คุณควรที่จะอ่านให้ครบ  ให้เข้าใจก่อนตอบ  ก่อนว่านะครับ  เดี๋ยวก็เหมือนเจ๊อีกอะ

tong1412:

เอางี้ๆ  จะได้จบๆ  ผมมาตอบ  มาแชร์  ด้วย  แต่บังเอิญ  มันมีพวกไม่เข้าใจภาษาไทย  มา  สอ ไม่เข้าเรื่อง
ก่อนผมจะทำไรจะพิมไรผมเรียบเรียงคำพูดก่อนอยู่แล้ว  นึกแล้วว่าต้องมีพวกไม่เข้าใจภาษา  ถ้าผมผิดผมยอมรับผมขอโทดหมดอยู่แล้ว
กล้าทำกล้ารับหมดแหละ  ไม่ได้ใส่กระโปรง นะคับ  ยังไงช่วยอ่าน ตั้งแต่หน้า6 #88 ดูเวลาแก้ไขด้วยว่าแก้หรือไม่  ถ้าจะด่าจะว่าผมอะนะ 
ผมผิดตรงไหนช่วยบอกด้วยนะ
...จบ...

หน้า: << < (23/44) > >>

Go to full version