Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

แล้ว โดฟลามิงโก้ ใช้ฮาคิได้รึเปล่า...

หน้า: << < (9/44) > >>

SouthSide:

อย่างนี้นะ
ดาบแสง มันสร้างมาจากร่างกายของสายโรเกียนี่ครับ
มันก็เป็นแสงเหมือนกับร่างกาย โดนฮาคิฟันไปก็ต้องขาด
นอกจากจะต้องมีฮาคิ ด้วยถึงจะฟันไม่ขาด
แสงออกมาจากตัวยังไงก็เป็นแสง มันไม่มีวันแข็งเท่าดาบหรอก ถ้าไม่มีฮาคิ
( มันเป็นความคิดส่วนตัวนะ ผมคิดว่ามันมีฮาคิ ) เท่านั้น จบ *้ั์sleep*

Aragan:

ไหงกลายเป็นประเด็นได้หว่า เราแค่พูดว่ามีคนคิดเหมือนกันแต่ที่จริงเราก็ไม่รู้จริงเหมือนกัน เลยเลี่ยงไปคุยเรื่องเอเนล

คือความคิดผมนะครับ เอาแบบบ้านไม่อิงทฤษฎีวิทย์มั่วๆแบบที่ผ่านมาแต่ก็ขอนิดหนึ่ง

คือผมก็คิดแบบหลายคนนั่นล่ะว่า ดาบของคิซารุเป็นดาบแสง(เลเซอร์)เข้มข้นที่ฟันอะไรก็ขาดไม่จำเป็นต้องใส่ฮาคิ

แต่ครั้งนี้จะต่างกว่าครั้งอื่นหน่อยตรง คู่ต่อสู้คือ เรลี่ ที่ใช้ฮาคิเคลือบดาบไว้ทำให้ไม่ถูกดาบแสงฟันขาด

แล้วประเด็นมันมาได้ไง ก็ตรงนี้ล่ะครับ

เมื่อดาบของเรลี่สามารถรับดาบแสงได้โดยไม่ถูกตัด แล้วสถานะดาบแสงมันไม่ใช่วัตถุจริงๆแต่เป็นแสง ดาบของเรลี่ก็น่าจะฟันผ่านไปโดนตัวคิซารุตรงๆได้

ที่จริงประเด็นนี้ผมก็ไม่ติดใจหรอก จนไปเห็น แฮนค็อก ใช้ปืนจูจุ๊บยิงลูฟี่เข้า ก็เลย งงแล้วต้องกลับมาคิดอีกรอบ

แต่คำตอบจริงๆ เรื่องนี้คงไม่มีสาระให้เถียงกันเท่าไหร่เพราะผมก็ไม่แน่ใจเรื่องนี้แค่คิดเล่นๆ ปล่อยคิซารุมันตกไปเหอะ เดี๋ยวโดฟลามันงอน

panndora:

โดฟลามิงโก้ไม่งอนหรอกคะเราตอบคำถามส่วนโดฟลามิงโก้ไปหมดแล้ว ฮี่ๆๆ ^^
แต่เราจะงอนเพราะยัง งง กับเรื่องฮาคินี่แหละคะ ฮือๆ
งั้นถ้าสมมติพลโทสโมคเกอร์ใช้ควันสร้างพลองมาสู้ สโมคเกอร์ก็อัดฮาคิลงพลองควันได้สิคะ *้ัdoubt*
(มีสโมคเกอร์เพิ่มมาอีกคนแล้ว เอิ้กๆๆ)

Aragan:

สำหรับผมพอล่ะครับแค่นี้ก็หาฝั่งไม่เจอแล้ว  *้wet* ดูซิครับว่ายกลับมาจนเปียกไปหมดแล้ว  *้ั์cold*

Dragon:

อ่านกว่าจะจบกระทู้นี่ ถามคนนึงมาถึงอีกคนนึง โอ้บ๊ะ  *love*

หน้า: << < (9/44) > >>

Go to full version