Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

แล้ว โดฟลามิงโก้ ใช้ฮาคิได้รึเปล่า...

หน้า: << < (8/44) > >>

marangone:

--- อ้างจาก: bignaja123 ที่ ศ. 20 ม.ค. 2012 เวลา 15:42:38 ---ดูเหมือนจะไม่เข้าใจนะ คนนี้  ผมมองว่า ที่คิซารูสร้างดาบออกมา ก็เพื่อเอามาสู้ กับดาบของเรลี่ที่ใส่ฮาคิลงไปเท่านั้นเอง  เพราะถ้าไม่ทำแบบนั้นก้อจะโดนฟันเอาจะให้เอาตัวเข้าไปรับเลยก้อไม่ได้เพราะอีกผ่ายใช้ฮาคิ ก็เลยใช้พลังแสงในรูปแบบดาบมารับแทนเพื่อไม่ให้โดนร่างจริง แล้วก้อคิซารุไม่ได้เป้นคนใช้ฮาคิ คนที่ใช้น่าจะเป้นเรลี่เพราะเรลี่เปนแค่คนธรรมดาไม่ใช้ผู้มีพลังพิเศษสายโรเกียก้เลยไม่มีความจำเป็นต้องใช้ฮาคิ

แล้วผมก้อคิดว่า ไม่สามารถใช้ฮาคิร่วมกับพลังในรูปแบบ คลื่นพลังของสายโรเกียและพารามีเซีย  แต่ในส่วนถ่ายเทลงอาวุธแบบนี้ได้อยู่แล้วเห็นกันเกลื่อนในวันพีช

ใช้ฮาคิ+กับอาวุธ  ได้

แบบออกไปต่อยพร้อมกับหมัดที่เป็นไฟ+ฮาคิ  แบบนี้ได้

แต่ ปล่อยลูกไฟออกไปเป็นรูปหมัดแต่ตัวไม่ได้ไปด้วย+ฮาคิ แบบนี้ผมว่าไม่ได้

งงกันป่าวเนี่ย *haha*

--- End quote ---

คือ ผมอ่ะ เข้าใจคุณครับ ซึ่งคุณถามว่า แสงโรเกียของคิซารุ (ผมเข้าใจว่าคุณหมายถึงดาบแสงนะ)สามารถฟันดาบที่มีฮาคิได้งั้นหรอ
    - ผมก็ตอบประมานว่า แสงที่คิซารุสร้างมา มันก็เปรียบเสมือนเป็นดาบจริงๆไปแล้วอ่ะ เพราะฉะนั้นทำไม ดาบธรรมดาจะฟันกับดาบที่ใส่ฮาคิไม่ได้ล่ะ ประมานนี้^^

ส่วนเรื่อง แสงมันแกร่งเท่าฮาคิของเรลี่ย์เลยหรอ
    - ผมก็ตอบว่ามันไม่เห็นน่าจะเกี่ยวกับแร่งไม่แกร่งตรงไหนเลยอ่ะ ประมานนี้^^

ส่วนเรื่องฮาคิ ที่คุณบอกว่า สามารถใส่รวมกับพลังที่ติดอยู่กับร่างกายจริงได้แบบ ดาบแสงของคิซารุถืออยู่ก็จะสามารถใส่ฮาคิลงไปในดาบแสงได้ แต่ไม่สามารถใส่ฮาคิลงไปในลำแสงเลเซอร์แบบที่ยิงใส่โฮคินไม่ได้
    - ตรงนี้ผมก็ตอบว่า ไม่น่าจะได้ทั้ง 2 อันอ่ะ แค่นั้นแหละครับ^^

ยังงงที่ผมสื่ออยู่ป่าว อธิบายไม่เก่งอ่ะ ^^

takky:

หัวข้อเปลี่ยนเป็นคิซารุแล้ว โดฟลามิงโก้อย่าน้อยใจนะ *้ัิalone*

windyzero:

พอดี เค้าถกกันเรื่องของฮาคิกับพลังผลปิศาจ

แล้ว คิซารุก็เลยกลายเป็น พรีเซนเตอร์ ไปโดยปริยาย *haha*

เดามั่วมั่ง:

--- อ้างจาก: takky ที่ ศ. 20 ม.ค. 2012 เวลา 17:03:07 ---หัวข้อเปลี่ยนเป็นคิซารุแล้ว โดฟลามิงโก้อย่าน้อยใจนะ *้ัิalone*

--- End quote ---

*้ัunexplain*  นั่นน่ะสิ....  กลายเป็นคิซารุ ได้ไงหว่า

เดามั่วมั่ง:

กระทู้นี้ แปลไทยเป็นไทย กันจ้าละหวั่น เลยวุ้ย....!  งง.....ไปก็งงมากว่าจะ GET  *้ัread*

หน้า: << < (8/44) > >>

Go to full version