Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

แล้ว โดฟลามิงโก้ ใช้ฮาคิได้รึเปล่า...

หน้า: << < (7/44) > >>

windyzero:

ติดกัเข้าแล้วบสินะั ว๊าก!!  *rip* *dead*

SouthSide:

นั่นคือ หมายความว่า แสงโรเกียของคิซารุ
สามารถฟัน ดาบที่มีฮาคิได้งั้น หรอ *0*
แสงมันแกร่งเท่าฮาคิของเรลี่ย์ เลยหรอ
หรือฮาคิของเรลี่ย์มันกระจอกไป *0*
เอ๊ะ หรือผมเข้าใจผิดไปเอง  *haha* *haha*

windyzero:

ผมไมไ่ด้บอกว่า ดาบของคิซารุ จะฟันกับดาบใส่ฮาคิได้นะครับ  *rip*

แต่ผมบอกว่า ดาบของคิซารุ มันจะตัดทุกอย่างที่สัมผัส *disappoint*

และดาบที่ใส่ฮาคิน่ะ จะไม่ถูกดาบแสงตัดขาดเพราะมีฮาคิป้องกันไว้ต่างหากล่ะ   *dead*

marangone:

--- อ้างจาก: SouthSide ที่ ศ. 20 ม.ค. 2012 เวลา 14:43:38 ---นั่นคือ หมายความว่า แสงโรเกียของคิซารุ
สามารถฟัน ดาบที่มีฮาคิได้งั้น หรอ *0*
แสงมันแกร่งเท่าฮาคิของเรลี่ย์ เลยหรอ
หรือฮาคิของเรลี่ย์มันกระจอกไป *0*
เอ๊ะ หรือผมเข้าใจผิดไปเอง  *haha* *haha*

--- End quote ---

คือ... แกร่งไม่แกร่งมันไม่เกี่ยวอ่ะครับ ฮาคิมันแค่ทำให้โจมตีโดนร่างจริงกับทำให้โจมตีได้แรงขึ้นแค่นั้นเองครับ การที่คิซารุปล่อยลำแสงออกมาเป็นรูปดาบ ดาบนั้นมันก็ไม่ใช่ร่างจริงของคิซารุอ่ะ แค่เป็นก้อนพลังอ่ะ เข้าใจป่ะครับ

อืม... อธิบายยังไงดี ผมลองยกตัวอย่างแล้วกันนะครับ สมมติ การ์ป กำลังจะต่อยอาโอคิยิ โดยใช้ฮาคิ แล้วทีนี้ อาโอคิยิก็สร้างน้ำแข็งมารับหมัดของการ์ปอ่ะ ^^ ประมานเนี้ย งงกว่าเดิมป่ะเนี่ย

แต่ก็แค่ความเห็นส่วนตัวนะ จริงๆ มันอาจจะใส่ฮาคิลงไปด้วยก็ได้ แต่ผมแค่คิดว่าทำไม่ได้แค่นั้นอ่ะ^^

bignaja123:

--- อ้างจาก: SouthSide ที่ ศ. 20 ม.ค. 2012 เวลา 14:43:38 ---นั่นคือ หมายความว่า แสงโรเกียของคิซารุ

--- End quote ---

ดูเหมือนจะไม่เข้าใจนะ คนนี้  ผมมองว่า ที่คิซารูสร้างดาบออกมา ก็เพื่อเอามาสู้ กับดาบของเรลี่ที่ใส่ฮาคิลงไปเท่านั้นเอง  เพราะถ้าไม่ทำแบบนั้นก้อจะโดนฟันเอาจะให้เอาตัวเข้าไปรับเลยก้อไม่ได้เพราะอีกผ่ายใช้ฮาคิ ก็เลยใช้พลังแสงในรูปแบบดาบมารับแทนเพื่อไม่ให้โดนร่างจริง แล้วก้อคิซารุไม่ได้เป้นคนใช้ฮาคิ คนที่ใช้น่าจะเป้นเรลี่เพราะเรลี่เปนแค่คนธรรมดาไม่ใช้ผู้มีพลังพิเศษสายโรเกียก้เลยไม่มีความจำเป็นต้องใช้ฮาคิ

แล้วผมก้อคิดว่า ไม่สามารถใช้ฮาคิร่วมกับพลังในรูปแบบ คลื่นพลังของสายโรเกียและพารามีเซีย  แต่ในส่วนถ่ายเทลงอาวุธแบบนี้ได้อยู่แล้วเห็นกันเกลื่อนในวันพีช

ใช้ฮาคิ+กับอาวุธ  ได้

แบบออกไปต่อยพร้อมกับหมัดที่เป็นไฟ+ฮาคิ  แบบนี้ได้

แต่ ปล่อยลูกไฟออกไปเป็นรูปหมัดแต่ตัวไม่ได้ไปด้วย+ฮาคิ แบบนี้ผมว่าไม่ได้

งงกันป่าวเนี่ย *haha*

หน้า: << < (7/44) > >>

Go to full version