Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

แล้ว โดฟลามิงโก้ ใช้ฮาคิได้รึเปล่า...

หน้า: << < (4/44) > >>

SouthSide:

ผมคิดว่า อาจจะใส่ในผลปีศาจได้
แค่คงเป็นการควบคุมที่ติดกับร่างกายจะส่งผ่านฮาคิได้ เข้าใจปล่าวหว่า??
เช่น ส่งฮาคิเข้าไปในดาบ
ถ้าเป็นโรเกียเช่นคิซารุ เอาดาบแสงอกมา ถ้าไม่ได้ใส่ฮาคิไว้ ก็โดนเรลี่ย์ฟันเข้าหนะสิ
ใยของโดฟลามิงโก้ น่าจะใส่ฮาคิไปได้ถ้าใช่ร่างกายควบคุม
แต่ถ้าไปสายฟ้า คงจะใส่ฮาคิไม่ได้ เพราะมันซัดออกมา ไม่ได้ติดกับร่างกาย คงจะเข้าใจนะ
ถ้าถ้ามันเอามือไปแตะ+ช็อตสายฟ้า+ฮาคิ ก็คงโจมตีพวกมีฮาคิได้ คงจะเป็นอย่างนั้น *้ัdoubt* *้ัdoubt*

SouthSide:

--- อ้างจาก: panndora ที่ พ. 18 ม.ค. 2012 เวลา 20:34:53 ---
--- อ้างจาก: เดามั่วมั่ง ที่ พ. 18 ม.ค. 2012 เวลา 17:14:37 ---แล้วคิดว่า พลังของโดฟลามิงโก้ สามารถควบคุม ผู้ที่ใช้ฮาคิเป็น ได้รึเปล่าอ่ะครับ.....

--- End quote ---
ตอนสงครามสุดยอดไดมอนส์ โจส ยังไม่รอดเลยคะโดน"ชักใย"เหมือนกัน :)

--- อ้างจาก: SouthSide ที่ พ. 18 ม.ค. 2012 เวลา 15:57:34 ---ฮาคิน่าจะสามารถใส่ในผลปีศาจได้ครับ
อย่างเช่นคิซารุ น่าจะใส่ฮาคิลงในดาบแสงของตัวเองตอนสู้กับเรลี่ย์
น่าจะใส่ฮาคิ เพราะฟันกับดาบที่มีฮาคิของเรลี่ย์ได้   *้ัdoubt* *้ัdoubt*

เอ่อ....เรลี่ต้องใช้ฮาคิใส่ดาบพอเข้าใจคะเพื่อจะฟันคิซารุเนี่ย
แต่คิซารุต้องอัดฮาคิใส่ดาบเนี่ยไม่เข้าใจคะ ดาบเรลี่ไม่ใช่ผู้ใช้พลังผลปีศาจนี่คะ
คิซารุจะอัดฮาคิใส่ดาบแสงเพื่อฟันให้โดนดาบของเรลี่ทำไมงะ งง หรือเรา งงคนเดียว??
เราว่าดาบของคิซารุน่าจะเป็นแสงที่มีความถี่สูงมากกว่านะคะ แบบดาบสตาร์วอร์ส อะคะ ส่วนตัวนะคะ

คือแบบนี้น๊ะเจ๊  ดาบมีฮาคิฟันสายโรเกียเข้าใช่ปล่าวหล่ะ
นั่นคือเรลีย์ สามารถฟันแสงของคิซารุขาดได้
ถ้าดาบแสงคิซารุไม่มีฮาคิ ก็โดนฟันขาดหนะสิ รึปล่าว?? *้ัdoubt* *้ัdoubt*

saxsax:

--- อ้างจาก: Augustz ที่ พฤ. 19 ม.ค. 2012 เวลา 11:06:59 ---ผมไม่แน่ใจว่าผมเข้าใจผิดหรือป่าว

ว่าเบรามี่มันไม่มีแรงพอจะหนี ประมานว่าโดนซ้อมหนัก อะไรเงี้ย

ละฟลามิงโก้ บังคับพวกมันแค่คนเดว

ถ้่าเข้าใจผิดยังไงก้ขอโทดด้วยคับ

--- อ้างจาก: takky ที่ พฤ. 19 ม.ค. 2012 เวลา 14:37:59 ---เบรามี่ น่าจะไม่โดนควบคุมนะครับคิดว่าน่ะ

โดนควบคุมให้สู้กันเองครับ แน่นอนครับ ถ้าไม่แน่ใจลองไปอ่าน ตอน 303 นะครับ  *้ัhypnotist* *้ัhypnotist* *้ัhypnotist*

Aragan:

--- อ้างจาก: SouthSide ที่ พฤ. 19 ม.ค. 2012 เวลา 16:25:27 ---ผมคิดว่า อาจจะใส่ในผลปีศาจได้
แค่คงเป็นการควบคุมที่ติดกับร่างกายจะส่งผ่านฮาคิได้ เข้าใจปล่าวหว่า??
เช่น ส่งฮาคิเข้าไปในดาบ
ถ้าเป็นโรเกียเช่นคิซารุ เอาดาบแสงอกมา ถ้าไม่ได้ใส่ฮาคิไว้ ก็โดนเรลี่ย์ฟันเข้าหนะสิ
ใยของโดฟลามิงโก้ น่าจะใส่ฮาคิไปได้ถ้าใช่ร่างกายควบคุม
แต่ถ้าไปสายฟ้า คงจะใส่ฮาคิไม่ได้ เพราะมันซัดออกมา ไม่ได้ติดกับร่างกาย คงจะเข้าใจนะ
ถ้าถ้ามันเอามือไปแตะ+ช็อตสายฟ้า+ฮาคิ ก็คงโจมตีพวกมีฮาคิได้ คงจะเป็นอย่างนั้น *้ัdoubt* *้ัdoubt*

เจอคนคิดเหมือนกันแล้ว เรื่องดาบของคิซารุ
ปืนจูจุ๊บของ แฮนค็อกก็น่าจะใส่ฮาคินะ เพราะยิงลูฟี่เข้า

ถ้าเรื่องสายฟ้าของเอเนลนี่เดาไม่ออกจริงๆ แต่ มามารากัน กับ บอลสายฟ้า ใส่ฮาคิไม่ได้แน่ๆ
เพราะเป็นพลังของธรรมชาติโดยตรง ไม่ได้ปล่อยออกมาจากร่างกายของเอเนลเหมือนท่าอื่นๆ
แต่เอเนลไม่ต้องฮาคิลงไปในสายฟ้าหรอก แค่มันใช้ฮาคิเกราะจับสายโรเกียไว้แล้วปล่อย 1 ร้อยล้านโวลก็เกรียมหมดแล้ว
สำหรับเอเนลนี่ถ้ามีฮาคิเกราะก็อยู่ระดับเดียวกับ 3 พลเอกและ 4 จักรพรรดิ แล้วแถมดูเท่ห์กว่าด้วย
2 ปีผ่านไปเอเนลมีฮาคิเกราะหรือยัง สงสัยจะยัง เพราะเอเนลยังไม่เคยสู้กับสายโรเกีย หรือ โดนพวกที่มีฮาคิเกราะเล่นงาน
แถมยังไปอยู่ไกลถึงดวงจันทร์ แต่ก็ไม่แน่อาจจะเจอพวกสลัดอวกาศเทพๆ แล้วเรียนรู้มาแล้วก็ได้

panndora:

อ๋อแปลว่าการโจมตีที่เชื่อมต่อกับร่างกายอยู่สามารถใช้ฮาคิเข้าไปได้ใช่มั้ยคะ??

หน้า: << < (4/44) > >>

Go to full version