Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

แล้ว โดฟลามิงโก้ ใช้ฮาคิได้รึเปล่า...

หน้า: (1/44) > >>

เดามั่วมั่ง:

คำถามแรก
อยากรู้ว่า โดฟลามิงโก้ ใช้ฮาคิได้รึเปล่า.....

ถ้าใช้ไม่ได้
เป็นถึง 7 เทพเนี่ยนะ...ใช้ไม่ได้ ขนาดแฮนค็อก ยังใช้ได้เลย....

ถ้าใช้ได้
แต่เท่าที่ติดตามมายังไม่เคยเห็นใช้ฮาคิเลยนะ....(หรือจะลืมตอนไหนรึเปล่า)
อย่าง ตอนที่ตัดหัวครอคโคไดร์ ในสงคราม (<< ท่าน P ครับ แปะๆ หน่อย)
รู้ๆว่าครอคโคไดร์เป็นสายโรเกียทำอะไรไม่ได้ทำไมไม่ใช้ฮาคิสู้  หรือแค่ทักทายครอคโคไดร์ เฉยๆหว่า.....

<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<< ------------- >>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>
คำถามที่ 2 คือ....
พลังของโดฟลามิงโก(พลังชักใย หรือควบคุมร่างกาย นี่แหล่ะ..)
สามารถควบคุมผู้ที่ใช้ ฮาคิ หรือ สายโรเกีย ได้รึเปล่า...
ถ้าควบคุมสายโรเกียไม่ได้....ทำไมไม่ใช้พลังผลชักใยกับฮาคิผสมกัน จะได้ควบคุมผู้ที่มีพลังสายโรเกียได้อ่ะ  (<< อันนี้ออกแนวมั่ว)  *disappoint*

ท่าน สาวกOnepiece มีความเห็นว่าอย่างไรกันครับ.....  *glad*

panndora:

*shock* อ่ะจ๊ะ *shock*

1. ฮาคินี่น่าจะใช้ได้คะ แต่โจมตีเป็นการทักทายเฉยๆ
จะเห็นว่าในรูปตัดหัวคร็อคโคไดล์ไปแล้วยังพูดด้วยอยู่เลย แสดงว่าไม่ได้ตั้งใจจะตัดให้ตายหรอกคะ ^^

2. ส่วนตัวมองว่าฮาคิมีข้อจำกัดอยู่คือใช้ได้กับร่างกายหรืออาวุธ ไม่สามารถถ่ายลงไปในพลังผลปีศาจได้อ่ะคะ
ตัวอย่างเช่น ลูฟี่ใช้กับร่างกายตัวเองแล้วจึงใช้ผลยางยืด กรณีนี้ถือว่าใช้ฮาคิกับร่างกายตัวเองไงคะ
แต่อย่างถ้าโมเลียจะให้เงาของตัวเองที่แยกไปใช้ฮาคิเราคิดว่าไม่ได้ ถ้าตัวโมเลียเองน่าจะใช้ได้
แต่เงาที่โมเลียสร้างมานี่ไม่น่าใช้ได้ เข้าใจป่าวหว่า ^^??
ดังนั้นกรณีเชือกหรือด้ายที่สร้างมาจากผลปีศาจของโดฟลามิงโก้ก็เลยไม่น่าจะใช้ได้เหมือนกันน่ะคะ
เว้นแต่โดฟลามิงโก้จะใช้เชือกจริงๆเป็นอาวุธ โอเคอันนี้น่าจะโจมตีสายโรเกียได้ ^^

สมมติถ้าถ่ายฮาคิลงในพลังผลปีศาจได้ด้วย ก็คงไม่มีการแพ้ทางผลปีศาจของสายโรเกียกันแน่นอน ^^
เพราะพลังผลปีศาจจะโดนร่างจิงของอีกฝ่ายเต็มๆ ผลปีศาจมันก็ไม่แพ้ทางกันสิคะ ใช่ม๊ะหว่า??

Augustz:

เห็นด้วยกับคุณPannคับ
เพราะถ้าใส่ฮาคิลงในผลปีศาจสายโรเกียได้
อาคาอินุคงไม่ชนะอาโอคิยิ ถ้าอาโอคิยิสร้างแท่งน้ามแข็ง
แล้ว+ฮาคิเสียบอาคาอินุคงไม่รอดล่ะนะ  *haha*

ก้ประมานนี้ล่ะคับ  *hoho*

marangone:

การเป็น 7 เทพเนี่ยไม่จำเป็นต้องมีฮาคินะครับ เพราะครอคโคไดล์ ไม่มีฮาคิ ยังได้เป็น 7 เทพ เลยครับ^^

SouthSide:

ฮาคิน่าจะสามารถใส่ในผลปีศาจได้ครับ
อย่างเช่นคิซารุ น่าจะใส่ฮาคิลงในดาบแสงของตัวเองตอนสู้กับเรลี่ย์

น่าจะใส่ฮาคิ เพราะฟันกับดาบที่มีฮาคิของเรลี่ย์ได้   *้ัdoubt* *้ัdoubt*

หน้า: (1/44) > >>

Go to full version