หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ลองเอาโทบิักับโอบิโตะมาเทียบก็มีส่วนคล้ายนะ  (อ่าน 73749 ครั้ง)

MAX

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • การกลับมาของ อิทาจิ
Re: ลองเอาโทบิักับโอบิโตะมาเทียบก็มีส่วนคล้ายนะ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พ. 08 ก.พ. 2012 เวลา 17:26:49 »
โห๊ะ ๆๆตาลาย
อ้างถึงมันเยอะไป  อ่านไม่ไหวๆๆ *shock*

ไปกินข้าวก่อน
อิทาจิ มาแว้ว!!

themangmang1

• บุคคลทั่วไป
Re: ลองเอาโทบิักับโอบิโตะมาเทียบก็มีส่วนคล้ายนะ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: อา. 12 ก.พ. 2012 เวลา 04:30:30 »
ที่บอกว่า โทบิสร้างมาจากโอโร .. เพราะเหตุผลแค่ว่า มันสามารถสร้างแขนเหมือนเซ็ต ได้ ? แค่นี้หรอครับ ? ? ?

ลองอ่านดูๆนะ อิทาจิตามหามาดาระ ? ซึ้งตอนนั้นคิดว่าเป็นมาดาระแต่จริง ๆ เป็น โทบิ โทบิมันจะถูกสร้างมาตอนนั้นได้ไง โอโรยังกระโปกอยู่เลยมั้ง

จริง ๆ มาดาระตายไปแล้ว อิทาจิคิดว่า มาดาระยังไม่ตายแหละบังเอิญไปเจอโทบิเข้าตอนนั้น โทบิเป็นคนบอกกับซาสึเกะเองนิครับ ? ว่าอิทาจิตามหาเค้าจนเจอ ? งั้นก็แสดงว่า โทบิถูกสร้างขึ้นมาในรุ่น ของรุ่นที่ 1 หรอครับ ??????????????

ปล. คนที่รู้ว่ามันเป็นใครก็คือ ไอหนังฉลามนั้นเพราะมันเคยเห็นแล้วโทบิเปิดให้มันดู แหละไอหนังฉลามก็เรียกว่าท่านซะอีก ?

[G]ooD[E]ndinG

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: อา. 12 ก.พ. 2012 เวลา 19:09:07 »
ไม่ใช่ โอบิโตะ 100 % เอาหัวประกันได้ ,, เพราะ ..

รุ่น 4 เคยสู้กับโทบิแล้ว ตอนที่จะจับ 9 หาง ตอนนั้นโทบิตัวเท่ารุ่นที่ 4 เลย แหละตอนนั้นรุ่นที่ 4 ก็เป็นคนสอน คาคาชิ แหละก็โอบิโตะ ,,

ตอนนั้นโอบิโตะ ยังเป็นเด็กอยู่เลย โทบิมันก็น่าจะเป็นคน รุ่นๆเดียวกับรุ่นที่ 4 อาจจะเป็นพ่อซาสึเกะก็เป็นไปได้ ,,

ชัดมั้ยคร้าบบบบบ ,, ^ ^      *dontknow*

มีตอนไหนคับที่บอกว่ายังเป็นเด็กอยู่เลย!!~ ว่างๆไปหาอ่านใหม่นะคับ ตัวโตเป็นวัยรุ่นแล้วคับ... หึๆ ไ่ม่อยากจะเอ่ย

nakin

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: จ. 13 ก.พ. 2012 เวลา 00:57:10 »
ไม่ใช่ โอบิโตะ 100 % เอาหัวประกันได้ ,, เพราะ ..

รุ่น 4 เคยสู้กับโทบิแล้ว ตอนที่จะจับ 9 หาง ตอนนั้นโทบิตัวเท่ารุ่นที่ 4 เลย แหละตอนนั้นรุ่นที่ 4 ก็เป็นคนสอน คาคาชิ แหละก็โอบิโตะ ,,

ตอนนั้นโอบิโตะ ยังเป็นเด็กอยู่เลย โทบิมันก็น่าจะเป็นคน รุ่นๆเดียวกับรุ่นที่ 4 อาจจะเป็นพ่อซาสึเกะก็เป็นไปได้ ,,

ชัดมั้ยคร้าบบบบบ ,, ^ ^      *dontknow*
มีตอนไหนคับที่บอกว่ายังเป็นเด็กอยู่เลย!!~ ว่างๆไปหาอ่านใหม่นะคับ ตัวโตเป็นวัยรุ่นแล้วคับ... หึๆ ไ่ม่อยากจะเอ่ย
เออ คำว่าเด็กของแต่ละคนอาจไม่เหมือนกันก้อได้ ตอนนั้นคาคาชิอายุ 16-17 ปีไม่เกินนี้
     ท่าน themangmang1 อาจหมายถึงอายุเท่านี้คือ คือเด็ก (เห็นได้จากเด็กๆพวกนี้จะโดนกันออกจากการต่อสู้กะเก้าหาง ทั้งคาคาชิ ไก คุเรไน อาสึม่า)
     ส่วนท่าน [G]ooD[E]ndinG อาจหมายถึงอายุเท่านี้โตแล้ว เป็นวัยรุ่นแล้ว มันก็อาจเก่งได้เพราะทั้งนารูโตะ และซาสึเกะ ตอนนี้ก็อยู่ในระดับยอดฝีมือ(ถ้าโอบิโตะเป็นอัจฉริยะนินจาก็อาจเก่งได้ มินาโตะก็อัจฉริยะนินจาน่าจะรู้จักศิษย์ที่ตัวเองสอนดีเหมือนกัน)
     ความจริงในหนังสือสุขศึกษาท่านว่าไว้ ตั้งแต่อายุ 13-20 เป็นช่วงวัยรุ่นครับผม
     ปล.สุดท้ายนี้แต่ละคนก็สู้ด้วยความเชื่อ ด้วยเหตุผลของตัวเองครับ ไม่มีผิดมีถูก แต่ระวังเดือดนิสนึง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: จ. 13 ก.พ. 2012 เวลา 01:02:55 โดย nakin »

prince_fenris

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
    • punzas.net
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: จ. 13 ก.พ. 2012 เวลา 13:34:36 »
อ่ะไรมันจะยึดติดขนาดนั้น แค่ช่วงอายุมันก็อยู่กันคนละยุคแล้ว

porzapk48

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: จ. 13 ก.พ. 2012 เวลา 20:46:24 »
โทบิ กับ โอบิโตะ กะคนเดียวกันอะมั่ง แล้ว โทบิโดนหินทับทำให้หน้าเละ แล้วตาข้างขวาที่เอาเนตรสังสาระของเพนมาไส่
 เพราะว่า เนตร ข้างขวาของโทบิ ถอดให้ทาคาชิไปแล้ว แล้วโทบิโดนใครหรอกก็ไม่รู้ จึงแคล้นโลกนินจา ผมว่านะ

koratdevil3

• *
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: อ. 14 ก.พ. 2012 เวลา 13:02:49 »
ฟันธง   ยังไงโทบิก็ไม่ใช่โอบิโตะ     คาคาชิ    ไก    โอบิโตะ    เป็นรุ่นเดียวกัน   เป็นไปไม่ได้ที่เก่งๆพอกับมินาโตะ  และมีความชำนาญเรื่องวิชาข้ามมิติมาก  โทบิน่าจะอายุมากกว่ามินาโตะ   เพราะรู้อะไรเยอะมาก   แต่ผมสงสัยว่า
1 ทำไมโทบิ ถึงได้มีตาแค่ข้างเดียว  แล้วคนที่ตาบอด  ก็มีอยู่ 2คน คือ  โอบิโตะ  กับ น้องของมาดาระ  โอบิโตะ นี้ตัดไปได้เลย  เพราะว่ายังไงก็ไม่ใช่   ส่วน น้องของมาดาระ  โทบิมันก็บอกไปแล้วว่า  ตายไปแล้ว  (รึว่ามันหลอกซาสึเกะ)

2.ตาของคาคาชิ  คือตาของโอบิโตะ   แล้ววิชามันก็ดันไปคล้ายกับตาของโทบิ แถมเป็นคนล่ะข้างด้วย  สรุปเป็นตาคนเดียวกันใช่มั๊ย  แล้วทำไมโทบิ ถึงเลือกที่จะเอาตาของโอบิโตล่ะ

3. พ่อซาสึเกะ ตายไปแล้วจริงๆเหรอ  แล้วในเรื่องจะไม่มีบทบาทสำคัญอไรเลยเหรอ  ทั้งๆที่ลูกชายทั้ง 2 คน  เก่งทั้งคู่แล้ว พ่อจะไม่เก่งเหรอ

4. คิซาเมะก็เป็นอีกคนที่รู้ว่าโทบิเป็นใคร  แสดงว่า  คนๆนี้ต้องอายุมากพอสมควร

5.ซาสึเกะตกใจ ตอนที่ โทบิถอดหน้ากาก  แสดงว่า  ซาสึเกะ ต้องรู้จักเป็นอย่างดีและคาดไม่ถึง

6.ซาสึเกะยังตั้งใจที่จะล้างแค้นหมู่บ้านเพื่อน  อิทาจิ รึว่าตระกูลอยู่รึป่าว   เพราะหลังจากที่ได้เห็นโทบิถอดหน้ากากแล้ว  สมมุติว่าเป็นพ่อซาสึเกะนะ  พ่อหาเนตรแจ่มๆมาให้ซาสึเกะ  เพราะรู้ว่านารุโตะเป็นคนที่กระตุ้นให้ซาสึเกะมันเก่งขึ้นและเป็นคนเดียวที่จะล้มเจ้าโตะได้  จึงชักชวนมาทำลายโคโนฮะเพื่อก่อตต้องตระกูล

7.ข้อที่ 1  กับ ข้อที่ 6 มันก็ขัดแย้งกันอีกแหละ

สรุป  ผมเข้าใจถูกมั๊ยครับ  ผิดพลาดประการได้ขอโทษด้วย  เพราะผมก็รู้เท่าที่รู็้ *hoho*

DoneGX

• *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: อ. 14 ก.พ. 2012 เวลา 14:10:15 »
พูดแบบสุพาบนะ เราว่าเจ้าของกะทู้เลิกคิดได้แล้ว ว่าโทบิ เป็น โอบิโตะ คิดไปได้ ... ผมเห็นแล้วเหนี่อยแทนทุกคนที่มาตอบกะทู้แบบนี้ ... ประมาร 10 คนได้แล้วมังที่ตั้งกะทู้ ว่า โทบิ เป็นคนเดียวกะโอบิโตะ อะไรปะมานนี้ อ็ะ .....  *shock* เห็นแล้วไวลุ้นเช็ง  *disappoint*

• *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: อ. 14 ก.พ. 2012 เวลา 18:38:16 »
ฟันธง   ยังไงโทบิก็ไม่ใช่โอบิโตะ     คาคาชิ    ไก    โอบิโตะ    เป็นรุ่นเดียวกัน   เป็นไปไม่ได้ที่เก่งๆพอกับมินาโตะ  และมีความชำนาญเรื่องวิชาข้ามมิติมาก  โทบิน่าจะอายุมากกว่ามินาโตะ   เพราะรู้อะไรเยอะมาก   แต่ผมสงสัยว่า
1 ทำไมโทบิ ถึงได้มีตาแค่ข้างเดียว  แล้วคนที่ตาบอด  ก็มีอยู่ 2คน คือ  โอบิโตะ  กับ น้องของมาดาระ  โอบิโตะ นี้ตัดไปได้เลย  เพราะว่ายังไงก็ไม่ใช่   ส่วน น้องของมาดาระ  โทบิมันก็บอกไปแล้วว่า  ตายไปแล้ว  (รึว่ามันหลอกซาสึเกะ)

2.ตาของคาคาชิ  คือตาของโอบิโตะ   แล้ววิชามันก็ดันไปคล้ายกับตาของโทบิ แถมเป็นคนล่ะข้างด้วย  สรุปเป็นตาคนเดียวกันใช่มั๊ย  แล้วทำไมโทบิ ถึงเลือกที่จะเอาตาของโอบิโตล่ะ

3. พ่อซาสึเกะ ตายไปแล้วจริงๆเหรอ  แล้วในเรื่องจะไม่มีบทบาทสำคัญอไรเลยเหรอ  ทั้งๆที่ลูกชายทั้ง 2 คน  เก่งทั้งคู่แล้ว พ่อจะไม่เก่งเหรอ

4. คิซาเมะก็เป็นอีกคนที่รู้ว่าโทบิเป็นใคร  แสดงว่า  คนๆนี้ต้องอายุมากพอสมควร

5.ซาสึเกะตกใจ ตอนที่ โทบิถอดหน้ากาก  แสดงว่า  ซาสึเกะ ต้องรู้จักเป็นอย่างดีและคาดไม่ถึง

6.ซาสึเกะยังตั้งใจที่จะล้างแค้นหมู่บ้านเพื่อน  อิทาจิ รึว่าตระกูลอยู่รึป่าว   เพราะหลังจากที่ได้เห็นโทบิถอดหน้ากากแล้ว  สมมุติว่าเป็นพ่อซาสึเกะนะ  พ่อหาเนตรแจ่มๆมาให้ซาสึเกะ  เพราะรู้ว่านารุโตะเป็นคนที่กระตุ้นให้ซาสึเกะมันเก่งขึ้นและเป็นคนเดียวที่จะล้มเจ้าโตะได้  จึงชักชวนมาทำลายโคโนฮะเพื่อก่อตต้องตระกูล

7.ข้อที่ 1  กับ ข้อที่ 6 มันก็ขัดแย้งกันอีกแหละ

สรุป  ผมเข้าใจถูกมั๊ยครับ  ผิดพลาดประการได้ขอโทษด้วย  เพราะผมก็รู้เท่าที่รู็้ *hoho*

ตอนไหนคับซาสึเกะตกใจ!!~ มันเห็นแค่นั้นคุณตกใจรึเปล่าคับถามหน่อย คุณรู้หรอเป็นใคร ที่มันตกใจเพราะเทวีสุริยาขึ้นตั้งหากล่ะ แหม!!~หรือผมพูดผิดคับ..

ถามหน่อย คอมเม้นที่ผมตอบไปว่า โอบิโตะ ไม่มีส่วนเป็นไปได้ตรงไหนคับ โทบิ อาจจะเกิดจาก เซทสึผสมกับโอบิโตะก็ได้คับ ที่คุณบอกอายุเยอะแล้ว... รู้หรอคับอายุเยอะ โทบิอายุเยอะ รู้ได้ไงคับ...

รอยนั้นอาจจะเกิดจากแผลเป็นที่โดนหินทับก็ได้!!~ ใครจะรู้แหม!!.. โทบิเจอกับคาคาชิก็บอกว่า เนตรเจ้าทำไรข้าไม่ได้หลอก.?? เหตุผลไรคับ แหม เคยสังเกตุใหม่ เซทสึสามารถรอดผ่้านสิ่งต่างๆได้อย่างสมบูรณ์แบบ

ตอน อิทาจิสู้กับซาสึเกะ อยู่ใต้ดิน มุดผ่านแล้วแอบดูอยู่ !! ร่างทั้งร่างของโทบิหน้าจะเป็นเซทสึทั้งตัวก็ว่าได้ แต่หน้าอาจจะเป็นของโอบิโตะรึเปล่า อันนี้ก็อีกเรื่องนึง แต่ที่แน่ๆ เป็นร่างของเซทสึชัว!!ป๊าบบ

lion

• *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: อ. 14 ก.พ. 2012 เวลา 20:15:30 »
โทบิคือใครรีบไปดูที่วิกิพิเดีย ตัวละครแสงอุสารีบไปดูเลยด่วนๆๆๆใครดูแล้วดูใหม่

nakin

• *
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: อ. 14 ก.พ. 2012 เวลา 21:08:51 »
โทบิคือใครรีบไปดูที่วิกิพิเดีย ตัวละครแสงอุสารีบไปดูเลยด่วนๆๆๆใครดูแล้วดูใหม่
คงไม่ได้หมายถึง ซารุโทบิ ซาสึเกะ พ่อของโฮคาเงะรุ่นที่ 3 นะครับ ข่าวว่า นั่นเป้นนินจาโคตระจะไวเลย

koratdevil3

• *
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: พ. 15 ก.พ. 2012 เวลา 00:38:17 »

ตอนไหนคับซาสึเกะตกใจ!!~ มันเห็นแค่นั้นคุณตกใจรึเปล่าคับถามหน่อย คุณรู้หรอเป็นใคร ที่มันตกใจเพราะเทวีสุริยาขึ้นตั้งหากล่ะ แหม!!~หรือผมพูดผิดคับ..

ถามหน่อย คอมเม้นที่ผมตอบไปว่า โอบิโตะ ไม่มีส่วนเป็นไปได้ตรงไหนคับ โทบิ อาจจะเกิดจาก เซทสึผสมกับโอบิโตะก็ได้คับ ที่คุณบอกอายุเยอะแล้ว... รู้หรอคับอายุเยอะ โทบิอายุเยอะ รู้ได้ไงคับ...

รอยนั้นอาจจะเกิดจากแผลเป็นที่โดนหินทับก็ได้!!~ ใครจะรู้แหม!!.. โทบิเจอกับคาคาชิก็บอกว่า เนตรเจ้าทำไรข้าไม่ได้หลอก.?? เหตุผลไรคับ แหม เคยสังเกตุใหม่ เซทสึสามารถรอดผ่้านสิ่งต่างๆได้อย่างสมบูรณ์แบบ

ตอน อิทาจิสู้กับซาสึเกะ อยู่ใต้ดิน มุดผ่านแล้วแอบดูอยู่ !! ร่างทั้งร่างของโทบิหน้าจะเป็นเซทสึทั้งตัวก็ว่าได้ แต่หน้าอาจจะเป็นของโอบิโตะรึเปล่า อันนี้ก็อีกเรื่องนึง แต่ที่แน่ๆ เป็นร่างของเซทสึชัว!!ป๊าบบ

ที่ตอบไปมันก็แค่ความรู้ที่ผมมี  ผมก็ไม่ได้มั่นใจอะไรขนาดนั้น  ว่าโทบิเป็นใคร  มันเป็นแค่การ์ตูน  คุณจะจริงจังทำสนตรีนอะไรครับ  ส่วนคุณความรู้คุณเยอะนั้นก็เรื่องของคุณ  กระทู้มีไว้แสดงความคิดเห็น   ไม่ใช่เหรอครับ    แล้วตราบใดที่หน้ากากยังไม่ถูกถอดออก   ก็ไม่มีใครคนพูดได้หรอกว่าโทบิเป็นใคร  ผมก็คิดไปขำๆ  ไม่ได้ซีเรียส   *attack*

Jay_Jay

• *
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: พ. 15 ก.พ. 2012 เวลา 01:04:45 »
ผมว่าถ้าโทบิมีอะไรเกี่ยวข้องกับโอบิโตะ คงไม่ใช่ทางตรงเเบบโทบิคือโอบิโตะหรอกครับ เเต่

อาจจะโดนขโมยเนตรหรือร่างมาใช้ อะไรเเบบนี้

• *
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: พ. 15 ก.พ. 2012 เวลา 01:38:13 »

ที่ตอบไปมันก็แค่ความรู้ที่ผมมี  ผมก็ไม่ได้มั่นใจอะไรขนาดนั้น  ว่าโทบิเป็นใคร  มันเป็นแค่การ์ตูน  คุณจะจริงจังทำสนตรีนอะไรครับ  ส่วนคุณความรู้คุณเยอะนั้นก็เรื่องของคุณ  กระทู้มีไว้แสดงความคิดเห็น   ไม่ใช่เหรอครับ    แล้วตราบใดที่หน้ากากยังไม่ถูกถอดออก   ก็ไม่มีใครคนพูดได้หรอกว่าโทบิเป็นใคร  ผมก็คิดไปขำๆ  ไม่ได้ซีเรียส   *attack*

เหอะ!!~ ผมก็ไม่ได้ว่าคุณห้ามโพสนิคับ ผมก็สงสัยไงคับ ว่า มันตกใจตอนไหนคับ อ่านมาไม่เคยเจอ... อยู่ดีๆคุณลอยๆมา ...เพื่อเหตุผลอะไรคับ ผมก็แค่ถาม..ใส่อารมณ์ทำไม แชร์ความรู้กัน จะซีเรียส??

nakin

• *
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: พ. 15 ก.พ. 2012 เวลา 02:47:10 »
พรุ่งนี้ขอให้หน้ากากโทบิแตก จะได้รู้ซะที *great* *great* *great*

ตอนนี้บาเซโลน่าเตะ ไปเชียร์ให้มันแพ้ก่อน *shock* *shock* *shock*

ส่วนเชลซีผม ปีนี้กำตดเหมือนเดิม   *disappoint* *disappoint* *disappoint*