Manga Zone > Naruto TH นารุโตะ นินจาคาถาโอ้โฮเฮะ แปลไทย

ลองเอาโทบิักับโอบิโตะมาเทียบก็มีส่วนคล้ายนะ

หน้า: << < (3/20) > >>

nakin:

--- อ้างจาก: TheStrokes ที่ พ. 18 ม.ค. 2012 เวลา 17:15:44 ---
--- อ้างจาก: paemzaa ที่ อ. 17 ม.ค. 2012 เวลา 21:56:07 ---
--- อ้างจาก: TheStrokes ที่ อ. 17 ม.ค. 2012 เวลา 19:40:51 ---

เอ่อ อันนี้ มีการจับผิดกันเยอะมาก บอกชายคนนี้ไช่โทบิรึเปล่า  *great*

--- End quote ---

ดวงตาไม่เหมือนกันคะ ของโทบิดวงตาคล้ายรุ่นหนึ่ง  แต่ในรูปมันจะตาเล็กกว่า

ส่วนโอบิโตะเป็นโทบิ อย่าหวังเลยคะ เค้าเฉลยแล้ว ตอน 16 ปีที่โทบิบุกหมู่บ้าน โอบิโตะยังตัวเล็กๆอยู่เลยคะ

หลังจากที่ผมสังเกตุนะมันก็ไม่แน่หลอกครับ สังเกตุที่ที่คาคาชิคุยกับไกสิครับ ผมว่ามันวัยรุ่นแล้วนะ
ตัวก็ไม่ได้เด็กมากอิทาจิก็เหมือนกัน ตอนที่อุ้มซาซึเกะ ส่วนที่ว่าฝรีมือไม่น่าจะเทียบเท่ารุ่น4 ได้สังเกตุ ซาซึเกะสิครับฝึก 3ปี โหดมาก ขนานดันโซเเก่ๆแล้วยังเเพ้เลย ไม่แน่อาจจะเป็น โอบิโตะก็ได้ครับ ผมสันนิฐานสองคน โอบิโตะกับน้องมาดาระ

โอบิโตะ ถ้าเป็นตอนที่เก้าหางบุก ก็อายุเท่าซาสึเกะกัับนารูโตะครับ
ถ้าเป็นโอบิโตะจริง การที่จะฝึกให้เก่งขนาดเท่าซาสึเกะกะนารูโตะ มันยากนะครับต้องมีอาจารย์ที่ดีด้วย
แล้วมันจะมีเหตุผลอะไรที่จะต้องทำลายหมู่บ้านที่เพื่อนมันอยู่(คาคาชิ)และคนที่มันรัก (ฮารุโนะ ริน)
ปล.โอบิโตะ ตายตอนอายุ 13 และอีก 3 ปีต่อมาเก้าหางบุก แต่พ่อ-แม่ซาสึเกะไม่อยู่บ้าน เค้าไปทำไรกันนะ
     แล้วที่คุชินะ ไปคลอดที่ไหน แม่ของซาสึเกะเท่านั้นที่รู้
     แล้วที่สำคัญ โทบิมันพูดว่า ถ้าอิทาจิรู้ความจริงทั้งหมด มันคงตายไปแล้ว
     เนตรวงแหวนของอิทาจิ ใครๆก็อยากได้ แต่มันกลับเอาไปให้ซาสึเกะง่ายๆเพื่อให้ซาสึเกะได้เนตรวงแหวนกระจกเงาหมื่นบุปผานิรันดร์(มันใจดีกะซาสึเกะเกินไปป่าว)
    ตอนที่ คาบูโตะบอกว่าอยากได้ ตัวซาสึเกะ มันก็ทำตาขวางใส่ เหมือนหวงๆไงไม่รู้ (ถ้าโทบิไม่เป็นเกย์ ผมว่าน่าจะเป็นญาติของซาสึเกะนะ)

magicmo:

*shock* *shock*  ไม่ใช้หรอกคับ

ooae:

โทบิก็เหมือนยามาโตะละมั้งคับ   เกิดจากการทดลองของโอโรจิมารู เอาเซลล์ของมาดาระ มาสร้างแล้วสำเร็จ เกิดเป็นโทบิ  คล้ายกับยามาโตะ ที่โอโรจิมารู เอาเซลล์รุ่นที่1 มาทดลองเกิดเป็นยามาโตะ ก็ได้  เพราะมันบอกว่ามันไม่ใช่ใครทั้งนั้น แต่อาจไม่ใช่โอโรจิมารูที่สร้างโทบิ อาจเป็นมาดาระเองที่สร้าง ซึ่งปลูกถ่ายทั้งเซลล์ของตัวเอง กับรุ่นที่1ที่ได้มาจากการต่อสู้เข้าด้วยกันเลย เกิดเป็นโทบิ ซึ่งตัวของโทบิเองใช้วิชา อินาซิงิ ของอุจิวะได้ และร่างกาย ก็คล้ายกับเซ็ทซิ ที่เกิดจากเซลล์ของรุ่นที่1เพียงอย่างเดียว ( เคยเห็นมันตัดแขนทิ้ง ตอนสู้กับลูกน้องดันโซ) ซึ่งมาดาระตัวจริงคงวางแผนไว้หมดแล้ว แล้วมอบหน้าที่ ให้โทบิ รวบรวมสัตว์หาง ก่อตั้งแสงอุษาขึ้น...ส่วนเรื่องเนตรสังสาระนั้น โทบินั้นมันคงไม่แน่ใจอะไรบางอย่างจึงเอาไปใส่นางาโตะ ซึ่งอาจเป็นสายเลือดแท้ ซึ่งอาจมีทั้ง เซนจู-อุจิวะ อยู่ในตัว เบิกเนตรขึ้นมาใหม่ แล้วค่อยไปเอาทีหลัง  ตอนนั้นมาดาระตัวจริงคงตายไปแล้วละ ส่วนเนตรวงแหวนของมันตอนนี้ ผมก็ไม่ไม่รู้ว่ามันเอามาได้ยังไง เอาของใครมาใส่กันแน่

สรุปโทบิ ก็คือโทบิ ซึ่งเกิดจากเซลล์ของมาดาระกับรุ่นที่ 1รวมกัน *glad* *glad* *glad* *glad*

ถ้าไม่ใช่อย่าว่ากัน ผมเดาเอาคับ *great* *great*

[G]ooD[E]ndinG:

--- อ้างจาก: ooae ที่ อ. 07 ก.พ. 2012 เวลา 23:43:44 ---โทบิก็เหมือนยามาโตะละมั้งคับ   เกิดจากการทดลองของโอโรจิมารู เอาเซลล์ของมาดาระ มาสร้างแล้วสำเร็จ เกิดเป็นโทบิ  คล้ายกับยามาโตะ ที่โอโรจิมารู เอาเซลล์รุ่นที่1 มาทดลองเกิดเป็นยามาโตะ ก็ได้  เพราะมันบอกว่ามันไม่ใช่ใครทั้งนั้น แต่อาจไม่ใช่โอโรจิมารูที่สร้างโทบิ อาจเป็นมาดาระเองที่สร้าง ซึ่งปลูกถ่ายทั้งเซลล์ของตัวเอง กับรุ่นที่1ที่ได้มาจากการต่อสู้เข้าด้วยกันเลย เกิดเป็นโทบิ ซึ่งตัวของโทบิเองใช้วิชา อินาซิงิ ของอุจิวะได้ และร่างกาย ก็คล้ายกับเซ็ทซิ ที่เกิดจากเซลล์ของรุ่นที่1เพียงอย่างเดียว ( เคยเห็นมันตัดแขนทิ้ง ตอนสู้กับลูกน้องดันโซ) ซึ่งมาดาระตัวจริงคงวางแผนไว้หมดแล้ว แล้วมอบหน้าที่ ให้โทบิ รวบรวมสัตว์หาง ก่อตั้งแสงอุษาขึ้น...ส่วนเรื่องเนตรสังสาระนั้น โทบินั้นมันคงไม่แน่ใจอะไรบางอย่างจึงเอาไปใส่นางาโตะ ซึ่งอาจเป็นสายเลือดแท้ ซึ่งอาจมีทั้ง เซนจู-อุจิวะ อยู่ในตัว เบิกเนตรขึ้นมาใหม่ แล้วค่อยไปเอาทีหลัง  ตอนนั้นมาดาระตัวจริงคงตายไปแล้วละ ส่วนเนตรวงแหวนของมันตอนนี้ ผมก็ไม่ไม่รู้ว่ามันเอามาได้ยังไง เอาของใครมาใส่กันแน่

สรุปโทบิ ก็คือโทบิ ซึ่งเกิดจากเซลล์ของมาดาระกับรุ่นที่ 1รวมกัน *glad* *glad* *glad* *glad*

ถ้าไม่ใช่อย่าว่ากัน ผมเดาเอาคับ *great* *great*

คล้ายๆของผมนะคับ!!~ แต่ผมว่าน่าจะเกิดจากการรวมของ โอบิโตะกับเซทสึมากกว่า!!~ จากข้อมูลที่ผมว่าคับ

วันนี้ได้กลับไปย้อนอ่านตอนเก่าๆมา ตอนคาคาชิ ใช้พันปักษา !!~ครั้งแรก ที่บอกจะทดสอบวิชาใหม่นัน้นเอง!! เห็นโอบิโตะบอกมันว่า มันจะเก่งและมีพลังเหนือกว่าคาคาชิให้ดู.. ฮ่ะๆ

ผมว่ามีส่วนที่จะเป็นโอบิโตะได้เหมือนกันนะคับ ตอนเก้าหางบุกหมุ่บ้านพร้อมโทบิหรือชายสวมหน้ากากนั้น คาคาชิก็ไม่ได้เด็กสักเท่าไหร่ อายุหน้าจะวัยรุ่นด้วยซ้ำไป...

แต่ถ้าไม่ใช่โอบิโตะจิงๆ ก็น่าจะมีซีกหนึ่งที่เป็นโอบิโตะละ!!~ ตอนโดนทับร่างกายก็โดนทับซีกซ้าย เลยเหลือตาซ้ายมาถึงปัจจุบันนี้ และเอาตาอีกข้างมาใส่แทนเพื่อใช้อิซานางิ

ถามว่าทำไมถึงใช้ได้ (อาจจะมีเซตสึที่มีพลังไม้ของรุ่นที่หนึ่ง!! ครึ่งร่างก็เป็นได้ อ้างอิงจากตอนที่โทบิเจอกับลูกน้องดันโซ) แล้วอีกอย่างที่ผมยกว่า โอบิโตะมีร่างอีกครึ่งหนึ่งที่ไม่โดนทับแต่ตาไม่มี!~เลยหาตาคนอื่นมาใส่

และอีกซีกที่โดนทับ ผมว่าตาไม่เละ!!หลอก การ์ตูนนะ(แหม ความคิดเห็นตรงนี้ไม่มีหลอก) จากการใช้วิชาย้ายมิติแล้ว มีส่วนที่จะเป็นเนตรของโอบิโตะเท่านั้น เพราะคาคาชิก็ใช้ได้ เชื่อมโยงเนตร เป็นในรูปแบบคนของ

คนเดียวกัน เพราะวิชาเนตรมันจำกัดเฉพาะบุคคลอยู่แล้ว แล้วที่มีอีกครึ่งเลยของเซทสึ โอบิโตะ จึงสามารถใช้อิสานางิได้ และไอวิชาผ่านร่างคนอื่นนั้น ผมว่าน่าจะเป็นความสามารถของเซทสึนะคับ !!~ จากข้อสันนิฐานนี้

ผมว่า เซทสึ สามารถย้ายไปที่ต่างๆได้ไวมาก อ้างอิงจากตอนที่นารูโตะ สู้กับ ซาสึเกะ ตอนนี้มันก็อยู่ใต้ดิน!!~เหมือนร่างมันผ่านทุกอย่าง... และก็ตอน ซาสึเกะกับอิทาจิ !!~มันก็อยู่ในดิน... แล้วก็ตอนที่ซาสึเกะสู้ดันโซ

อันนี้เห็นได้ชัดว่า มันมุดผ่านดินได้โดนไร้ข้อสงสัย และผ่านทุกสิ่งที่อย่างได้โดยปรับสภาพพลังของมันเข้ากับวิชาเนตรผ่านมิติของโอบิโตะก็ว่าได้... (แขนขาดตอนสู้กับลูกน้องดันโซก็สละแขนทิ้ง ดื้อๆโดยไม่สนใจใยดีเลย)

สรุปได้ว่า อีกครึ่งร่างนั้นเป็นเซทสึแน่นอน!!~ ผมว่างั้นนะ... ใครมีข้อสงสัย หรือผมผิดพลาดประการใด โต้แย้งได้๊ห๊ะ..

ooae:

--- อ้างจาก: [G]ooD[E]ndinG ที่ พ. 08 ก.พ. 2012 เวลา 00:05:04 ---
--- อ้างจาก: ooae ที่ อ. 07 ก.พ. 2012 เวลา 23:43:44 ---โทบิก็เหมือนยามาโตะละมั้งคับ   เกิดจากการทดลองของโอโรจิมารู เอาเซลล์ของมาดาระ มาสร้างแล้วสำเร็จ เกิดเป็นโทบิ  คล้ายกับยามาโตะ ที่โอโรจิมารู เอาเซลล์รุ่นที่1 มาทดลองเกิดเป็นยามาโตะ ก็ได้  เพราะมันบอกว่ามันไม่ใช่ใครทั้งนั้น แต่อาจไม่ใช่โอโรจิมารูที่สร้างโทบิ อาจเป็นมาดาระเองที่สร้าง ซึ่งปลูกถ่ายทั้งเซลล์ของตัวเอง กับรุ่นที่1ที่ได้มาจากการต่อสู้เข้าด้วยกันเลย เกิดเป็นโทบิ ซึ่งตัวของโทบิเองใช้วิชา อินาซิงิ ของอุจิวะได้ และร่างกาย ก็คล้ายกับเซ็ทซิ ที่เกิดจากเซลล์ของรุ่นที่1เพียงอย่างเดียว ( เคยเห็นมันตัดแขนทิ้ง ตอนสู้กับลูกน้องดันโซ) ซึ่งมาดาระตัวจริงคงวางแผนไว้หมดแล้ว แล้วมอบหน้าที่ ให้โทบิ รวบรวมสัตว์หาง ก่อตั้งแสงอุษาขึ้น...ส่วนเรื่องเนตรสังสาระนั้น โทบินั้นมันคงไม่แน่ใจอะไรบางอย่างจึงเอาไปใส่นางาโตะ ซึ่งอาจเป็นสายเลือดแท้ ซึ่งอาจมีทั้ง เซนจู-อุจิวะ อยู่ในตัว เบิกเนตรขึ้นมาใหม่ แล้วค่อยไปเอาทีหลัง  ตอนนั้นมาดาระตัวจริงคงตายไปแล้วละ ส่วนเนตรวงแหวนของมันตอนนี้ ผมก็ไม่ไม่รู้ว่ามันเอามาได้ยังไง เอาของใครมาใส่กันแน่

ก็มีส่วนนะคับอีกใจหนึ่งผมก็คิดแบบคุณนี่แหละ  *attack* *attack*ฟัน(ธง)เหลือง

คล้ายๆของผมนะคับ!!~ แต่ผมว่าน่าจะเกิดจากการรวมของ โอบิโตะกับเซทสึมากกว่า!!~ จากข้อมูลที่ผมว่าคับ

วันนี้ได้กลับไปย้อนอ่านตอนเก่าๆมา ตอนคาคาชิ ใช้พันปักษา !!~ครั้งแรก ที่บอกจะทดสอบวิชาใหม่นัน้นเอง!! เห็นโอบิโตะบอกมันว่า มันจะเก่งและมีพลังเหนือกว่าคาคาชิให้ดู.. ฮ่ะๆ

ผมว่ามีส่วนที่จะเป็นโอบิโตะได้เหมือนกันนะคับ ตอนเก้าหางบุกหมุ่บ้านพร้อมโทบิหรือชายสวมหน้ากากนั้น คาคาชิก็ไม่ได้เด็กสักเท่าไหร่ อายุหน้าจะวัยรุ่นด้วยซ้ำไป...

แต่ถ้าไม่ใช่โอบิโตะจิงๆ ก็น่าจะมีซีกหนึ่งที่เป็นโอบิโตะละ!!~ ตอนโดนทับร่างกายก็โดนทับซีกซ้าย เลยเหลือตาซ้ายมาถึงปัจจุบันนี้ และเอาตาอีกข้างมาใส่แทนเพื่อใช้อิซานางิ

ถามว่าทำไมถึงใช้ได้ (อาจจะมีเซตสึที่มีพลังไม้ของรุ่นที่หนึ่ง!! ครึ่งร่างก็เป็นได้ อ้างอิงจากตอนที่โทบิเจอกับลูกน้องดันโซ) แล้วอีกอย่างที่ผมยกว่า โอบิโตะมีร่างอีกครึ่งหนึ่งที่ไม่โดนทับแต่ตาไม่มี!~เลยหาตาคนอื่นมาใส่

และอีกซีกที่โดนทับ ผมว่าตาไม่เละ!!หลอก การ์ตูนนะ(แหม ความคิดเห็นตรงนี้ไม่มีหลอก) จากการใช้วิชาย้ายมิติแล้ว มีส่วนที่จะเป็นเนตรของโอบิโตะเท่านั้น เพราะคาคาชิก็ใช้ได้ เชื่อมโยงเนตร เป็นในรูปแบบคนของ

คนเดียวกัน เพราะวิชาเนตรมันจำกัดเฉพาะบุคคลอยู่แล้ว แล้วที่มีอีกครึ่งเลยของเซทสึ โอบิโตะ จึงสามารถใช้อิสานางิได้ และไอวิชาผ่านร่างคนอื่นนั้น ผมว่าน่าจะเป็นความสามารถของเซทสึนะคับ !!~ จากข้อสันนิฐานนี้

ผมว่า เซทสึ สามารถย้ายไปที่ต่างๆได้ไวมาก อ้างอิงจากตอนที่นารูโตะ สู้กับ ซาสึเกะ ตอนนี้มันก็อยู่ใต้ดิน!!~เหมือนร่างมันผ่านทุกอย่าง... และก็ตอน ซาสึเกะกับอิทาจิ !!~มันก็อยู่ในดิน... แล้วก็ตอนที่ซาสึเกะสู้ดันโซ

อันนี้เห็นได้ชัดว่า มันมุดผ่านดินได้โดนไร้ข้อสงสัย และผ่านทุกสิ่งที่อย่างได้โดยปรับสภาพพลังของมันเข้ากับวิชาเนตรผ่านมิติของโอบิโตะก็ว่าได้... (แขนขาดตอนสู้กับลูกน้องดันโซก็สละแขนทิ้ง ดื้อๆโดยไม่สนใจใยดีเลย)

สรุปได้ว่า อีกครึ่งร่างนั้นเป็นเซทสึแน่นอน!!~ ผมว่างั้นนะ... ใครมีข้อสงสัย หรือผมผิดพลาดประการใด โต้แย้งได้๊ห๊ะ..

หน้า: << < (3/20) > >>

Go to full version