Manga Zone > Naruto TH นารุโตะ นินจาคาถาโอ้โฮเฮะ แปลไทย

ลองเอาโทบิักับโอบิโตะมาเทียบก็มีส่วนคล้ายนะ

หน้า: << < (4/20) > >>

MAX:

โห๊ะ ๆๆตาลาย
อ้างถึงมันเยอะไป  อ่านไม่ไหวๆๆ *shock*

ไปกินข้าวก่อน

themangmang1:

ที่บอกว่า โทบิสร้างมาจากโอโร .. เพราะเหตุผลแค่ว่า มันสามารถสร้างแขนเหมือนเซ็ต ได้ ? แค่นี้หรอครับ ? ? ?

ลองอ่านดูๆนะ อิทาจิตามหามาดาระ ? ซึ้งตอนนั้นคิดว่าเป็นมาดาระแต่จริง ๆ เป็น โทบิ โทบิมันจะถูกสร้างมาตอนนั้นได้ไง โอโรยังกระโปกอยู่เลยมั้ง

จริง ๆ มาดาระตายไปแล้ว อิทาจิคิดว่า มาดาระยังไม่ตายแหละบังเอิญไปเจอโทบิเข้าตอนนั้น โทบิเป็นคนบอกกับซาสึเกะเองนิครับ ? ว่าอิทาจิตามหาเค้าจนเจอ ? งั้นก็แสดงว่า โทบิถูกสร้างขึ้นมาในรุ่น ของรุ่นที่ 1 หรอครับ ??????????????

ปล. คนที่รู้ว่ามันเป็นใครก็คือ ไอหนังฉลามนั้นเพราะมันเคยเห็นแล้วโทบิเปิดให้มันดู แหละไอหนังฉลามก็เรียกว่าท่านซะอีก ?

[G]ooD[E]ndinG:

--- อ้างจาก: themangmang1 ที่ ศ. 03 ก.พ. 2012 เวลา 18:49:51 ---ไม่ใช่ โอบิโตะ 100 % เอาหัวประกันได้ ,, เพราะ ..

รุ่น 4 เคยสู้กับโทบิแล้ว ตอนที่จะจับ 9 หาง ตอนนั้นโทบิตัวเท่ารุ่นที่ 4 เลย แหละตอนนั้นรุ่นที่ 4 ก็เป็นคนสอน คาคาชิ แหละก็โอบิโตะ ,,

ตอนนั้นโอบิโตะ ยังเป็นเด็กอยู่เลย โทบิมันก็น่าจะเป็นคน รุ่นๆเดียวกับรุ่นที่ 4 อาจจะเป็นพ่อซาสึเกะก็เป็นไปได้ ,,

ชัดมั้ยคร้าบบบบบ ,, ^ ^      *dontknow*

--- End quote ---

มีตอนไหนคับที่บอกว่ายังเป็นเด็กอยู่เลย!!~ ว่างๆไปหาอ่านใหม่นะคับ ตัวโตเป็นวัยรุ่นแล้วคับ... หึๆ ไ่ม่อยากจะเอ่ย

nakin:

--- อ้างจาก: [G]ooD[E]ndinG ที่ อา. 12 ก.พ. 2012 เวลา 19:09:07 ---
--- อ้างจาก: themangmang1 ที่ ศ. 03 ก.พ. 2012 เวลา 18:49:51 ---ไม่ใช่ โอบิโตะ 100 % เอาหัวประกันได้ ,, เพราะ ..

รุ่น 4 เคยสู้กับโทบิแล้ว ตอนที่จะจับ 9 หาง ตอนนั้นโทบิตัวเท่ารุ่นที่ 4 เลย แหละตอนนั้นรุ่นที่ 4 ก็เป็นคนสอน คาคาชิ แหละก็โอบิโตะ ,,

ตอนนั้นโอบิโตะ ยังเป็นเด็กอยู่เลย โทบิมันก็น่าจะเป็นคน รุ่นๆเดียวกับรุ่นที่ 4 อาจจะเป็นพ่อซาสึเกะก็เป็นไปได้ ,,

ชัดมั้ยคร้าบบบบบ ,, ^ ^      *dontknow*

มีตอนไหนคับที่บอกว่ายังเป็นเด็กอยู่เลย!!~ ว่างๆไปหาอ่านใหม่นะคับ ตัวโตเป็นวัยรุ่นแล้วคับ... หึๆ ไ่ม่อยากจะเอ่ย

เออ คำว่าเด็กของแต่ละคนอาจไม่เหมือนกันก้อได้ ตอนนั้นคาคาชิอายุ 16-17 ปีไม่เกินนี้
     ท่าน themangmang1 อาจหมายถึงอายุเท่านี้คือ คือเด็ก (เห็นได้จากเด็กๆพวกนี้จะโดนกันออกจากการต่อสู้กะเก้าหาง ทั้งคาคาชิ ไก คุเรไน อาสึม่า)
     ส่วนท่าน [G]ooD[E]ndinG อาจหมายถึงอายุเท่านี้โตแล้ว เป็นวัยรุ่นแล้ว มันก็อาจเก่งได้เพราะทั้งนารูโตะ และซาสึเกะ ตอนนี้ก็อยู่ในระดับยอดฝีมือ(ถ้าโอบิโตะเป็นอัจฉริยะนินจาก็อาจเก่งได้ มินาโตะก็อัจฉริยะนินจาน่าจะรู้จักศิษย์ที่ตัวเองสอนดีเหมือนกัน)
     ความจริงในหนังสือสุขศึกษาท่านว่าไว้ ตั้งแต่อายุ 13-20 เป็นช่วงวัยรุ่นครับผม
     ปล.สุดท้ายนี้แต่ละคนก็สู้ด้วยความเชื่อ ด้วยเหตุผลของตัวเองครับ ไม่มีผิดมีถูก แต่ระวังเดือดนิสนึง

prince_fenris:

อ่ะไรมันจะยึดติดขนาดนั้น แค่ช่วงอายุมันก็อยู่กันคนละยุคแล้ว

หน้า: << < (4/20) > >>

Go to full version