หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ถึงสาวก และแฟนพันธุ์แท้ One Piece ทุกๆท่าน.....  (อ่าน 29444 ครั้ง)

saxsax

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
Re: ถึงสาวก และแฟนพันธุ์แท้ One Piece ทุกๆท่าน.....
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พ. 18 ม.ค. 2012 เวลา 23:54:55 »
แชงคูส   เท่มากครับชอบ ผมคิดว่าตอนนี้น่าจะเก่งมาก
ดราก้อน ลึกลับดีครับ ทำเอาสโมกเกอร์ เป็นเด็กน้อยไปเลย ไม่ธรรมดาจริงๆครับ
เรย์ลี่     เจ้าของฉายา ราชานรก ในอดีตคงเก่งมาก แต่สังขารไม่เที่ยงเลยยกที่ 1 ให้แชงคูสครับ 555
เซนโงคุ  จอมวางแผนแห่งกองทัพเรือครับ รุ่นใหญ่ใจนิ่ง
กาฟ      วีรบุรุษแห่งกองทัพเรือ ตาแก่จอมพลัง 55
อาโอคิยิ  ชอบความสามารถและนิสัยครับ อีก ๒ คนมันก้เก่งนะแต่หมั่นไส้ 55
เอเนลู.   พลังผลปีศาจโหดครับ เก๋าด้วย แต่ถ้าต้องสู้กับพวก เก๋าๆที่มีฮาคิ อาจจะต้องไปฝึกอีกสักหน่อยนะ

พิมยากมาก 555 จัดหน้าไม่สวยขอโทษด้วยครับ

mickboy4

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
Re: ถึงสาวก และแฟนพันธุ์แท้ One Piece ทุกๆท่าน.....
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ศ. 09 มี.ค. 2012 เวลา 21:24:09 »
ดราก้อน - รัฐบาลมีความต้องการหัวของ ดราก้อน สูงมาก เพราะเป็นคนที่อาจทำลายล้างประเทศทุกประเทศให้ราบคาบได้

กราฟ - ผู้มีพลังฮาคิเกราะ และ ยังสามารถต่อยทะลุผลปีศาจได้ สังเกตุจาก การต่อย นกฟิินิกซ์ มัลโก้ หัวหน้าหน่วยที่ 1 ของโจรสลัดหนวดขาวในสงคราม แต่คิซารุ ใช้ลำแสงระยะประชิด ยิงแล้วทะลุไปข้างหลัง ถือเป็นคนในตำนาน และ เป็นทหารเรือที่น่าเกรงขาม เพราะ เคยตามล่า โรเจอร์ และ ราชสีชิกิ ทองคำ ผู้นับถือโรเจอร์

เรลี่ - ผู้มีพลังฮาคิ และ การใช้ดาบสูง สังเกตุได้จาก การต่อสู้กับคิซารุ เรย์ลี่ สามารถสู้ได้อย่างสบายๆ และ ยังเป็นรองกัปตันของ โรเจอร์ ที่ แชงคูสอยู่

แชงคูส - ผู้มีพลังฮาคิ และ ทักษะการใช้ดาบ เป็นคนเงียบๆ แต่สามารถเอาจริงได้ และมีแผลที่ตา เพราะ หนวดดำโจมตีตอนเผลอ

เซ็นโงคุ - เป็นเพื่อนของกราฟ และ ยังเป็นคนสนิทของกราฟ สามารถ ต้านทานหนวดดำได้และมีผลพระพุทธองค์ ที่ทำให้ตัวใหญ่ มีพลังมหาศาล และร่วมกับกราฟตามล่า โรเจอร์ + ชิกิ

มิฮอค - ผู้มีพลังดาบปรานร้ายกาจ อันดับ 1 ของโลก สังเกตุได้จาก ศัตรูจะเร็วแค่ไหนก็สามารถฟันได้โดนและแม่นยำ พลังของดาบเมื่อฟัน 1 ที สามารถทำให้น้ำแข็งที่ พลเอก อาโคอิยิ ใช้ไอซ์เอจ ในสงคราม ขาดเป็นครึ่งได้ และ ถ้าสู้กับหนวดดำ ยังสามารถชนะได้อีกด้วย เพราะ มิฮอค ไม่มีพลังผลปีศาจให้หนวดดำดูดกลืน

อาคาอินุ - เป็นผู้มีพลังผลแมกม่า และ มีความน่าเกรงขามสูง เมื่อเจอศัตรู จะต้องฆ่าให้หมดทุกราย จะไม่ปล่อยให้รอดแม้แต่คนเดียว สังเกตุจาก ในสงคราม จะฆ่าลูฟี่ให้ถึงที่สุด และ มีพลังได้เป็นจอมพล ณ ปัจจุบัน ซึ่งคนส่วนใหญ่ไม่ยอมรับอาคาอินุ เพราะมีความโหด...ม สูง !!

คนนอกเหนือ

หนวดดำ - เป็นผู้มีพลังผลปีศาจ 2 ผล คือ ผลความมืด และ ผลกุระกุระ <ผลสั่นสะเทือน> เป็นผู้น่าเกรงขามอีกคนหนึ่ง สามารถ ทำให้จุดยืนของตัวเองเปลี่ยนไปได้อย่างง่ายดายจาก ลูกเรือโจรสลัดหนวดขาว กลายเป็น หนวดดำ และ 7 เทพโจรสลัด และปัจจุบัน ยังเป็น 1 ใน 4 จักรพรรดิ ด้วย แต่ยังสู้แชงคูสและอาคาอินุ ไม่ได้ สังเกตุได้จาก ตอนแชงคูสมาเพื่อหยุดสงคราม หนวดขาวกับรัฐบาล แชงคูส จะสู้กับหนวดดำ ทีช แต่หนวดดำทีชปฏิเสธเพราะไม่อยากมีเรื่องตอนนี้ และ เมื่อหลังสงคราม หนวดดำได้ไปที่เกาะลาวาแห่งหนึ่งและทิ้ง เจลเวอลี่ บอนนี่ ไว้ ให้ทหารเรือ และ สั่งให้ทหารเรือเอาเรือมาให้ หนวดดำ 1 ลำ แต่ไม่เป็นเช่นนั้น เพราะ ในเรือที่ทหารเอามาให้ มีอาคาอินุนั่งมาด้วย ทำให้หนวดดำต้องหนีและทิ้ง เจลเวอลี่ บอนนี่ ไว้

คิซารุ - เป็นพลเอกที่น่าเกรงขามที่สุด ดูหน้าตาอาจจะใจดี แต่มีพลังความสามารถสูงที่สุดในพลเอก <ในความคิด>

บิ๊กมัม - คาดว่าจะถูก ลูฟี่ล้มได้ และ ออกจาก 4 จรรกพรรดิ์

อาโอคิยิ - เป็นพลเอกที่มีความยุติธรรม และเป็นคนที่เกลียดอาคาอินุ ที่สุด นับถือเป็นศัตรูในพลเอกเลยก็ว่าได้ เพราะ อาโอคิยิ ไม่ชอบ ความโหด...มของอาคาอินุ ฆ่าึึคนที่ไม่เกี่ยวข้องในเหตุการ์ณบางเหตุการ์ณ และ เซ็นโงคุได้ลาออกจาก จอมพล และ เสนอให้ อาโอคิยิเป็นจอมพลคนต่อไป แต่ผู้ใหญ่เบื้องบน อยากให้อาคาอินุ เป็นเพราะอาคาอินุ เป็นคนมีความโหด...ม เป็น ที่น่าเกรงกลัวของ เหล่าโจรสลัด ทำให้ทั้งคู่ต้องต่อสู้กัน และ อาคาอินุได้ชนะ อย่างทุลักทุเล เพราะทั้งคู่มีบาดแผลไม่น้อยไปกว่ากัน ทำให้ อาโอคิยิ ต้องลาออกจากการเป็น พลเอก เพราะ ยอมรับความโหด...ม ของอาคาอินุไม่ได้

คร๊อคโคได - ไม่เก่งเ่ท่าไหร่ เพราะแพ้ ให้กับลูฟี่ร่างน้ำ จุดอ่อนของคร๊อคโคไดคือ น้ำ เพราะ มีผลปีศาจ ทำให้ร่างกายเป็นทราย ทำให้เสียเปรียบศัตรูเรื่องน้ำ

ก๊อต เอเนล - เป็นผู้มีพลังผลสายฟ้า และเมื่อตาย สามารถชุบชีวิตตัวเองได้ ถือเป็นผู้ที่มีพลังที่น่ากลัวเหมือนกัน แต่ โดนลูฟี่ต่อยใส่ระฆังทองคำ บนเกาะแห่งท้องฟ้า สกายเปีย

อิวานคอฟ - เป็นเพื่อนของดราก้อน และ ยังมีความรู้ัจักกับลูีฟี่ เพราะเห็นเป็นลูกชายของดราก้อน ทำให้อิวานคอฟ ตกใจว่า ดราก้อนเพื่อนของเขามีลูก และ เขายังมีพลังผลปีศาจ ทำให้ต่อกร กับ บาโซโลมิว คุมะ  7 เทพโจรสลัด และเป็นคนของคณะปฏิวัติเก่า ซึ่งถูกดัดแปลงเป็นหุ่นยนต์ของรัฐบาลที่น่ากลัว จะเห็นได้ว่า อิวานคอฟ สามารถสู้กับ คุมะ ได้อย่างสูสี

โดฟลามิงโก้ - เป็น 7 เทพโจรสลัดที่น่ากลัวไม่แพ้ มิฮอค เพราะมีผลปีศาจบางอย่าง ทำให้สามารถบังคับตัวผู้อื่นได้ตามใจชอบ สังเกตุจาก ในสงคราม มารีนฟอร์ด บังคับ หัวหน้าหน่วยหนวดขาว ไดมอน โจส ได้

มัลโก้ - ผู้มีผลปีศาจ สัตว์ สายพันธ์ หายาก นกฟินิกซ์มัลโก้ เป็นผู้มีพลังความต่อสู้สูง สามารถป้องกันการโจมตีได้ทุกรูปแบบ ยกเว้น กราฟ สังเกตุได้จาก ในสงครามหนวดขาว จะบินขึ้นไปช่วยเอส แต่ โดนกราฟ กระโดด ขึ้นมาต่อย ทำให้เห็นว่า กราฟมีพลังที่สามารถต่อยผู้มีผลปีศาจได้

โจรเหนือ

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ศ. 09 มี.ค. 2012 เวลา 22:57:13 »
เอาความคิดส่วนตัวนะครับ
ผมว่า แซงคูสมาเป็นที่หนึ่ง
2 ผมว่าดร้าก้อน
3 เรลี่
4 อาคาอินุ
5 คุซัน
6 เซ็นโงคุ
7 โดฟลามิงโก ฝีมือไม่รุแต่ผมว่าตัวนี้แหละอันตรายที่สุดๆ จริงๆๆนะ *shock*
8 มิฮอค นักดาบมือหนึ่งนะครับ
9 ทีช
10 คิซารุ พลังผลปีศาจเจ๋งนะครับ แต่ท่าทางอ่อนสุดในกลุ่มสามพลเอกในอดีต
11 บิ๊กมัม เป็นคนยังงัยก้อไม่รุ
12 ไคโด ไม่เจ๋งจริงไม่ไช่ 4 จักรพรรดิ
13 แมคเจนแลน
14 คร็อกโคได ถ้าเอจริงเจ๋งกว่า เอเนลูแน่นอนน
15 เอเนลู
16 อีวานคอฟ
17 มัลโก ผมว่ายังอ่อนนัก
ชัววววว *great*

DEMON-HAFT

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • ข้าคือคุซัน - -" ข้าจะดูแลโรบินตลอดไป ฮิ้ววว ~
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ส. 10 มี.ค. 2012 เวลา 00:27:44 »
ก็อตอาจจะโหดอย่างที่เขาบอกก็ได้ หายไปสองปี ต้องมีพัฒนาบ้างแหละ

เรลี่ นี้ผมชอบนะ และคิดว่าคงเก่งน่าดู
    ดราก้อน =[]= ยังไม่รู้พลังแน่ชัด แต่ก็คงเก่งน่าดูอ่ะ GOOD ๆ
    เซนโงคุ อันนี้ก็เดา ๆ ไปน่ะครับ ไม่เจ๋งจริงไม่มาเป็นจอมพลหรอก มั้งครับ
    ปู่การ์ป จอมพลังนี้เอง วีรบุรุษของกองทัพเรือเชียวนะเออ
    อาคาอินุ เอิ่ม ..
    คิซารุ ผลนี้โกงสุด ๆ ในความเห็นเราว่าผลนี้น่ากลัวอยู่พอตัวเลยล่ะ แต่ไม่ชอบคนใช้เลยอ้ะ
    อาโอคิยิ ชอบคนนี้ !! ผลน้ำแข็ง แต่ก็นะ แพ้หมาแดงซะได้

สาว ๆ ในอนิเมะเนี้ย ขอแค่โมเอะแค่นี้ก็รักตายเลย 55+

nontananbaba

• *
  • อยากให้เธอ "อ่อยเบาๆ"เธอจะได้ "...บ่อยๆ"(แอบเรท555
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ส. 10 มี.ค. 2012 เวลา 04:25:22 »
มีหลายคนมากให้เหตุผลคงให้ไม่หมด เอาเป็นว่า
1.เรลี่
2.แชงคูส
3.ดราก้อน
4.กราฟ เซ็นโงคุ
5. คิซารุ อาคาอินุ อาโอคิยิ
6.เอเนล
7.หนวดดำ
8.บิ๊กมัม ไคโด
9.มิฮอค โดฟลามิงโก
10.มัลโก
11.แมคเจลแลน
12.อิวานคอฟ
13.ครอกโคไดร์

นิชหนิง วงอีหยังกะบ่อรู้

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: ส. 10 มี.ค. 2012 เวลา 05:30:37 »
อยากให้สาวก และแฟนพันธุ์แท้ One Piece ช่วยแสดงความคิดหน่อยครับ....

ถ้าให้เรียงลำดับความเก่งกาจด้านพลังการต่อสู้ ในตัวละครที่มีให้เลือกนี้ คิดว่าใครเก่งกว่ากัน (ณ ตอนปัจจุบันนี้)
(ขอที่เป็นความรู้สึกนึกคิดส่วนตัวล้วนๆเท่าที่พวกท่านติดตามกันมา หรือจากการวิเคราะห์คาดเดา)

เรียงสัก 7 คนก็พอ....หรือเรียงมาททั้งหมดเลยยิ่งดี (มีเหตุบ้างยิ่งแจ่ม)

ตัวละครที่ให้เลือกมี
ดราก้อน     เรลี่     แชงคูส     หนวดดำ     บิ๊กมัม     ไคโด
เซ็นโงคุ     อาคาอินุ     คิซารุ     อาโอคิยิ     กราฟ     แมคเจลแลน
อิวานคอฟ     มัลโก     โดฟลามิงโก     ครอกโคไดร์    มิฮอค     เอเนลู

ท่าน   P    W   A   S   F   B   T   O   H   J   C   K   N    D   I   G   Y   M   R   U   L  และสมาชิกท่านอื่นอีก....  พอจะร่วมแสดงความคิดเห็นได้รึป่าว

ปล. เข้าใจครับว่าบางท่านอาจบอกว่าของอย่างนี้ขึ้นอยู่กับใครแพ้ทางใครกันมากกว่า....

มุมมองส่วนตัว
1 พลโทกราฟแน่นอน คองหัวหน้ากองทัพ ห้าผู้เถ้าของรัฐบาลโลก
2 ดราก้อนบอลแน่
3 แชงคูส
4 อาโออิจิ เช็นโงคุ
5 อาคาอินุ
6 คิชารุ
7 เรลี่
8 สี่จักรพรรดิ์ บิกม่ำ ไคโด ทรีช
9 ตาเยียว ฟามิงโก ลูฟี่  มัสโก
10 คิด โชโล และ พวกรุกกี่ที่มาพร้อมกับลูฟี่ หัวหน้าหน่วยของกลุ่มหนวดขาวที่เหลือ
บางตัวก็ไม่ได้เอาจากที่ตั้งหัวข้อไว้ ที่เหลือเลีอกยาก
 *shock* *shock* *shock* *shock* *shock* *shock*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ส. 10 มี.ค. 2012 เวลา 05:36:34 โดย นิชหนิง วงอีหยังกะบ่อรู้ »

NaTTaJaK

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • ถ้าหากเรายังไม่ทิ้งความฝันความฝันก็จะยังไม่ทิ้งเรา
    • [url=http://pic.free.in.th/id/bbf4ce827994fc8d5cf82e62ed8076a9][img]http://image.free.in.th/z/ib/imagesca3zzbcu.jpg[/img][/url]
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: ส. 10 มี.ค. 2012 เวลา 09:13:48 »
1. เอเนลู            สรรพคุณเกินบรรยายขอเดาว่าปัจจุบันก็อดมีฮาคิแล้ว
2. แซงคูส           มือเดียวแต่ความสามารถกินขาด
3. กาฟ / เซ็นโงคุ  แก่แต่ยังทรงประสิทธิภาพ
4. ดราก้อน          ฝีมือไม่แน่ใจ แต่กองทัพปฎิวัตินี่ไม่ธรรมดาแน่ๆ
5. เรลี่               แก่แต่ยังทรงประสิทธิภาพ
6. แมคเจลเลน      ชายที่ล้มหนวดดำด้วยการโจมตีครั้งเดียว         
7. คิซารุ             เสือซุ่มนะคนนี้เราว่า
8. อาโอคิยิ          ใจเย็น จิตวิทยาสูง เก่งแต่ไม่ออกตัวโชว์พลัง

โอ้ออออออออออออออออออออออออออออออออออ
ท่านแพนโดรากลับมาแล้วหรอครับ
ผมเปงแฟนคลับพี่มาตั้งกะยังเห็นที่คุยกะท่านวินยุเลยครับรอคอยการกลับมายุครับขอบคุงครับที่กลับมา
มังกรเฝ้ารอโอกาสที่จะผงาจขึ้นสู่ท้องฟ้าในขณะที่เวลายังมาไม่ถึงมันจะซุกหัวซ่อนกรงเล็บและเก็บตัวอยู่ใต้ห้วงน้ำลึกโดย
พยายามไม่ให้เกิดระลอกคลื่น^^

pujee

• *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: ส. 10 มี.ค. 2012 เวลา 09:19:12 »
1. เอเนลู            สรรพคุณเกินบรรยายขอเดาว่าปัจจุบันก็อดมีฮาคิแล้ว
2. แซงคูส           มือเดียวแต่ความสามารถกินขาด
3. กาฟ / เซ็นโงคุ  แก่แต่ยังทรงประสิทธิภาพ
4. ดราก้อน          ฝีมือไม่แน่ใจ แต่กองทัพปฎิวัตินี่ไม่ธรรมดาแน่ๆ
5. เรลี่               แก่แต่ยังทรงประสิทธิภาพ
6. แมคเจลเลน      ชายที่ล้มหนวดดำด้วยการโจมตีครั้งเดียว         
7. คิซารุ             เสือซุ่มนะคนนี้เราว่า
8. อาโอคิยิ          ใจเย็น จิตวิทยาสูง เก่งแต่ไม่ออกตัวโชว์พลัง

โอ้ออออออออออออออออออออออออออออออออออ
ผมเปงแฟนคลับพี่มาตั้งกะยังเห็นที่คุยกะท่านวินยุเลยครับรอคอยการกลับมายุครับขอบคุงครับที่กลับมา

ช่างไม่รู้อะไรบ้างเลย ~~

ดูวันที่ที่ตอบสิครับ  *haha*
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

NaTTaJaK

• *
  • ถ้าหากเรายังไม่ทิ้งความฝันความฝันก็จะยังไม่ทิ้งเรา
    • [url=http://pic.free.in.th/id/bbf4ce827994fc8d5cf82e62ed8076a9][img]http://image.free.in.th/z/ib/imagesca3zzbcu.jpg[/img][/url]
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: ส. 10 มี.ค. 2012 เวลา 09:35:31 »
ตัวละครที่ให้เลือกมี
ดราก้อน     เรลี่     แชงคูส     หนวดดำ     บิ๊กมัม     ไคโด
เซ็นโงคุ     อาคาอินุ     คิซารุ     อาโอคิยิ     กราฟ     แมคเจลแลน
อิวานคอฟ     มัลโก     โดฟลามิงโก     ครอกโคไดร์    มิฮอค     เอเนลู

อืมมมมมมมตัดสินลำบากแฮะ

1.ดราก้อน    คงไม่พ้นขานี้ครับนอกจากพลังควบคุมลมฟ้าอากาศ(ตอนบากี้จะฟันลูฟี่ที่ล็อกทาวว์นั้นดราก้อนเป็นคนช่วยไว้อ่าครับฟ้าผ่าไส่ดาบอ่าครับ)แล้วไหนจะกองทัพปัฏิวัดอีกครับไม่ต้องบอกก็รู้ครับว่าเจ๋ง(ผลมังกร เปนผลปีศาจที่มีความสามารถเหนือสายโรเกียซะอีก  ปล.อันนี้ผมเปิดดูจากต่างเวปมานะครับแต่น่าจะเป็นไปได้สูงที่ดราก้อนจะกินผลมังกรอ่าครับ^^)

2.เรลี่          รองกัปตันกลุ่มโรเจอร์ฉายา ราชานรก และ เจ้าแห่งความมืด ฝีมือก็รู้ๆกันอยู่นะครับถึงจะไม่แน่ใจเท่าไรแต่ปู่กาฟยังเคยพูดว่า"ถ้ากองทัพเรือรองเป็นศัตรูกับตำนาน2อย่างรับรองกองทัพต้องเสียกองกำลังอย่างคาดไม่ถึงแน่" จากประโยคนี้ทำไห้ผมคิดได้เลยครับว่า เรลี่ ไม่ธรรมดา(ดีไม่ดีอาจขึ้นที่1ก็เป็นได้ครับ)

3.กราฟ       เป็นโจรสลัดคนเดียวเอ๊ยทหารเรือคนเดียวที่ไล่ตามโรเจอร์มาตลอดฝีมือน่าจะพอซัดพอเหวี่ยงกะเรลี่นะครับถ้าเปรียบเทียบกับลูฟี่แล้วลุงกราฟแกก็เหมือนสโมคเกอร์อ่าครับคอยไล่ล่าลูฟี่อ่าครับสุดท้ายก็จับไม่ได้

4.หนวดดำ   ในตอนนี้น่าจะมีความสามารถเหนือพลเอกหรือจอมพลไปเรียบร้อยแล้วแหละครับเพราะขนาดควบคุมพลังไม่ถนัดยังสู้กับท่านเซนโงคุได้สูสีขนาดนั้นอ่าครับมีพลังผลปีศาจ2ผล  มานปีศาจจริงๆแล้วนั่น เรียกได้ว่าแกร่งอะครับ

5.เซนโงคุ    ดูแล้วคนนี้ไม่ธรรมดาครับเห็นตอนสู้กับหนวดดำแล้วสุดยอดครับขนาดหนวดดำมีพลังของผลปีศาจถึง2ผลแต่ลุงแกก็ยังเอาอยู่(ถึงหนวดดำจะยังควบคุมไม่เก่งก็เถอะครับ)

6.แม็กแจลแลน    ถึงจะเป็นสายพาราแต่ก็เรียกได้แบบในๆว่าไร้เทียมทานเหมือนสายโรเกียเพราะแตะตัวไม่ได้เหมือนกันครับถึงจะไม่มีอะไรมายืนยันว่ามีฮาคิก็เถอะครับแต่ระดับนี้ต้องมีอยู่แล้วครับ

7.น่าจะอาคาอินุ  ถึงจะไม่ชอบก็จิงครับแต่ต้องยอมรับว่ามานเก่งจิง *disappoint*
มังกรเฝ้ารอโอกาสที่จะผงาจขึ้นสู่ท้องฟ้าในขณะที่เวลายังมาไม่ถึงมันจะซุกหัวซ่อนกรงเล็บและเก็บตัวอยู่ใต้ห้วงน้ำลึกโดย
พยายามไม่ให้เกิดระลอกคลื่น^^

Merry

• *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: ส. 10 มี.ค. 2012 เวลา 16:24:10 »
1.ดราก้อน                เดาจากพลัง ที่ช่วยลูฟี่ จาก สโมกเกอร์
2.แชงคูส                 ถึงจะแขนข้างเดียวก็เหอะ
3.กาฟ + เซนโงคุ       2คนนี้ น่าจะ ระดับเดียวกัน
4.เอเนลู                  เพราะมันเป็น GOdz
5.เรย์ลี่                    ถ้า อายุยังน้อย ให้ที่ 2 รองดราก้อน :]

ดราก้อน                นาย สายอะไรกันแน่นะ
แชง                     นาย เป็นอะไรกับ มิฮอค์กันแน่ เพื่อน หรือ กิ๊ก ห้าๆ
กาฟ                     นายรักครอบครัว ถึงปล่อยให้ ลูฟี่ไปช่วย S เรา ซาบซึ้ง นายมาก
เซนโงคุ                 นายไม่ลำคาญ นก บ้างหรอ
เอเนลู                   นายวางแผนอะไรอยู่  . ..
เรย์ลี่                     นายแก่ แต่ ร่างกาย แต่หัวใจนายไฟแรง เรา ชอบ

nontananbaba

• *
  • อยากให้เธอ "อ่อยเบาๆ"เธอจะได้ "...บ่อยๆ"(แอบเรท555
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: ส. 10 มี.ค. 2012 เวลา 16:28:08 »

ช่างไม่รู้อะไรบ้างเลย ~~

ดูวันที่ที่ตอบสิครับ  *haha*
*haha* *haha* *haha* *haha* *haha* *haha* *haha*

ronnaman

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: อา. 11 มี.ค. 2012 เวลา 04:04:14 »
1.เอเนลู เหนื่อย ขี้เกียจอธิบาย
2.แซงคูส ดูมีฝีมือและอิทธิพลมากสุดและ สังเกตุจากการปรากฏตัวในสงคราม ทั้งพลเอก เซ็นโงคุ และหนวดดำ ไม่กล้าลงมือ ถ้าไม่เจ๋งจริงทำแบบนี้ไม่ได้หลอก
3.เรย์ลี่ เก่งสมคำร่ำลือ ถึงจะอายุเยอะ แต่ก็ถือว่ายังเก่งที่สุด เทียบกับคนวัยเดียวกัน
4.อาคาอินุ ฝีมือบู๊น่าจะเหนือสุดในบรรดาพลเอกนะ ดูจากความมุ่งมั่นและเด็ดขาด ทำอะไรตั้งใจทำจริง จะสู้ก็สู้แบบเต็มที่จริงๆ ท่ากรงเล็กที่ตัดหัวหนวดขาวก็ร้ายกาจน่าดู
5.คิซารุ ฝีมือน่าจะดูเก่งกว่าอาโอคิยิ เนื่องจากมีนิสัยเจ้าเล่ห์ปนกวนนิสๆ
6.อาโอยิ ดูเป็นคนที่มีความทะเยอทะยานน้องสุดในบรรดา3พลเอก และดูมีนิสัยใจดีมากสุดในบรรดา3พลเอกด้วย ซึ่งนิสัยนี้เองอาจเป็นจุดอ่อนอย่างนึงที่ทำให้แพ้ก็ได้
7.กาฟ ถ้าเป็นช่วงสมัยลูฟี่เด็กๆผมว่าฝีมือจะสูงกว่าอาคาอินุอีก ดูจากการพูดเตือนของหนวดขาวกับมัลโก้ และการห้ามของเซ็นโงคุ ที่กาฟจะเข้าไปสู้กับอาคาอินุน่ะ แต่แก่และ
8.เซ็นโงคุ คิดว่าน่าจะฝีมือบู๊น้อยกว่าบรรดา3พลเอกอีก เพียงแต่ได้จอมพลเพราะอาวุโสและประสบการณ์มากกว่า

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: จ. 12 มี.ค. 2012 เวลา 21:08:02 โดย ronnaman »

OffeSpiN

• *
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: จ. 12 มี.ค. 2012 เวลา 01:58:36 »
ไหนๆ ก็ขุดมาแล้ว.. ซะหน่อยแล้วกัน  *้ั์drinktea*

แนะนำให้อ่านจากล่างขึ้นบนนะ

อันดับ 1 ผมแดง รองจากหนวดขาวคนที่ใกล้เคียงโรเจอร์ที่สุดน่าจะเป็นคนนี้แหล่ะ
อันดับ 2 ดราก้อน ระดับคนที่รัฐบาลต้องการตัวมากที่สุด แต่ก็ไม่เห็นจะจับได้ซะที คงโหดมาก
อันดับ 3 เซ็นโงคุ ระดับเดียวกับโรเจอร์
อันดับ 4 กราฟ ระดับเดียวกับโรเจอร์
อันดับ 5 ราชานรก ระดับรองกัปตันโรเจอร์
อันดับ 6 แสง
อันดับ 7 สายฟ้า ระดับความโหดของพลัง แต่คิดว่ายังไงฮาคิก็เหนือกว่าถ้าผู้ใช้เป็นระดับสุดยอดฮาคิ
อันดับ 8 ตาเหยี่ยว สูสีกับผมแดงเชียวนะ
อันดับ 9 ไคโด
อันดับ 10 แม็กม่า
อันดับ 11 บิ๊กมัม
อันดับ 12 ความมืด ที่ให้อยู่ตรงนี้เพราะคิดว่ากำลังสะสมความโหดอยู่ ฝีมือตอนนี้มันยังไม่สุด เลยอยู่ตรงนี้ไปก่อน
อันดับ 13 น้ำแข็ง
อันดับ 14 นกอมตะ
อันดับ 15 โดฟลามิงโก้
อันดับ 16 พิษ ก็เคยชนะอิวานคอฟนี่นา
อันดับ 17 อิวานคอฟ
อันดับ 18 ทราย เป็นโรเกียที่สู้ได้โดยไม่ต้องใช้ฮาคิ ใช้แค่ลูฟี่น้ำก็พอ
ทุกสิ่งที่มนุษย์สามารถจินตนาการได้ คือความเป็นจริงที่มีแนวโน้มจะเกิดขึ้น (วิลลี่ แกรอน นักฟิสิกส์)

วิธีโพสรูป / ใส่รูปประจำตัว / ใส่รูปในลายเซ็นต์

เดามั่วมั่ง

• *
  • บุรุษ ที่เต็มไปด้วยปริศนา...?
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: จ. 12 มี.ค. 2012 เวลา 02:07:20 »
ไหนๆ ก็ขุดมาแล้ว.. ซะหน่อยแล้วกัน  *้ั์drinktea*

อันดับ 1 ผมแดง รองจากหนวดขาวคนที่ใกล้เคียงโรเจอร์ที่สุดน่าจะเป็นคนนี้แหล่ะ
อันดับ 2 ดราก้อน ระดับคนที่รัฐบาลต้องการตัวมากที่สุด แต่ก็ไม่เห็นจะจับได้ซะที คงโหดมาก
อันดับ 3 เซ็นโงคุ ระดับเดียวกับโรเจอร์
อันดับ 4 กราฟ ระดับเดียวกับโรเจอร์
อันดับ 5 ราชานรก ระดับรองกัปตันโรเจอร์
อันดับ 7 สายฟ้า ระดับความโหดของพลัง แต่คิดว่ายังไงฮาคิก็เหนือกว่าถ้าผู้ใช้เป็นระดับสุดยอดฮาคิ
อันดับ 8 ตาเหยี่ยว สูสีกับผมแดงเชียวนะ
อันดับ 12 ความมืด ที่ให้อยู่ตรงนี้เพราะคิดว่ากำลังสะสมความโหดอยู่ ฝีมือตอนนี้มันยังไม่สุด เลยอยู่ตรงนี้ไปก่อน
อันดับ 16 พิษ ก็เคยชนะอิวานคอฟนี่นา
อันดับ 18 ทราย เป็นโรเกียที่สู้ได้โดยไม่ต้องใช้ฮาคิ ใช้แค่ลูฟี่น้ำก็พอ

ท่าน OffeSpiN   ใจร้ายจริง..
ไม่ให้  โดฟลามิง   ของผมติดอันดับ 1 ใน 10

*unbear*

OffeSpiN

• *
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: จ. 12 มี.ค. 2012 เวลา 03:32:49 »

ท่าน OffeSpiN   ใจร้ายจริง..
ไม่ให้  โดฟลามิง   ของผมติดอันดับ 1 ใน 10

*unbear*

ก็มันมีแต่ตัวเลือกโหดๆ ทั้งนั้นเลยนี่ฮะลูกเพ่..  *้ั์drinktea*
ทุกสิ่งที่มนุษย์สามารถจินตนาการได้ คือความเป็นจริงที่มีแนวโน้มจะเกิดขึ้น (วิลลี่ แกรอน นักฟิสิกส์)

วิธีโพสรูป / ใส่รูปประจำตัว / ใส่รูปในลายเซ็นต์